ผู้เขียน หัวข้อ: Trip แรกในชีวิตครับ  (อ่าน 6880 ครั้ง)

ออฟไลน์ top_ro

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Trip แรกในชีวิตครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 05:27:33 PM »
           หลังจากที่ถอย 796 สำเร็จตามความฝันตัวเอง เมื่อ 3 ปีที่แล้ว mon48....ถ้าไม่นับการใช้งานประจำวัน ที่ต้องขี่ออกไปหาลูกค้า ตามนิคมอุตสาหกรรมต่างๆใน ตจว.
ครั้งนี้ ถือเป็น Trip แรกในชีวิตของผม โดยได้รับการเชิญชวน ภายใต้สังกัด DCT (ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ที่ได้หยิบยื่นโอกาศให้ผมได้เปิดประสบการณ์ใหม่ๆ ให้ชีวิตครับ  mon32 mon32)
       จุดหมายปลายทางของtripนี้ อยู่ที่หัวหิน เข้าค้างแรม 1 คืนที่บ้านแสนคราม และเดินทางกลับ กทม. (แต่ตัวผมเอง ผบ. ไม่อนุญาตให้ค้าง เลยเป็นแค่ day trip  mon29 mon29 )

...จุดนั้ดพบก่อนออกเดินทาง คือ ปั๊มJET แถวๆ ครัวเจ๊ง๊อ เวลา 7:30....

......เป็นคนถ่ายรูปไม่ค่อยขึ้นครับ...ตัวจริงหล่อกว่านี้เยอะ   mon16 mon16 mon16 (อาเจียนเสร็จแล้ว รบกวนกลับมาอ่านต่อนะครับ mon8)
....นับคร่าวๆ น่าจะมี 30 คันนะ..

หลังจากที่ทานกาแฟ และ ขนมจีนน้ำยาโดยการจัดหา จากสมาชิกในกลุ่ม DCT ก็ถึงเวาเคลื่อนพล
ราวๆ 8:15 เราก็เริ่มออกเดินทางโดยใช้ ถนน พระราม2 การจรจร ถือว่าหนาแน่นครับ  ขี่มาได้ประมาณ 80km. ก็เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเพชรเกษม ถึงจุดรวมพล ที่ปั๊ม ปตท. แถวๆ วังมะนาว
เพื่อให้สมาชิกได้ทำธุระส่วนตัว

เสร็จธุระกันเป็นที่เรียบร้อย พี่น้องในกลุ่มตกลงกันว่า..จะแวะพักทานข้าวกันที่ร้านข้าวราดแกงแถวๆ นี้ (นี่พึ่งจะ10โมง...และตะกี้ก็จัด หนม-จีน กันมาแล้ว...จะกินกันอีกแล้วเหรอ mon19 mon19 mon19)
จึงเป็นที่มาของจุดจอด จุดที่สอง ที่ " ร้านข้าวแกงตำหรับแม่ล้วน "

ในใจกะว่าจะไม่แตะไม่ต้องอาหารแล้วนะ ..แต่ พี่เห็นพี่น้องสมาชิกกินกัน บวกกับกลิ่นเย้ายวนของข้าวแกง...ทนไม่ไหวจริงๆ ครับ เลยจัดชุดเล็กๆ เป็นข้าวขาหมูพิเศษใส่ใฃ่ไป1จาน mon17
(ขอบคุณที่จอดสวยๆ ที่พี่ รปภ.จัดที่จัดทางให้ด้วยครับ mon5)

ก่อนที่หนังท้องจะตึง เรารีบจัดแจงเคลื่อนย้าย มุ่งหน้าสู่จุดหมาย โดยออกซ้าย มุ่งหน้าเข้าถนนหมายเลข 4 ชะอำ หัวหิน mon61

