ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อ Termignoni Carbon กับแบบ Titanium ที่ 0 ใส่ 796 นี่ต่างกันยังไงหรอครับ?  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ viperpro

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 พอดีสงสัยอะครับ ขอบคุณมากครับ อยากรู้ต่างกันยังไงบ้าง

ออฟไลน์ TON S2R

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน ตัวคาร์บอนผมว่าเสียงทุ้มกว่านิดๆ

ส่วนตัว Titanium จะทนกว่า ถ้ามีล้มหรือชนที่ตัวท่อจะบุบ แต่ถ้าเป็นคาร์บอนจะแตกหัก

ปัจจุบันผมใช้ตัว  Titanium  เพราะมันสวยครับ

คิดว่านะครับ