ผู้เขียน หัวข้อ: สอบบถามเรื่องซับเฟลม รถ m796 ครับ ซ้ายขวา งานประกอบไม่ดีหรือปกติครับ มีรูปครับ  (อ่าน 1978 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongvoi13636

• ช้าๆๆเนิ้บๆ ฟรุ้งฟริ้ง
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • มือใหม่หัดขี่ เพิ่งได้รถ หึหึ
 abc18เพิ่งออกรถมาได้ 5 วันครับ ขี่ไป70โลกว่าๆ วันเดว แล้วก็จอด เพิ่งจะมาสังเกตเห็น ซับเฟรมสองข้าง ตรงน๊อตปิดเฟรมอะครับ เดวจะโพสรูปให้ดู   พี่ๆๆคนไหนเป็นเหมือนผมบ้าง  ต้องกังวลอะไรมั้ยย  ควรไขเข้าไปรึป่าว หรือปล่อยไว้แบบนั้น   มีใครเป็นหรือไม่เป็นยังงัยช่วยตอบช่วยแชร์กันหน่อยครับบ .สามรูปนี้ด้านขวาครับ เฟรมแดงกับซัปเฟรมดำห่างจนมองเหนน๊อตครับบ . ส่วนด้านซ้ายแนบสนิทพอดีร่องครับ mon8 mon8 mon8 mon8 mon8 mon8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2014, 12:42:20 PM โดย tongvoi13636 »

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • มือใหม่หัดขี่ เพิ่งได้รถ หึหึ
อันนี้่รูปด้านซ้าย ครับ   จะสนิททท พอดี 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 12:38:29 PM โดย tongvoi13636 »

ออฟไลน์ Rotor-tg

• *
796ของผมจะมีระยะห่างอยู่ประมาณ2mmทั้งสองข้างนะคันผมว่าน่าจะเป็นบูชกันติดกับซับเฟมนลองขันดูคับว่าแน่นป่าวหรือดูว่าสีที่markเลื่อนมั๊ยคับ

• *
796ของผมจะมีระยะห่างอยู่ประมาณ2mmทั้งสองข้างนะคันผมว่าน่าจะเป็นบูชกันติดกับซับเฟมนลองขันดูคับว่าแน่นป่าวหรือดูว่าสีที่markเลื่อนมั๊ยคับ

เย้มีคนมาตอบบ้างแล้ว ขอบคุนครับบ . ตรงสีที่มาร์คไว้ก้ม่ได้ขยับเรยครับ .ยังม่ได้ลองไขดูครับ แต่เชคกับรถเพื่อนที่ขับด้วยกัน .ก้เป็นบ้างไม่เป็นบ้างครับบ . บางคันเป็นซ้ายบางคันเปนขวาครับบ

ออฟไลน์ napoleon

• *
เข้าเชคที่ศุนย์เลยครับปลอดภัยไว้ก่อนครับ