ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทไม่ติดหลังจากขับลุยพื้นถนนเปียกจะเกี่ยวไหมครับ  (อ่าน 1720 ครั้ง)

ออฟไลน์ Beargarden

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ออกทริป ถึงบ้านตอน 2ทุ่ม ผมก็จอดปกติ
วันจันทร์จอดทิ้งไว้บ้าน แต่พอเช้าวันอังคาร(วันนี้) กลับสตาร์ทไม่ติด
ตอนขับออกทริปขากลับขับลุยถนนเปียก(ไม่ได้ลุยฝนน่ะคับ) มันจะทำให้เกิดอะไรหรือไม่ครับ
ตอนขับอาการปกติทุกอย่าง ความร้อน 3ขีด

อาการคือ กดสตาร์ทแล้วมันไม่มีติดไรเลยครับ มีแต่เสียง แช่ะ........ (ไม่มีอาการติดแล้วดับเลยคับ)
พี่ๆพอมีคำแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
แบตเตอรี่ อ่อนป่าวครับ ใช้มานานหรือยัง
มอเตอร์สตาร์ททำงานมั้ยครับ หรือว่า หมุนเอื่อยๆ
กดสตาร์ท ได้ยินเสียง รีเลย์สตาร์ททำงานมั้ย จะดังแต๊ก ๆ แถวๆ แบตเตอรี่
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Beargarden

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
แบตเตอรี่ อ่อนป่าวครับ ใช้มานานหรือยัง
มอเตอร์สตาร์ททำงานมั้ยครับ หรือว่า หมุนเอื่อยๆ
กดสตาร์ท ได้ยินเสียง รีเลย์สตาร์ททำงานมั้ย จะดังแต๊ก ๆ แถวๆ แบตเตอรี่

ใช้มา 6200 โล 1ปี 4เดือน ครับ กดแล้วมันไม่ดังแต้กๆ มันดังฉืดดดดดด ตอนกด แล้วก็เงียบ ไฟ12.5 ปกติเลยครับ เสียงมอเตอร์ไม่แน่ใจครับ แต่ถ้ามันจะดังแต้กๆ นี่ไม่มีเสียงแต้กๆเลยครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
เจอแบบนี้เซ็งเบ่ย มารอฟังผลคับ

ออฟไลน์ ballaslibra

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
เคยมีอาการนี้ครับ
1. ลืมปิดสวิทซ์ Off Run
2. เข้าเกียร์หนึ่งค้างไว้
สองข้อที่ต้องเช็กหลังจากที่สตาร์ทไม่ติด

แต่ถ้าเสียงดังแช็ก บางทีอาจจะเป็นปัญหาไดสตาร์ท ถ้าอยู่ใน Warranty 2 ปี ก็เคลมเปลี่ยนใหม่จากศูนย์ได้เลยครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
เคยมีอาการนี้ครับ
1. ลืมปิดสวิทซ์ Off Run
2. เข้าเกียร์หนึ่งค้างไว้
สองข้อที่ต้องเช็กหลังจากที่สตาร์ทไม่ติด

แต่ถ้าเสียงดังแช็ก บางทีอาจจะเป็นปัญหาไดสตาร์ท ถ้าอยู่ใน Warranty 2 ปี ก็เคลมเปลี่ยนใหม่จากศูนย์ได้เลยครับ
ตามนี้เลยครับ...
ผมโดนมาแล้ว..เกือบ 2 หมื่น
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"