ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า 796 ใส่แค่ปลายท่อ บิลหมดปลอกได้เท่าไหร่ พอดีมีเรื่องกังวลครับ  (อ่าน 2511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Best Deluxe

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
คือผมไปทริป การแต่งกายผมก็ใส่ชุดเซฟตี้ต่างๆและก็มีกระเป๋าหลังสพาย แล้วผมบิดแบบหมดปลอก รถผมวิ่งสุดแค่195  ตอนนี้ผมวิ่งมา6000โล  อยากทราบว่า มันช้าและบิดได้น้อยเพราะอะไรครับ จะเกี่ยวกับผมมีกระเป๋าหลัง หรือ รถมันเก่าไว

ออฟไลน์ euro_796

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผมใส่แค่ปลายอะคา ยังไม่จุน นั้งกับเพือนหนักรวม140ก.ก สุดแค่200 รถเพิ่งวิ่ง2ร้อยกว่าโล ท่อเดิมยังวิ่งกว่า

ออฟไลน์ hans795

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ปลายท่อ แล้ว กล่อง กรอง ด้วยไหมครับ

อากาศออกไว แต่เข้าไม่ไวเพราะกรอง น้ำมันผสมอัตราส่วนเพี้ยนเพราะไม่ได้เปลี่ยนกล่อง

ปัจจัยนี้กระมังครับ

ผม 795 กรอง กล่อง ปลายท่อ T  แตะ 219 ครับ แต่หาถนนวิ่งยากครับ

ขับขี่ปลอดภัยครับ
อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
795 ท่อเดิม วิ่งไป 9,xxx  กม วิ่งเส้นพระราม 5 ทำความเร็วได้เกิน 200 ครับ แต่ถามว่าเราจะวิ่งเร็วขนาดนี้ก็แค่อยากลอง แค่ประเดี๋ยว เฉลี่ยความเร็วที่เราใช้จริงๆ ยังไงก็ไม่เกิน 160  แต่ถ้าเรามีความสุขที่ได้เปลี่ยนท่อ และได้ยินเสียงท่อ mon17 ผมว่าอย่าไปกังวลกับความเร็วปลายเลยครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
แค่ 160 ผมยังเจอลมเต็มๆ เลยครับรถเราไม่ได้ออกแบบว่าให้ใช้ความเร็วขนาดนั้น
ถ้าอยากวิ่งเกิน 200 แนะนำให้เปลี่ยนแนวเป็น สปอร์ต ครับ
ขับขี่ปลอดภัยนะครับ ถนนบ้านเราหาที่จะลองความเร็วขนาดนั้นยากครับ นอกจากบนทางด่วน  mon47
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ kangarooMJ

795 ท่อ กรอง กล่อง termi เคยลอง ได้ 240 หัวก้มติดถัง

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Moto GP point: +6/-0
795 ท่อ sc นอกนั้นเดิมๆ

215 ยังเหลือๆนะครับ ถนนหมดก่อน  (มีคนซ้อน)

ออฟไลน์ sweetcrab

• *
ท่อ กรอง กล่อง ของtermignoni จะได้รอบเพิ่ม มาอีกนิดด้วยนะครับ (สงสัยมาจากกล่อง) mon61

ออฟไลน์ hongtae

ผม ท่ออย่างเดียว BIZUMO
ได้ 227 ครับ

mon57
Direction is more important than speed

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ผม 795 ABS  mon16ท่อเทอมิ กล่อง กรอง ได้ 140 Km/hr แฮะๆๆ กัวคับไม่กล้าบิดหมดเลยได้แค่นี้ mon15 mon15 mon6 mon6

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ของผม 795 ท่อ sc gp evo กล่อง dp  กรองอากาศ  K&N วิ่งได้สุดที่ 250 ครับ กล่องมันตัด มากกว่านี้ไม่ได้แล้ว