ผู้เขียน หัวข้อ: Update : ราคารถ และ ราคาประกันภัย ราคาเงินผ่อน ducati monster (มอนสเตอร์)M 795 ครับผม  (อ่าน 122352 ครั้ง)

ออฟไลน์ badboy2009

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
ถ้าผมพร้อมปลายปีจะได้รถช่วงไหนคับ :)

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ถ้าผมพร้อมปลายปีจะได้รถช่วงไหนคับ :)
ปลายปีจอง ผมว่าน่าจะได้รับรถช่วงเมษานะครับ 8)
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ psaiphin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
เพิ่มเติมข้อมูล ครับ ผมพึ่งไปมาเมื่อวันเสาร์ เซลส์ที่ชื่อคุณเจฟ อัธยาศัยดีมากครับ อธิบายรายละเอียดครบเลย
ประเด็นเรื่องการดาวน์ของรุ่น M795 เค้าFIXให้ดาวน์ที่ 30% เท่านั้นครับ ไม่ให้ดาวน์มากกว่านี้ เนื่องด้วยเหตุผลทางระบบการจัดไฟเเนนซ์ ประมาณว่าจะไม่คุ้มกับการจัดยอดเงินที่ต่ำกว่านี้ครับ รถLOTเเรกจะมาประมาณ 25 ธันวาคม  ประเด็นเรื่องเครื่องยนต์ว่ามี OIL COOLER หรือเปล่า ทางเซลส์ให้ข้อมูลว่ามีนะครับ โดยบอกว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกับ M796 ที่ขายอยู่ ซึ่งข้อมูลจะไปขัดกับบาง WEB ที่ลงว่า เป็น AIR COOL ครับ ถูกผิดยังไงรอดูรถคันจริงก็ดีนะครับ ชัวร์ดี ไม่ที่งาน Motor Expo ก็ที่ศูนย์ทองหล่อนี่เเหล่ะครับ

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-1
ทำไมลอตแรกถึงนานขนาดนี้ล่ะครับ abc3. แล้วoil coolerกับair coolerข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงครับ สังเกตจากตรงไหนครับว่าเป็นแบบไหน

เพิ่มเติมข้อมูล ครับ ผมพึ่งไปมาเมื่อวันเสาร์ เซลส์ที่ชื่อคุณเจฟ อัธยาศัยดีมากครับ อธิบายรายละเอียดครบเลย
ประเด็นเรื่องการดาวน์ของรุ่น M795 เค้าFIXให้ดาวน์ที่ 30% เท่านั้นครับ ไม่ให้ดาวน์มากกว่านี้ เนื่องด้วยเหตุผลทางระบบการจัดไฟเเนนซ์ ประมาณว่าจะไม่คุ้มกับการจัดยอดเงินที่ต่ำกว่านี้ครับ รถLOTเเรกจะมาประมาณ 25 ธันวาคม  ประเด็นเรื่องเครื่องยนต์ว่ามี OIL COOLER หรือเปล่า ทางเซลส์ให้ข้อมูลว่ามีนะครับ โดยบอกว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกับ M796 ที่ขายอยู่ ซึ่งข้อมูลจะไปขัดกับบาง WEB ที่ลงว่า เป็น AIR COOL ครับ ถูกผิดยังไงรอดูรถคันจริงก็ดีนะครับ ชัวร์ดี ไม่ที่งาน Motor Expo ก็ที่ศูนย์ทองหล่อนี่เเหล่ะครับ
+1 ให้กับข้อมูลนะครับ ขอบคุณมาก

พี่เจฟ นิสัยดีมากครับ ชวนแกเข้ามาเล่นเว็บด้วยหลายทีแล้ว ใครไปหาแก รบกวน ชวนด้วยนะครับ ได้มาตอบคำถามในเว็บเลย mon4
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• *
  • Hypermotard 796 Owner
ไปจองต้องใช้อะไรบ้างครับ ว่าจะหากระทู้ แต่หาไม่เจอ  mon48

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
ไปจองต้องใช้อะไรบ้างครับ ว่าจะหากระทู้ แต่หาไม่เจอ  mon48
เิงิน50,000 บาท (รูดการ์ดก็ได้ครับ)  +  บัตรประชาชน ครับ เดี๋ยวพี่เซลเค้าจะถ่ายสำเนาเอง mon48
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

• *
เิงิน50,000 บาท (รูดการ์ดก็ได้ครับ)  +  บัตรประชาชน ครับ เดี๋ยวพี่เซลเค้าจะถ่ายสำเนาเอง mon48

ขอบคุณครับ

ผมอยู่อุดรครับ ไม่ทราบว่า ก็จองเหมือนกันใช่ปะครับ  mon6

ขอบคุณครับ

ผมอยู่อุดรครับ ไม่ทราบว่า ก็จองเหมือนกันใช่ปะครับ  mon6
เหมือนกันครับ ดิ่งไปศูนย์ อุดรฯ ได้เลยครับ mon57

ออฟไลน์ Ducati Pasta

• *
  • Moto GP point: +2/-0
มันมีราคาเงินดาวส์ต่ำกว่านี้อีกไหมครับ หรือถ้าหาลิสซิ่งข้างนอก มีใครแนะนำได้ไหมครับ abc51
Sembrava come il sole.

