ผู้เขียน หัวข้อ: โซน ศรีนครินทร์ - ตะวันออก  (อ่าน 19704 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallantist

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: โซน ศรีนครินทร์ - ตะวันออก
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 08:39:19 PM »
พี่ป๊อก ระบุวันโลดดดด mon61 mon61

Ducati Bikers Thailand

Re: โซน ศรีนครินทร์ - ตะวันออก
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 08:39:19 PM »
//

ออฟไลน์ อ.โอม (DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:04:19 PM »
อิอิ อยากออกทิปแกงค์แย้ววว เพ่ป๊อกจาดเรยยย

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:05:36 PM »
อาทิตย์นี้เรามีนัดกันแล้วใช่ไม๊ครับ เปิดตัวdaivel cromo แล้วก็ร้านกอล์ฟฟี่  mon17 อาทิตย์ถัดไปก็ monster diesel  mon16 อีกอาทิตย์นึงก็ทริปนครนายกกับ DCDC  mon48 ก็ต้องอีกอาทิตย์ล่ะครับ หรือเราจะพักกันก่อน
อ.โอมครับ วันนั้นที่วิ่งเส้นสุวินทวงศ์ไปวัดหลวงพ่อ คิดว่าทางเป็นยังไงบ้างครับ หรือเพื่อนๆคนอื่นที่เคยวิ่งเส้นนั้นคิดเห็นกันว่าไง เพราะกำลังนึกทางที่จะไปอยู่
ลองเสนอกันมาครับผม

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 04:20:52 AM »
อาทิตย์นี้เรามีนัดกันแล้วใช่ไม๊ครับ เปิดตัวdaivel cromo แล้วก็ร้านกอล์ฟฟี่  mon17 อาทิตย์ถัดไปก็ monster diesel  mon16 อีกอาทิตย์นึงก็ทริปนครนายกกับ DCDC  mon48 ก็ต้องอีกอาทิตย์ล่ะครับ หรือเราจะพักกันก่อน
อ.โอมครับ วันนั้นที่วิ่งเส้นสุวินทวงศ์ไปวัดหลวงพ่อ คิดว่าทางเป็นยังไงบ้างครับ หรือเพื่อนๆคนอื่นที่เคยวิ่งเส้นนั้นคิดเห็นกันว่าไง เพราะกำลังนึกทางที่จะไปอยู่

เรื่องวันเวลา เอาตามพี่ป๊อกว่าครับ ให้หมดช่วยพายุกิจกรรมนี้ไปก่อนได้เลย เพราะตารางเดือนนี้กิจกรรมก็เยอะดีอยู่แล้ว ส่วนเส้นทางสุวินทวงศ์ที่ไปกันวันก่อนก็โอเคครับพี่ป๊อก เด๋วลองฟังความคิดเห็นเพื่อนๆคนอื่นอีกเสียงว่ามีเส้นทางไหนน่าสนใจอีกมั้ย เด๋วจะลองทำการบ้านมาให้อีกแรงนะคร๊าบบบ

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• 2 Wheels Better Than 4
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:39:10 AM »

ขาไปวิ่งเส้นสุวินทวงศ์ก็ดีนะครับ นัดเจอThe Nine วิ่งออกรามคำแหงยาวๆ แล้วขากลับค่อยกลับทางคลองสวนแวะตลาดร้อยปี ก็น่าสนนะครับ เข้ากรุงเทพทางลาดกระบัง ก็แยกย้ายกลับบ้านเพราะโซนกลุ่มเราพอดี mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 11:52:17 AM โดย KoKePan(นนท์) »

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:13:05 PM »
เรียนเชิญ ร่วมแจม DCDC RIDING @ MONTE Caro ครั้งที่ 2
อาทิตย์ที่ 23 นี้ 9.00 - 11.00 ครับ
สถานที่ ลานจอดรถหน้า มอนเต คาโร เลียลด่วน เยื้อง CDC ติดปั้มคาสเท็ก

