ผู้เขียน หัวข้อ: ออก M796 CS มาได้ 3 วัน วันนี้ลองใช้งานวอดดับตลอดทางเลยครับ T_T  (อ่าน 5267 ครั้ง)

ออฟไลน์ Warut9999

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 mon8 ล่าสุดทาง Sale แจ้งมาว่าเคสล่าสุดเป็นที่ ดีเล สตาร์ท ตอนดับเชิงสะพานพระราม3ผมนี่เงิบเลยครับ เกือบไปแล้ว
แบบนี้จะหายมั้ยครับ กลายเป็นไม่มั่นใจเลยเวลาขับ  mon19
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 10:34:03 AM โดย Warut9999 »

ออฟไลน์ maxeal

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
รอรถอยู่ครับ หวังว่าจะไม่เกิดปัญหาแบบนี้บ้างนะครับ ><"

• *
ผมนี่เซ็งมากเลยครับบอกตรงๆ  mon33

ออฟไลน์ kritpaisit

• *
แรกๆผมก็ดับครับ ผ่าน300โลไปก็ไม่ดับแล้วครับ

ออฟไลน์ Red_Plate

• *
  • Moto GP point: +1/-0
 abc48 ผมก็เคยเป็นครับ เพิ่งเช็คพันโลแรกขับออกจากศูนย์ ตอนเวลาชาวบ้านเค้าเลิกงาน เบาแล้วดับ ปิดคันเร่งแล้วดับ ต้องคลอไว้ตลอดขับตอนรถติดๆในเชียงใหม่เครียดเลย ดับปุ๊บก็กดสตาร์ททำอย่างนี้สักห้าหกครั้ง ไฟเครื่องโชว์เลย เลยดับเครื่องเข้าข้างทางหาที่ร่ม พักเครื่อง และทำตามวิธีพี่คนนึ่งในห้องนี้บอกไว้ ว่าให้เปิดฝาถังน้ำมันระบายไอทุกร้อยกว่าโล ลองทำตามอาการที่ว่าไม่เคยกลับมาอีกเลยครับท่าน  mon48

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon10 เข้ามาให้กำลังใจครับ .. ใจเย็นๆครับ รถใหม่ๆ เหมือนสาวสวยไฟแรง ต้องใช้เวลา เข้าใจนิสัยเธอก่อนนะครับ

ว่าแต่ มันวอดดับยังไงครับ   คือ ขี่อยู่แล้วดับเลย ... จอดอยู่แล้วดับ .. รถร้อนแล้วดับ  หรือ สตาร์ทรถ แล้วติด  แล้วก็วอด ดับเลยครับ

ยังไง ระมัดระวัง การขับนะครับ  แล้วถ้าอาการดับมา แล้วสตาร์ท แล้ววอดดับ  เอามือถือถ่ายคลิปอาการรถ ความร้อน ต่าง ๆ เก็บไว้ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ศูนย์ที่ซ่อมได้ดูสภาพรถตอนนั้นนะครับ

หายไวๆคร้าบ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Mmm796

• *
ผมก็ขี่ 796 cs ครับแรกๆก็ดับเหมือนกัน เพื่อนๆในกลุ่มบอกว่าอย่าคิดมาก ครับเร่งๆเปิดๆหน่อยแต่อย่ามาก ให้ครบ1000โลก่อนค่อยๆเปิดเร่งแบบเต็มที่

ออฟไลน์ Red_Plate

• *
อาการที่ว่าจะเหมือนผมไหมหน๋อ แต่ผมแค่เบาดับ แก้ไขก็แค่เปิดฝาถังน้ำมันระบายไอ ก็ขับได้ปกติครับ(เป็นอยู่ตลอด) ส่วนใหญ่เป็นตอนเครื่องร้อนๆ เช่นขับในเมือง ก็ทำดังกว่าหายครับ...

ออฟไลน์ secreat

• *
เติมแก๊สโซฮอล หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ลองใช้น้ำมันเก่าให้เกือบหมดถังแล้วหาเบนซิน95 เติมดูครับ

• *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ เช็คออกมาช่างบอกตั้ง ปีกผีเสื้อใหม่ เอามาใช้งานตอนนี้ 800 โลเป็นอีกแล้วครับ เอาเข้าศูนย์ พระราม3 บอกยังหาอาการไม่เจอ รุ่นผมคือ m796 cs ท่อ. กรอง. กล่อง. เทอมิ อาการคือเมื่อวานผมไปเดอะเซอเคิ้ลจากบ้านไปประมาณ 40 โล รถไม่ติดความร้อนปกติ ขากลับ สตาทติดครับแล้วก็ดับ 2 รอบ คราวนี้ผมจึงสตาทแล้วเบิ้ลเครื่องทิ้งไว้แปปนึง หายขับกลับมาส่งน้องที่บ้าน ดับเครื่องด้วยสวิทมือ เปิดสวิทสตาทอีกคราวนี้ดับทุกรอบ 5-6 รอบ ฝืนขับพอกำครัชวอดดับ เลยรีบบิดไปเข้าศูนย์ที่พระราม3. เพราะไกล้บ้านและซื้อรถจากที่นี่ ล่าสุดเซอวิสแจ้งว่าสตาทแล้วอาการปกติยังหาสาเหตุไม่เจอ. พรุ้งนี้จะโทราแจ้งอีกครั้งครับ

• *
สงสัยต้องถ่ายคลิปไว้จริงๆละครับที่ผ่านมาลืมถ่าย พอขับถึงศูนย์ ดันไม่มีอาการซะงั้น

ออฟไลน์ formula

• สังคม2ล้อ NeverDie
  • *
  • ใจรักล้วนๆ
อาการนี้น่าจะเป็นกันบ่อยจริงๆ
Monster M796 Red

ออฟไลน์ Dear Ducati Monster

• ทำวันๆ ให้มีแต่ความสุข
  • *
 mon8 อาการมันน่ากลัวกันจังเลยครับ
^o^ จงพอใจในสิ่งที่ตนมี ^_^

ออฟไลน์ tong796red

• *
ผม796มีอาการดับเหมื่อนกันครับแต่จะดับรอบต่ำบางที่กำคลัสแล้วก็ดับไปเฉยเลยครับเป็นตั้งแต่ท่อเดิมตอนนี้เปลี่ยนเป็นsc gp tech ก็ยังเป็น บ้างที่ดับตอนอยู่กลางถนนเลยมันเลยรู้สึกไม่ค่อยมันใจครับ