สนุกกับการควบ 796 มาได้สักสองชั่วโมง Leader ก็ได้ชลอ และส่งสัญญานมือให้เลี้ยวซ้ายเข้าซอย ชะอำ 35 ขี่ไปจนเลียบชายหาด และไปหยุดรถที่หน้าร้าน "สังเวียน ซีฟู๊ต"
อารายกานนี่..!! จะกินกันอีกแล้ววว   mon14 mon14 mon14

ถามจริงๆ เถอะครับคุณพี่ ...ทำได้ไง..กระเพาะแต่ละคนมีก๊อกสองกันเหรอ หรือว่าเป็นหลุมดำ mon19 mon19 mon19

....ก็นะ..กินกะเค๊าไม่ไหว เลยปลีกตัวมาเก็บภาพสวยๆของ หาดทราย ท้องฟ้า กับ ทะเล ดีกว่า  mon16

ยืน ฟิน กับ บรรยากาศได้สักพัก ก็กลับมานั่งร่วมวง ฟังเพื่อนสมาชิกสวนเส เฮฮา คุยหยอกล้อกัน ตามประสาคนคบหาและรู้ใจกันมาเนิ่นนาน (สังเกตุจากบรรยากาศการสนทนา abc23 abc23)

จากนั้น เราจึงได้แยกย้ายกัน โดยทางกลุ่ม DCT ได้เดินทางไปที่พักซึ่งอยู่ห่างจาก ร้าน สังเวียนซีฟู๊ดไปประมาณ 1 km.  ส่วนผมได้แยกกลับ รวมกับเพื่อนๆ อีก 3 คัน ที่ติดธุระจำเป็นจะต้องเดินทางกลับ กทม.
ร่ำลากัน ตามแบบฉบับคนไทยเสร็จแล้วเราก็ออกเดินทางทันที ในเวลาประมาณ บ่ายสอง  mon61

ขี่มาได้ครึ่งทางก็งานเข้า..!!  เมฆก้อนดำก้อนมหึมา ก็โผล่มาขวางหน้า แถวๆ ไร่ส้ม จ.เพชรบุรี จึงตัดสินใจให้สัญญานเลี้ยว ...กับ Hyabusa ของ คุณเอกที่ตามมา เพื่อเข้าไปหลบฝนในปั๊ม ปตท.
(ส่วน Street Fighter ของคุณ ธิติ และอีกคันนึง ต้องขออภัยที่จำชื่อไม่ได้ครับ ได้นำไปก่อนหน้านี้ค่อนข้างไกลแล้ว)

นั่งว่างๆในร้านเค๊า เลยจัด ลาเต้ร้อน แก้เขิน แล้วก็ถ่ายรูปไปพลางๆ รอฝนหยุด

หลังจากที่นั่งรอได้ ประมาณ 45 นาที ฟ้าก็ยอมเปิด...เราสองคนก็ได้เดินทางกันต่อ โดยมาแยกทางกันที่เส้น บรมฯ เพราะคุณเอกจะกลับเส้น กาญจนาฯ เพื่อตรงไป งามวงวานศ์ ส่วนผมยึดเส้นบรมฯ กลับประตูน้ำ

กลับมาถึงบ้าน..ถอนหายในเฮือกใหญ่ !! มันไม่ได้เกิดจากความเหนื่อยล้า..แต่เกิดจากความอิจฉา  abc39 abc39 เพราะนึกภาพย้อนไปในเวลาเดียวกันกับ กลุ่ม DCT ซึ่งตอนนี้ คงจะดื่มกิน โดดสระน้ำ วิ่งลงชายหาดกันอย่างเมามันส์ mon36 mon36 mon36
ส่วนตัวเราต้องรีบขึ้นไปรายงานตัวกับ ผบ. ว่ากลับมาแล้ว  abc5 abc5 abc5

ครั้งหน้ารับรอง..ผมไม่พลาดแน่ๆ  mon48 mon48 จะต้องอยู่ค้างให้ได้ เพื่อให้ได้สัมผัสประสบการณ์ของชาว BIKER ในยามราตรี  mon47 mon47

