ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นแบบผมบ้าง ฮร้าฟ อยากล้างรถให้เงา แวป ตลอดเวลา  (อ่าน 6383 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamdevil60(หางปลา)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-0
หลังจากที่ได้ ครอบครองเจ้า 1098 มาเป็นของ ตัวเอง ก็รักมันมาก อยากเห็นมัน เงา แวปๆ ตลอดเวลา เวลาจับสัมผัส ผิวมันอยากให้ลื้น ปรื้ดๆๆ

หลังจาก กระทู้เก่าที่เคยเอารูป อุปกรณ์ แระเครื่อง ปะทินผิวมาให้ชม ก็ได้นำรถออกไปขี่ ครั้งเดียว แค่ครั้งเดียวเท่านั้น

และ เมื่อเช้านี้เกิน ลูปรถแล้วรู้สึก ว่าไม่พอใจ จึงเอาออกมาล้างใหม่ อีกครั้ง จนได้ ความเงางามตามภาพ

ปล.ครั้งนี้แค่ เอา ครีนเน้อ ฉีด ส่วนที่เลอะคราบ น้ำมัน ต่อมาล้างสี ลง แมกไกว 21 และ เคลือบรอบสุดท้ายด้วย แมกไกว แบบพ่น สเปรย

ปลายท่อ ขัดด้วย วีนอล เห็น เขม่าดำๆ แล้วรับไม่ได้

ออฟไลน์ pokzaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
 mon57 เงางามมากมาย

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
เป็นเหมือนกันครับ พักนี้แมลงวันมาเกาะรถผมยังโกรธเลยครับ จะตบมันก็ไม่กล้า กลัวรถเป็นรอย  mon6
อะไรมาเกาะรถเป็นไม่ได้

ไม่รู้จะบ้าเห่อไปได้อีกนานเท่าไหร่ เล็งรถอยู่นั่นแหละ เดินๆๆรอบรถ เฮ้ย รอยเปื้อน เช็ดๆๆๆ  mon40 mon40
เอ้าเจออีกแล้ว เช็ดๆๆ เฮ้ยขนหมาลอยมาติดรถ เช็ดๆๆ  mon49 mon49 mon49 mon49

แต่ รถพี่เงามากเลยครับ ทำไงจะให้เงาแบบนี้ได้นิ
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

แต่ รถพี่เงามากเลยครับ ทำไงจะให้เงาแบบนี้ได้นิ

แมกไกว 21 ครับ ผมว่า แหล่มสุดเท่าที่ใช้มา

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง

แมกไกว 21 ครับ ผมว่า แหล่มสุดเท่าที่ใช้มา
ไปเอายาเคลือบฟรีมาใช้ครับ ดีที่สุด 555 จิงป่ะ

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
แมคไกวของเค้าดีจริงครับ  mon4

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0

ไปเอายาเคลือบฟรีมาใช้ครับ ดีที่สุด 555 จิงป่ะ

mon16 mon47 mon4

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
jet seal

สาวก Chemical guys เหมือนกันครับ

วันนี้ว่างๆ ล้างแล้วเคลือบ 3 ตัวครับ

Cleaner Vertuabond408
Pre wax Deep Reflections xp
Paste wax 5050

วันนี้ว่างๆ ล้างแล้วเคลือบ 3 ตัวครับ

เห็นแล้วยอมไม่ได้ วันนี้ เลย ไป ขัดอีกรอบ 555 ไว้ เราต้อง เอารถมาจอดประชันกันหน่อย

เห็นแล้วยอมไม่ได้ วันนี้ เลย ไป ขัดอีกรอบ 555 ไว้ เราต้อง เอารถมาจอดประชันกันหน่อย

ยินดีครับ

ชุดคลังแสงของผมครับ

ยอมเลยคับ 555

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
ยอมเลยคับ 555
ยอมเหมือนกันครับ พี่ปุ๊คลังแสง เยอะเกิ๊น   mon16 mon16 mon16
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ pokzaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
 abc52 สุดๆ

ออฟไลน์ i-Ott

• *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
ผมเอา รถผม ไปเคลือบ Glass Coating ที่ WAC มา ครั้งเดียว เงาแว๊บบบบ ไปเลยครับ
Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ Ple

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ผมเอา รถผม ไปเคลือบ Glass Coating ที่ WAC มา ครั้งเดียว เงาแว๊บบบบ ไปเลยครับ

พอบอกราคาได้ไหมครับ จะได้ไปบ้าง

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล

[/quote]

หาซื้อได้จากที่ไหนได้บ้างคับ อยากมีรถเงาแวปๆ แบบพี่ปุ๊บ้างค้าฟ  mon10 mon10

หาซื้อได้จากที่ไหนได้บ้างคับ อยากมีรถเงาแวปๆ แบบพี่ปุ๊บ้างค้าฟ  mon10 mon10
[/quote]

เลือกได้ตามเวปได้เลยครับ

http://cgsociety-th.com/cg/index.php?board=3.0

ส่วนเชลที่ดูแลผมชื่อ โอ ครับ

เวลาสั่งบอกว่า ปุ๊ Newmini แนะนำมา มีราคาพิเศษ ครับ

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
ขอบคุณมากคับพี่ปุ๊ ไว้จะขัดรถให้เงาเหมือนพี่แล้วจะเอามาโชว์บ้างนะค้าฟฟ  mon32 mon32