ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ  (อ่าน 3114 ครั้ง)

ออฟไลน์ dahlia

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 02:40:01 PM »
ผมเองพึ่งออก monster 796 มาครับ เนื่องจากลองขับรถใหญ่บ้าง ใจไม่ได้คิดจะออกทริปอะไรครับ แต่ก็อยากขับไปหาแฟนที่ต่างจังหวัดบ้าง ซื้อมาก็ไม่ได้กะบิด เกิน 100 เลยครับ อยากทราบประสบการณ์พี่ๆครับว่า ถ้าเราขับถนนระหว่างจังหวัด 4 เลนส์ ขับคนเดียว ขับชิดซ้ายไปเรื่อยๆ ส่ิงไม่คาดฝันและข้อควรระวังในการขับขี่ที่เพื่อนๆพี่ๆ พบเจอมาเป็นอย่างไรบ้างครับ

Ducati Bikers Thailand

ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 02:40:01 PM »
//

ออฟไลน์ NopZapppp

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 03:51:42 PM »
ของผมคงมีแค่หมากับหลุมบ่ออะไรประมาณเนี้ยครับ แต่ถ้าเป็นระแวกชุมชนก็จะมี เด็ก จักรยาน เพิ่มเข้ามาครับ

ออฟไลน์ natttao

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 04:13:18 PM »
หลุมเจอนิดหน่อยครับ  ที่เจอบ่อยคือพวกตัดหน้า ออกมาจากซอย  รถยนต์หลบมาแซงซ้ายบ้าง อะไรประมาณนั้น
แต่เท่าที่เล่ามาน่าจะคล้ายผมล่ะครับ ไม่เคยขี่มาก่อน  ต้อนนี้วิ่งได้ พันนิดๆ แล้วครับ ไม่กลัวอะไรแล้วครับ  มั่นใจขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ GiBZa

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • -:- Love Me Love My Bike -:-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 09:09:29 PM »
ระมัดระวัง ตามแยกและทางU-Turn mon19
ยังไงก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคร๊าบบบบ mon61

ออฟไลน์ dahlia

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 02:14:52 AM »
U turn รตเก๋งชอบตัดหน้าใช่มัยครับ

ออฟไลน์ jfullmoon

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 04:36:26 PM »
การขี่ชิดซ้ายเรื่อยๆ
ถ้าขี่ไม่เร็วมากก็ไปได้เรื่อยๆครับ แต่ว่ามันจะต้องคอยหลบรถที่ออกมาจากซอย บางทีก็หลุมที่สำคัญฝั่งซ้ายจะมีกรวดและเศษหินบางทีก็เศษน๊อต ชิดซ้ายมากๆยางจะรั่วง่ายครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 01:31:59 AM »
ขี่ออกเลนสองบ้างก็ได้นะครับ ถ้าถนนใหญ่ๆ เอาที่โล่ง ๆ มองเห็นไกล ๆ ครับ  ชิดซ้ายมากไป บางทีอันตราย เพราะจะหลบรถที่ออกจากซอย  หรือ หลบประตูรถที่จอดข้างทาง แล้วเปิดกระทันหัน ไม่พ้น เอานะครับ

ใจเย็น ๆ ครับ ค่อย ๆ ขี่  ขี่เกิน 100 ก็ไม่แปลกครับ สำหรับสมรรถนะรถแบบนี้  ผมว่า ถ้าโล่ง ก็บิดไม่เกิน 120 ถ้ารถเยอะก็สัก70-80 กำลังดีครับ สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่มั่นใจ   ไปเรียนขับขี่เพิ่มเติม ก็น่าจะช่วยได้อีกมากครับ 

มองไกล ๆ คะเน สิ่งที่อาจเป็นอันตรายกับเรา ออกให้หมดครับ ทั้งจุดกลับรถ ทั้งสี่แยก (แม้เราจะไฟเขียว) ทั้งปากซอยต่าง ๆ หรือรถบรรทุก ที่ชิดซ้ายสุด เค้าอาจกำลังจะกลับรถตัดหน้าเราก้ได้  ค่อยเป็นค่อยไป ขี่ช้า ปลอดภัยสุดคร้าบ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand