ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนท่อเป็นMivv จะใส่กล่องอะไรดีครับ  (อ่าน 1435 ครั้ง)

ออฟไลน์ อมรเทพ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 mon36พอดีอยากจะเปลี่ยนท่อเป็นท่อของMivv อ่ะครับ จะหากล่องจากที่ไหนดีครับ(เชียงใหม่ครับ)

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ k_Jina

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เปลี่ยนท่อเป็นMivv จะใส่กล่องอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 06:54:12 PM »
เจอเพื่อนแล้ว บ่าวเจียงใหม่  mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
Re: เปลี่ยนท่อเป็นMivv จะใส่กล่องอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 11:18:27 AM »
เปลี่ยนท่ออย่างเดียวก็ได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนกล่องก็ได้นะครับ อันนี้เผื่อ จขกท มิรู้นะครับ

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนกล่องด้วย ก็มีกล่อง DP หรือ ชื่อเต็มก็ กล่อง Ducati Performance ซึ่งส่วนใหญ่ถ้าจาก 0 เขาก็จะขายพร้อม ท่อ termig แต่ถ้าร้านข้างนอกน่าจะขายนะครับ อย่างเดียว  ต้องลองสอบถามร้านที่เขาเป็น สปอนเซอร์นี้เอาครับ

ออฟไลน์ อมรเทพ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 10:00:02 PM »
ขอบคุณมากครับผม