ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแบตเตอรี่ ducati monster 795 มาให้ดูเพื่อใครถึงเวลาเปลี่ยน  (อ่าน 24083 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ตอนแรกจะเข้า 0 แจ้งราคามาประมาณ 6 พัน ลังเลคิดว่า แบตน่าจะหาเทียบได้ ลองรื้อออกมาดู
คิดว่าแบตคู่ตัวน่าจะเป็น OEM Ducati มีโลโก้ติดไว้มั่ง ถึงราคาตั้ง 6 พัน
พอรื้อออกมา ก็ได้ตามรูปครับ เป็นแบตทั่วไป ยี่ห้อตามนี้ ราคาสอบถามมาแล้ว ประมาณ 2500 - 2700 บาทแล้วแต่ร้านครับ.. ประหยัดตังค์ไปได้เยอะ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ขอบคุณครับ    mon42 mon42

ออฟไลน์ Sakda

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

ออฟไลน์ GiBZa

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • -:- Love Me Love My Bike -:-
แจ๋วไปเลยครับ mon57

ออฟไลน์ ไอ้หนุ่มมาสด้า(เอ)

ขอบคุณครับ ของผมก็ไกล้ต้องเปลี่ยนแล้ว

เอ 089-4739969
68/558 ถ.ศรีสุทัศน์ หมู่ 7 ต.รัษฏา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

ออฟไลน์ Pednoi

• MONSTER #796 ABS
ขอบคุณครับ....ที่นำมาให้ชมครับ

ว่าแต่ สังเกตุยังไงครับ  เวลาที่ใกล้ต้องเปลี่ยนแบตแล้ว

ขอบคุณครับ   mon57
Monster 796 ABS

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
สตาร์ทติดยาก แล้วอายุมันก็ 2 ปีแล้ว
ตอนนี้ของผมไปไหนไม่ได้เลย ขึ้น แบต error พอชาร์ตเต็ม เอาไปสตาร์ท มันก็ขึ้น อีก

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ขอบคุงคับของผมปีเดียวก็มีอาการแล้วเพราะขี่น้อยสงสัยต้องจัดสะแล้ว

ออฟไลน์ super1199

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ต้องขอบคุณเลยครับ  ราคาแตกต่างกันโขเลย สงสัยแพง แม็กนั่มใน 0 แน่เลย 555

ผมรือแบต เก่ามาดู ปรากฎว่าน้ำแห้งครับ วันนี้ลองเติมน้ำกลั่นดูแล้วชาร์ตทิ้งไว้
เป็นความรู้เพื่อใครยังไม่อยากเปลี่ยน...เด๋วได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบ แบตอายุ 2 ปีแล้วครับ

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
สอบถามหน่อยครับ ถ้ามีอาการสตาทติดยาก สาเหตุมากจากแบต และรถยังอยู่ในประกันศูนย์ อาการนี้ศูนย์เปลี่ยนให้เราฟรีรึเปล่าครับ หรือคิดตังค์เรา

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Moto GP point: +0/-6
ขอบคณครับ
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ

สอบถามหน่อยครับ ถ้ามีอาการสตาทติดยาก สาเหตุมากจากแบต และรถยังอยู่ในประกันศูนย์ อาการนี้ศูนย์เปลี่ยนให้เราฟรีรึเปล่าครับ หรือคิดตังค์เรา

แบต น่าจะประกันปีเดียวครับ..

update ครับ
ใส่แบตใหม่ชาร์ตไว้เต็มก็ยังอาการเดิม  สรุปแบตที่ถอดออกยังใช้งานได้ดี
1.สตาร์ท มอเตอร์ทำงานแต่หมุนเอื่อย ๆ  ไม่น่าจะเกิน 1 รอบ  พอกดหลายครั้งก็ขึ้นแบต Error
2.ถ่ายน้ำมันเก่าออกจากถังหมด แล้วใส่ใหม่
3.เช็คหัวเทียน มีไฟออก
4.ปั้มน้ำมันทำงาน มีเสียง
5.....ไม่รู้จะเช็คอะไรแล้ว  หมดประกันไปเมื่อเดือน มิ.ย.  เหลืออยากเดียวว่าจะถอดออกมาเช็ค คือมอเตอร์สตาร์ท
ถ้ามอเตอร์สตาร์ทพัง ผมจะโดนเท่าไร่เนี่ย หรือ ว่าจะยกไปอู่ข้างนอก  ใครมีอู่แนะนำบ้างโซน กทม.แถว มีนบุรี หรือ ใกล้เคียง   mon6

ออฟไลน์ ModelClub

mon57 เยี่ยมมากคับ สำหรับมนุษย์เงินเดือนอย่างผม ผมเล็งไว้ละ ผ้าเบรค กรองอากาศ หัวเทียน แบตเตอรรี่ เปลี่ยนข้างนอกอย่างเดียว อย่างอื่นที่ไม่มีขายก็ต้องใช้บริการศูนย์ก็จ่ายกันไป
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ VespaSport

• *
ราคาสะอื้นจริงๆ ....แต่ละรายการ ....
 mon36

ออฟไลน์ mohn1300

• **
 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ tippaya

• Imposible is Noting
  • ;)
ดีใจมากครับ ตอนนี้หมดประกันศูนย์ไปแล้ว จัดการพวกเล็กๆน้อยๆเองหมด ไม่แพง ที่เอาศูนย์ไปทำก็เหลือแค่ตั้งวาล์ว เปลี่ยนbelt แล้วครับ อิอิอิอิ
Br.
Tippaya Phinit

ออฟไลน์ hans795

ผมซื้อด้านนอกแล้ววานจ้างช่างเปลี่ยนให้ครับ ราคาประมาณสามพัน

ประหยัดไปหลายตังค์

อ้อ สองปี ก้อเปลี่ยนได้แล้วครับ

mon47
อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง

เช็คราคามาแล้ว เงิบเลย 24000 บาท
ขอให้ที่ผมวิเคราะห์ผิดที่เถอะ ไม่งั้น อ่วมแน่
แต่ว่าถ้ามันเสียจริง ผมหามือ 2 มาให้ 0 เปลี่ยนเขาจะทำมั้ยครับ