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมประสบการณ์ครั้งแรกของผมครับ และขออภัยไว้ล่วงหน้า หากเกิดข้อผิดพลาดใดๆ ไม่ว่าจะเป็นข้อมูล การพิมท์ หรือการอ้างอิงสถานที่ และบุคคล ซึ่งอาจตกหล่นไปบ้าง (พิมท์ไป เลี้ยงลูกไป  mon6 mon6)
และขอบคุณอีกครั้งกับ กลุ่ม DCT ที่ชวนไปร่วมสนุก...Trip หน้า ผมขอไปด้วยอีกนะครับ   mon32 mon32 mon32

Ducati Bikers Thailand

Trip แรกในชีวิตครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 05:27:33 PM »
//

ออฟไลน์ BoY_SF

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: Trip แรกในชีวิตครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 06:43:58 PM »
 mon61   

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 06:48:49 PM »
 mon57

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 07:07:39 PM »
 mon61

ออฟไลน์ meesuk

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 01:37:34 PM »
ยังไม่มีรถ แต่ซักวันจะมีให้ได้ครับ และฝันว่าจะออกทริปแบบนี้บ้าง  mon61 mon42 mon48

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 02:12:34 PM »
ยังไม่มีรถ แต่ซักวันจะมีให้ได้ครับ และฝันว่าจะออกทริปแบบนี้บ้าง  mon61 mon42 mon48

คุณกำลังยืนในจุดที่ผมยืนอยู่ เมื่อสามปีที่แล้ว   mon16 mon16
หวังใจว่า...ในเร็ววัน..ผมจะได้เจอคุณ meesuk กับ BB คู่ใจ ขี่ออก trip ไปด้วยกันครับ  mon48 mon48

ออฟไลน์ DewSF848

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 07:25:51 PM »
รอมาเป็นเดือนกว่าจะมีคนเอา Trip มาให้ดู ขอบคุณคร้าบบบ mon10
ผมก็มีความฝันครับ SF848 กะว่าจะเอาให้ได้ครับชีวิตนี้

mon61

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 09:58:28 AM »
รอมาเป็นเดือนกว่าจะมีคนเอา Trip มาให้ดู ขอบคุณคร้าบบบ mon10
ผมก็มีความฝันครับ SF848 กะว่าจะเอาให้ได้ครับชีวิตนี้

mon61

ผมมั่นใจว่า คุณ DewSF848 ต้องทำได้แน่นอนครับ  abc18 abc18

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 09:53:17 AM »
 mon57 ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ

และยินดีมากๆ เลย ที่ได้ใช้ชีวิตได้เต็มที่ ได้รับประสบการณ์ใหม่ ๆเพิ่มขึ้น 

ตัวผมเอง ตอนออกทริป แบบไปกลับ ก็ว่าสนุกแล้ว .. พอได้ค้างคืน ผ่อนคลาย โดดน้ำ เฮฮา กินเต็มที่กับเพื่อนๆ เวลาออกทริปแล้ว

มันสนุกสุดๆ และมีความสุขมากครับ

ยังไงก็ขับขี่ปลอดภัย ไว้พบกันนะครับ

เอาภาพทริปค้างคืนมาให้ดู 1 ภาพ mon47
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ eiik

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 04:21:51 PM »
 mon47 mon47 mon47

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 01:08:39 AM »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 02:43:57 PM »
ประสบการณ์แบบนี้แหละ ที่อยากเจอ  abc10 abc10 abc6 abc6

ออฟไลน์ Ph.D.Motorbike

• SPONSOR
  • ถ้าตัวเราเดินหน้า คำว่า "เป็นไปไม่ได้"... สักวันหนึ่งก็จะ "เป็นไปได้"!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 10:17:27 PM »
หล่อสุดๆไปเลย  mon57

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Moto GP point: +0/-6
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 09:21:25 PM »
ถ้ามีสักครั้งอยากไปบ้าง
แต่ติดปัญหาเดียวกันเลยครับ mon48 mon8
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