ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยคับ รถผมสตาร์ทเหมือนจะไม่ติดลากยาวๆกว่าจะติดเกิดจากอะไรคับ  (อ่าน 2698 ครั้ง)

ออฟไลน์ gabba

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ข้อที่ 1เวลาสตาร์ทมันทำท่าจะไม่ติดต้องกดสวิตช์สตาร์ทแช่ไว้พักนึงบิดคันเร่งช่วยถึงจะติดเกิดจากอะไรได้บ้างคับ
ผมเช็คแบตเตอรี่แล้วก้ขึ้น 12 นะคับ
ข้อที่ 2 รบกวนอีกข้อนึงคับถ้าลืมเสียบปลั๊กหัวเทียนไปอันนึงแล้วสตาร์ทรถติดแล้วถึงรุ้ว่าเสียงมันเปลี่ยนผมเลยรีบเสียบเข้าไปโดยไม่ได้ดับเครื่องจะมีปัญหาอะไรมั้ยคับ

ออฟไลน์ Fown

• Ducati Owner
M795 ปี 2012 ป่าวครับ ถ้าต้องกดแช่ลองเช็คมอเตอร์สต๊าร์ทดูครับ มันหมุนเหมือนไม่มีแรงหรือเปล่า เพราะรถผมเพิ่งเป็น

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ของผม 795 abs 13 อาการแบบที่พี่พูดอ่าคับคล้ายมอเตอร์สตาร์ทแล้วของพี่แก้ไขยังไงบ้างคับ

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
มอเตอร์สตาทเอาเข้าเคลมที่ศูนย์ได้นะครับ ถ้ายังอยู่ในประกันศูนย์

ออฟไลน์ ModelClub

• Moto GP point: +3/-1
 ผมใช้ HyperStrada ก็เพิ่งมีอาการแบบนี้หลังใช้งานไป 22,xxx กม. พอดีเพื่อนๆ ใน Page ทักมาตอนแรกนึกว่าแบตเสื่อม ลองเช็คไฟแบตดูก็อยู่ระดับ 12 ปกติ ก็เลยขนรถเข้าศูนย์วิภาให้ตรวจสอบ ปรากฏว่ามอเตอร์สตาร์ทเสื่อม ทางศูนย์เปลี่ยนให้ใหม่เพราะยังอยู่ในระยะประกัน 2 ปีไม่มีค่าใช้จ่าย  mon40
FB : ClubHyperStradaThailand

• *
ของผมปีกว่า วิ่งไปสามพันโลเองคับ เปลี่ยนนานมั้ยคับพี่

ออฟไลน์ Fown

เปลี่ยนน่าจะไม่นานครับ แต่ถ้าหมดประกันแลัวแนะนำซ่อมข้างนอกดีกว่าครับ

• *
ขอบคุณมากๆนะคับพี่ๆทุกท่าน

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
มือ 2 เลยครับ Ebay มีเพียบ  หรือ ไม่ก็ถอดไปให้ร้าน ไดนาโม ลองดู แต่หาแปรงถ่านยากครับ ต้องแปลงเอา
ของผมก็รื้อกองไว้ที่บ้าน เพราะไปเบิกใหม่จากร้านข้างนอก กระเป๋าแทบฉีก 18000 บ.
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"