ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนท่อแล้วประกันหลุดมั้ยครับ  (อ่าน 1067 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninonoof

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เปลี่ยนท่อแล้วประกันหลุดมั้ยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 07:29:48 PM »
คือผมจะซื้อ 796 ตัวใหม่มาแล้วอยากเปลี่ยนท่อ แต่สงสัยว่าประกันจะหลุดมั้ย
 หรือว่าถ้าต้องเข้าศูนย์ต้องเปลี่ยนกลับท่อเดิมครับ. ทั้ง slip on. กับ full เลยนะครับ

อีกข้อคือ เล็งท่อ arrow ไว้ ตอนเราซื้อนี่ไม่มีกล่องใช่ป่ะครับ ไม่เหมือนเทอมิใช่มั้ยครับ

ปล.พูดสับสนนิดนึงเพราะ เป็น bigbike คันแรกครับผม. ชี้แนะด้วยครับบบบ

Ducati Bikers Thailand

เปลี่ยนท่อแล้วประกันหลุดมั้ยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 07:29:48 PM »
//