ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับรถครับ  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ออฟไลน์ mantaro

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
มีปัญหาเกี่ยวกับรถครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 05:11:08 PM »
ผมขี่ monster 795 abs ครับ
วันนี้เอารถออกมาขี่เล่น แต่ปรากฎว่า เวลาที่รถสตาร์ทอยู่ จะเข้าเกียร์ว่างไม่ได้ครับ
แต่ถ้าเกิดดับเครื่องจะเข้าเกียร์ว่างได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ แล้วแก้ยังไง มันเกิดจากอะไรครับ  abc17
You can't buy happiness, But you can buy bike and that's pretty close....

Ducati Bikers Thailand

มีปัญหาเกี่ยวกับรถครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 05:11:08 PM »
//

ออฟไลน์ majia01

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: มีปัญหาเกี่ยวกับรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 08:41:39 PM »
ของรุ่นพี่ผมเคยเป็นเค้าเคยเล่าให้ฟังเหมือนกันตอนนั้นที่เค้าบอกเป็นตอนยังไม่ถึง1000โลเลย/ส่วนปัญหาของผม ขับๆและวูบดับ สตาดไม่ติด เวบาปิดกุญแจก็ไม่มีไฟหน้าปัดขึ้นเลย เซ็งมาก แต่ตอนนี้หายแล้ว ผมเข้า 0 ประมาณ 5 ครั้งถึงจะหาย เค้าเปลี่ยนชุดสายไฟให้ถึงหาย แต่ถามว่าเกิดจากสาเหตุอะไรทาง 0 ไม่สามารถตอบผมได้ แต่รถปรกติก็โอเคละครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 08:54:45 AM »
ของรุ่นพี่ผมเคยเป็นเค้าเคยเล่าให้ฟังเหมือนกันตอนนั้นที่เค้าบอกเป็นตอนยังไม่ถึง1000โลเลย/ส่วนปัญหาของผม ขับๆและวูบดับ สตาดไม่ติด เวบาปิดกุญแจก็ไม่มีไฟหน้าปัดขึ้นเลย เซ็งมาก แต่ตอนนี้หายแล้ว ผมเข้า 0 ประมาณ 5 ครั้งถึงจะหาย เค้าเปลี่ยนชุดสายไฟให้ถึงหาย แต่ถามว่าเกิดจากสาเหตุอะไรทาง 0 ไม่สามารถตอบผมได้ แต่รถปรกติก็โอเคละครับ
ดีใจด้วยครับ ที่อาการผิดปกติหาย นึกว่าถอดใจขายไปสะแล้ว ว่างๆแว้นมาหาดใหญ่สิครับ  abc52

ออฟไลน์ mantaro

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:47:37 AM »
เดี๋ยววันเสาร์นี้ผมจะเอารถไปให้ศูนย์เช็คอีกครั้ง
แต่เบื้องต้นคุยกับช่างแล้วบอกว่าต้องตั้งคันเกียร์ใหม่
ขอบคุณทุกท่านครับ
 mon32
You can't buy happiness, But you can buy bike and that's pretty close....