ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังแกร้กๆ ที่เครื่องด้านซ้าย มอนสเตอร์796  (อ่าน 1682 ครั้ง)

ออฟไลน์ paichoom

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
มันดังตอนขี่ครับ แต่ติดเครื่องเฉยๆไม่ดังจะดังเฉพาะรถวิ่ง มันเป็นอาการปกติหรือว่าไม่ปกติครับ พอดีเพิ่งได้รกมาไม่นานเท่าไร ใครพอจะบอกได้บ้างไหมครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ GiBZa

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • -:- Love Me Love My Bike -:-
Re: มีเสียงดังแกร้กๆ ที่เครื่องด้านซ้าย มอนสเตอร์796
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:01:48 AM »
น่าจะดังมาจากเสียงโซ่นะครับ เสียงดังแก๊กๆจะเป็นตอนรอบต่ำ
ยังไงลองเอารถไปเช็คที่0ดูอีกทีนะครับ