ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยคับรถผมน็อตหลุด  (อ่าน 950 ครั้ง)

ออฟไลน์ Haajung(เซิ้ง)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ช่วยคับรถผมน็อตหลุด
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 04:54:14 PM »
 mon8
วันก่อนพาเจ้า M795 ไปกินลมกะเพื่อนๆ แถวอ่างเก็บน้ำใกล้ๆ บัานมาอะคับ ขับชิวๆประมาณร้อยนิดๆ กระทั่งเริ่มไม่จะชิวที่ สองร้อยหน่อยๆ จนมาถึงที่หมายรู้สึกว่าถังน้ำมันโยกนิดหน่อย พอจอดรถตรวจดูปรากฏว่าน็อตตรงถังน้ำมัน ด้านขวาล่างหลุดหายไป ( โดยปกติหลังจากขับขี่ผมจะคอยไขอยู่เสมอ ) ผมจึงตรวจดูทั้งคันปรากฎว่า พบรูคล้ายเคยมีน็อตอยู่ ตรงบริเวณใต้เบาะท้าย จำนวน 2 รู ( ซึ่งผมไม่เคยดูเลย ) จึงอยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ดังนี้คับ
1. รู2รูใต้เบาะหลังนั้นมีน็อตอยู่หรือไม่อย่างไร และหากมีผมจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ ราคาประมาณเท่าไหร่
2. น็อตตรงถังน้ำมันหาซื้อได้ที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่คับ
3. จากการขับขี่มาได้ระยะหนึ่งผมสังเกตุได้ว่าน็อตของเจ้า M795 คล้ายตัวบ่อยมาก จึงอยากขอคำแนะนำว่ามีจุดไหนบ้างที่คลายตัวบ่อยและจุดไหนบ้างที่ยากต่อการสังเกตุ
ขอบคุณมากครับ

Ducati Bikers Thailand

ช่วยคับรถผมน็อตหลุด
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 04:54:14 PM »
//

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
Re: ช่วยคับรถผมน็อตหลุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:13:18 PM »
เรื่องปกติครับ น๊อตตัวที่ว่า

ถ้าจะให้เเน่ใจ ไปซ์อกาวกันคลายมา เเล้วไขมาหยอดใหม่ครับ