ก็เหมือนเดิมนะครับ แก๊งค์ตั้งกรวย หัดขี่กันแบบ เบบี้ๆ หนุกหนาน ใครโปรแล้วห้ามมา มาแล้วโกรธ เพราะพวกเราจะอิจฉา เราเฉพาะมือใหม่หัดขับ ขี่ไม่เย๊อะ เน้นนั่งโม้ซะส่วนใหญ่ อิอิอิ ใครที่รู้ตัวว่ามีคุณสมบัติดังกล่าว ก็มาลงชื่อไว้ได้เลย จำกัดแค่ 10 คนนะครับ ไม่เยอะกว่านี้เพราะดูแลไม่ทั่วถึง กลัวจะได้รับอุบัตเหตุกันครับ

ถ้ามั่นใจว่า "คุณคือมือใหม่" ....
เราเปิดรับอีก 3 ท่าน ก็แล้วกันครับ 

ลงชื่อที่นี่เร้ย
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=4086.0

เราจะซ้อมกับ Layout นี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 10:07:13 PM โดย อ.โอม (DCDC) »

ออฟไลน์ gallantist

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:55:06 AM »
เรียนเชิญ ร่วมแจม DCDC RIDING @ MONTE Caro ครั้งที่ 2
อาทิตย์ที่ 23 นี้ 9.00 - 11.00 ครับ
สถานที่ ลานจอดรถหน้า มอนเต คาโร เลียลด่วน เยื้อง CDC ติดปั้มคาสเท็ก

ก็เหมือนเดิมนะครับ แก๊งค์ตั้งกรวย หัดขี่กันแบบ เบบี้ๆ หนุกหนาน ใครโปรแล้วห้ามมา มาแล้วโกรธ เพราะพวกเราจะอิจฉา เราเฉพาะมือใหม่หัดขับ ขี่ไม่เย๊อะ เน้นนั่งโม้ซะส่วนใหญ่ อิอิอิ ใครที่รู้ตัวว่ามีคุณสมบัติดังกล่าว ก็มาลงชื่อไว้ได้เลย จำกัดแค่ 10 คนนะครับ ไม่เยอะกว่านี้เพราะดูแลไม่ทั่วถึง กลัวจะได้รับอุบัตเหตุกันครับ

ถ้ามั่นใจว่า "คุณคือมือใหม่" ....
เราเปิดรับอีก 3 ท่าน ก็แล้วกันครับ 

ลงชื่อที่นี่เร้ย
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=4086.0

เราจะซ้อมกับ Layout นี้นะครับ

อยากไปมากกกอ่ะ แต่กันยาถึงกลางตุลาติดสอบ  สงสัยน้ำจะพลาดหลายงานเลย mon48

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:03:35 PM »
น้ำมาดิ แป๊บเดียวเอง เช้าก็ซ้อมกันแล้วเที่ยงก็ไปกินข้าว แล้วก็กลับแล้ว ตรงข้ม CDC นี่เอง ไม่ได้ไปต่างจังหวัดที่ไหนเลย น้ำเคยเรียนกับ อ โห้ แล้วด้วย จะได้มาชวยกันอีกแรง

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• 2 Wheels Better Than 4
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 12:48:05 PM »
รถผมล้อดุ้งยังไม่ได้ทำเลย ยุ่งๆด้วยซิครับช่วงนี้ สงสัยจะไม่ได้เจอกันสักพักเลยครับ พี่ๆ  mon36

ออฟไลน์ Surasee

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:17:27 PM »
สวัสดีครับ ผมอยู่แถวอุดมสุขครับ ไว้จะขอร่วมไปขี่เล่นด้วยนะครับ แต่ตอนนี่ยังขี่ไม่คล่องเลยครับ กลัวจะตามไม่ทัน ผมชื่อ แอ็ค ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

• *
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 07:45:40 PM »
เรียนเชิญชาวศรีนครินท์โซนครับ