ออฟไลน์ ply

อยากทราบว่าเงินจอง50000จะนำไปหักออกจากเงินดาวน์หรือเปล่าครับหรือเป็นค่าจองเฉยๆ

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
อยากทราบว่าเงินจอง50000จะนำไปหักออกจากเงินดาวน์หรือเปล่าครับหรือเป็นค่าจองเฉยๆ
โทร.ถามเซลก้ได้ครับ ผมก็ไม่แน่ใจ mon6
MONSTER 795 THAILAND

• *
โทร.ถามเซลก้ได้ครับ ผมก็ไม่แน่ใจ mon6
หักนะครับ นำไปหักกับเงินดาวที่ตกลงกันไว้

ออฟไลน์ ply

หักนะครับ นำไปหักกับเงินดาวที่ตกลงกันไว้
ขอบคุณครับ mon57

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
มันมีราคาเงินดาวส์ต่ำกว่านี้อีกไหมครับ หรือถ้าหาลิสซิ่งข้างนอก มีใครแนะนำได้ไหมครับ abc51
ในกรณีที่หาไฟแนนซ์นอก ต้องขึ้นอยู่กับว่าไฟแนนซ์นั้นๆใด้ทำการดิวกับทางดูคาติหรือเปล่าครับ อย่างที่ทราบตอนนี้ ไฟแนนซ์หลักที่ดิวกับทางบริษัท จำกัดการดาวน์ M 795 อยู่ที่ 30 %  mon43  โดยยอดกู้จะอยู่ที่ 279,993 บาท ดอกเบี้ยไม่สูงมากอยู่ในเกณฑ์พอดีๆ  mon57 แต่เท่าที่ใด้คุยกับทางไฟแนนซ์แห่งหนึ่งสามารถที่จะดาวน์ใด้มากกว่า 30% หรือดาวน์เริ่มต้นที่ 20 %(ขึ้นอยู่กับเอกสารและหลักฐานทางการเงินของผู้กู้) โดยการดาวน์สูงสุดสามารถดาวน์ใด้มากกว่า 50% ครับ เพราะไฟแนนซ์นี้จำกัดยอดกู้อยู่ที่ 100,000 บาท ขึ้นไปครับ ดอกเบี้ยก็เป็น Effective (ลดต้นลดดอกใด้เช่นกัน ) เคยใช้บริการไฟแนนซ์นี้ตอนซื้อ Kawasaki ครับ mon61( ธนาคารไทยเครดิต )แต่จะดิวกับทางดูคาติหรือไม่นั้นต้องถามพี่เซลล์ดูก่อนดีกว่าครับ เพื่อเป็นตัวเลือกอีกทางในการกู้ครับ

Fyi Krub  mon61

ออฟไลน์ Groovy

• Moto GP point: +0/-0
แต่ถ้าของ0รู้สึกจะเป็น30%ยอดเดียวครับมากกว่านี้ไม่ได้ครับ

• " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
แต่ถ้าของ0รู้สึกจะเป็น30%ยอดเดียวครับมากกว่านี้ไม่ได้ครับ
ดาวน์มากกว่า 30% หรือน้อยกว่าก็ใด้จ้า แต่ต้องหาไฟแนนซ์มาเอง เช่น ราชธานี กรุงศรี หรือธนาคารไทยเครดิต แต่ทางคนซื้อต้องดิวเองนะครับ ถ้าเป็นลูกค้าเก่าก็ดิวกับ Marketting คนเดิมโลด ซึ่งก็ต้องถามยอดจัดเอาครับ เพราะแต่ละไฟแนนซ์ก็จำกัดยอดจัดไม่เท่ากันจ้า และการดาวน์ก็ขึ้นอยู่กับเอกสารทางการเงินของคนซื้อด้วยนะจ๊ะ
                Fyi krub

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
คือถ้าจองไป 50,000 รูดการ์ด

ไฟแนนซ์ผ่าน วันออกรถต้องเตรียมไปเท่าไรครับ

ใช่ที่ผมคิดหรือเปล่า คือ
(ยอดดาว - เงินจอง) + ค่าประกันชั้น 1 + ทะเบียน = ยอดรวม
(119997-50000) + 9990 + 3500 = 83487 บาท

PS ค่า accept นี่เสีย 20000 ตอนซ่อมใช่ไหมครับ ถ้าเราผิด/ชนล้มเอง

คือถ้าจองไป 50,000 รูดการ์ด

ไฟแนนซ์ผ่าน วันออกรถต้องเตรียมไปเท่าไรครับ

ใช่ที่ผมคิดหรือเปล่า คือ
(ยอดดาว - เงินจอง) + ค่าประกันชั้น 1 + ทะเบียน = ยอดรวม
(119997-50000) + 9990 + 3500 = 83487 บาท

PS ค่า accept นี่เสีย 20000 ตอนซ่อมใช่ไหมครับ ถ้าเราผิด/ชนล้มเอง
ถูกต้องแล้วจ้า ตามนี้เลย mon43

ออฟไลน์ guyst

• *
    • guyst
จองที่ motorshow เท่าไหร่ครับ 50000 เท่ากันหรือเปล่าครับ