ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแบตเตอรี่ ducati monster 795 มาให้ดูเพื่อใครถึงเวลาเปลี่ยน  (อ่าน 24081 ครั้ง)

ออฟไลน์ ModelClub

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-1
เช็คราคามาแล้ว เงิบเลย 24000 บาท
ขอให้ที่ผมวิเคราะห์ผิดที่เถอะ ไม่งั้น อ่วมแน่
แต่ว่าถ้ามันเสียจริง ผมหามือ 2 มาให้ 0 เปลี่ยนเขาจะทำมั้ยครับ
ไม่อยู่ในระยะประกันเหรอครับมอเตอร์สตาร์ทเนี่ย  mon29
FB : ClubHyperStradaThailand

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
เรียบร้อยแล้วครับ  มอเตอร์สตาร์ทเสีย เปลี่ยนใหม่แล้วครับ..
ร้านข้างนอก..
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ biglek

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-1
เรียบร้อยแล้วครับ  มอเตอร์สตาร์ทเสีย เปลี่ยนใหม่แล้วครับ..
จ่ายเท่าไหร่คับร้านข้างนอก

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
จ่ายเท่าไหร่คับร้านข้างนอก

ลบจากราคา 0 ไป 6พันคับ..
แต่ถ้าไม่รีบ สั่ง Ebay ได้ครับ รวมส่งไม่น่าจะเกิน 7000 แต่เป็นของมือสอง
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ kidsterz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: เอาแบตเตอรี่ ducati monster 795 มาให้ดูเพื่อใครถึงเวลาเปลี่ยน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 01:46:49 PM »
ตอนแรกจะเข้า 0 แจ้งราคามาประมาณ 6 พัน ลังเลคิดว่า แบตน่าจะหาเทียบได้ ลองรื้อออกมาดู
คิดว่าแบตคู่ตัวน่าจะเป็น OEM Ducati มีโลโก้ติดไว้มั่ง ถึงราคาตั้ง 6 พัน
พอรื้อออกมา ก็ได้ตามรูปครับ เป็นแบตทั่วไป ยี่ห้อตามนี้ ราคาสอบถามมาแล้ว ประมาณ 2500 - 2700 บาทแล้วแต่ร้านครับ.. ประหยัดตังค์ไปได้เยอะ
พอทราบขนาด กว้าง x ยาว x สูง ไหมครับ

ออฟไลน์ DoomsdayM796

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: เอาแบตเตอรี่ ducati monster 795 มาให้ดูเพื่อใครถึงเวลาเปลี่ยน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 10:28:19 AM »
วิธีดูว่าแบตใกล้เสื่อมหรือมีปัญหา สังเกตุฟังก์ชั่น BAT ครับ ถ้าต่ำกว่า 12.00 (ตอนยังไม่สาร์ต) แสวงว่า เริ่มมีปัญหาละครับ

ผมว่าทุกอย่างเข้าร้านนอกได้หมดครับ **ถูกกว่าด้วย** เข้าศูนย์ VAT เยอะครับ ..--> ( อันนี่เหตุผลส่วนตัว )

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 05:55:39 PM »
 mon10 แบต หลายคนเปลี่ยนนอกครับ ถูกกว่าครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ เป๊ก

• *
เช็คราคามาแล้ว เงิบเลย 24000 บาท
ขอให้ที่ผมวิเคราะห์ผิดที่เถอะ ไม่งั้น อ่วมแน่
แต่ว่าถ้ามันเสียจริง ผมหามือ 2 มาให้ 0 เปลี่ยนเขาจะทำมั้ยครับ
แนะนำเอาไปร้าน 2Brother ช่างน้องทอม ครับ น้องเค้าเป็น Admin Club Ducati Muangthong เปิดอู่ทำ BigBike ราคาแบบว่าทำเอามันส์ แล้วก็ใน Club ผ่านมือเค้ามาแล้วทั้งนั้น ฝีมือไม่ต่างจากช่างศูนย์(ดีกว่าด้วย) ที่สำคัญราคา และความเข้าใจในคนรัก ดูคาติ นะ mon42 mon43 mon57

ออฟไลน์ TON S2R

• *
ใช้กับ 796  ได้ใช่ไหมครับ