DCDC RIDING @ MONTE Caro ครั้งที่ 3
วันเสาร์ ที่ 29 นี้เวลา 9.00 - 12.00
สถานที่ ลาดจอดรถหน้าร้าน MONTE Caro เลียบทางด่วนเช่นเดิม

ย้ำว่าครั้งนี้จัดเป็นวันเสาร์ เช้าซ้อมขี่ เย็นไปปาร์ตี้กันต่อที่ร้านท่านเลขาวุฒ
ใครว่างวันเสาร์นี้ ก็มาลงชื่อกันได้เช่นเคยครับ

ย้ำว่างานนี้มือใหม่หัดขับนะครับผม

เลย์เอาท์สนามเสาร์นี้เป็นอย่างนี้ครับ

ภาพกิจกรรมที่ผ่านมา
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=4086.60

แผนที่ร้าน
http://map.longdo.com/p/A10037400/map

เชิญลงชื่อได้ที่กระทู้นี้นะครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=4217.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 07:49:18 PM โดย อ.โอม (DCDC) »

ออฟไลน์ Surasee

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:22:00 PM »
วันนี้ไปขี่เล่นคนเดียวแถวอุดมสุขมา ใครมาขี่เล่นแถวนี้บอกด้วยนะครับ ยังไม่กล้าไปไกลบ้านมากครับ. มือใหม่มากครับ Whatsapp มาได้เลยนะครับ 0817777767 axe.

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:01:32 PM »

วันเสาร์ ที่ไป DCDC RIDING @ MONTE Caro ครั้งที่ 3

ผมนัดคุณแซม คนเกาหลี ที่เค้าอยากจะเข้าแก๊งค์ DCDC ไปเจอกันที่ แยกพัฒนาการ ตรงแมกซ์ เวลู่ ร้านแมคโดนัล เวลา 9.00 นะครับ แล้วก็ออกเดินทางไปที่ MONTE Caro ด้วยกัน เพื่อไปฝึกซ้อมกัน ใครที่จะไปด้วยกัน เสาร์นี้ ก็มาเจอกันได้นะครับ อย่าลืมโทรมาบอกผมก่อนนะครับ จะได้อยู่รอ 089 969 3883 ครับ อ.โอม มือใหม่ก็มาได้เลยนะ พวกผมขับกันไม่เร็วครับ ขับช้าๆสบายๆ ไม่เกรง ไม่รีบครับ

mon2 mon2

ออฟไลน์ karntuinui

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 03:41:41 PM »
 mon42

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน วันนี้มีไปขี่เล่นที่ไหนหรือป่าวครับ  mon61

ออฟไลน์ karntuinui

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:16:34 PM »
หวัดดีครับ นิดนึงนะครับ

พอดีเดือนหน้า 4 - 11 - 55 จะออกทิปไปลพบุรีครับ ใครสนใจมั้ยครับผม เช้า-เย็นกลับ ^^

ออฟไลน์ teeravuthc(นัท)

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • ไม่ขี่ตอนนี้แล้วจาไปขี่ตอนไหนเพ่!
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:29:52 PM »
ขออนุญาติมาบอกกล่าวครับ สมาชิกห้องนี้ ย้ายไปเปิดกระทู้ใหม่ ชื่อ DEZ ครับ อย่างไรแล้วฝากเข้าไปชม และไปร่วมทริปกันได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ teeravuthc(นัท)

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • ไม่ขี่ตอนนี้แล้วจาไปขี่ตอนไหนเพ่!
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:34:49 PM »
โอ้ว....ต้องขอโทษด้วยเดี๋ยวจะสับสน ผมหมายถึงสมาชิกท่านแรกๆที่คุยกันตอนเริ่มๆกระทู้ครับ. หากบางท่านที่ยังใช้ห้องนี้อยู่ก็ตามสะดวกนะครับ หรือยกกันมาร่วมคุยกันที่ห้อง DEZ เลยก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ขอบคุณครับ