ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆไฟแนนท์ผ่านใช้เวลากี่วัน  (อ่าน 9336 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phu Ca Ty

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เพื่อนๆไฟแนนท์ผ่านใช้เวลากี่วัน
« เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 02:52:04 PM »
อยากถามพี่ๆเพื่อนๆ ยื่นเรื่องไฟแนนท์ใชัเวลากี่วัน กี่อาทิตย์ ที่ไฟแนนท์จะโทรมาบอกข่าวดีครับ

เร็วสุดกี่วัน ช้าสุดกี่อาทิตย์ครับ

Ducati Bikers Thailand

เพื่อนๆไฟแนนท์ผ่านใช้เวลากี่วัน
« เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 02:52:04 PM »
//

ออฟไลน์ มะขามป้อมหวาน

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เพื่อนๆไฟแนนท์ผ่านใช้เวลากี่วัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 03:14:44 PM »
ประมาณ 1อาทิตย์ หรือว่มากว่านั้น ค่ะ
แล้วแต่คนเดินเรื่องจ้า

• *
Re: เพื่อนๆไฟแนนท์ผ่านใช้เวลากี่วัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 03:46:17 PM »
ขอบคุณมากครับ ผมยื่นไปเมื่อวันศุกร์ที่4เมษา ไฟแนนท์โทรมาสอบถามข้อมูลวันที่8 เมษา

จนตอนนี้ลุ้นอยู่ว่าจะผ่าน หรือ ไม่ผ่านครับ กังวลว่าจะไม่ผ่านแน่เลย  mon36

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 10:58:21 PM »
ปกติเค้าใช้เวลานานขนาดนั้นเลยเหรอครับ ของไอ้กระผมทำไม 3 ชั่วโมงเองอ่ะ  mon6 mon6 mon6

ออฟไลน์ criz25

• Response of Speed
  • *
  • " Imagination is more important than knowledge "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 02:21:35 AM »
เคยไปจัดไฟแนนซ์ Z800 ขับรถออกจากศูนย์ กลับบ้าน ไฟแนนซ์ก็ผ่านแล้วครับ   mon6
ตอนจัด 796 ใช้ประมาณ 5 วันครับ  mon40
ส ะ พ า น ที่ ข้ า ข้ า ม
     มั น ยั ง ก ว้ า ง
ก ว่ า ท า ง ที่ เ จ้ า เ ดิ น

ออฟไลน์ puujung

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 09:05:44 AM »
วันเดียวครับ 796

ออฟไลน์ Paii

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 09:10:25 AM »
ไฟแน็นซ์แปบเดียวครับ 1 วันรู้ผล

ออฟไลน์ 9homme

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 10:01:01 AM »
hypermotard performance package 1 วันครับ

ออฟไลน์ kak wayfarer

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 09:48:10 AM »
ผมยื่นเอกสารไป 4 เมษาครับ ผ่าน 21 เมษาครับ ต้องโทรจิก โทรจี้ ทั้งเซลล์ และไฟแนนท์ครับ ถ้าไม่ได้ผลให้โทรไปที่เบอร์ศูนย์ที่จองเลย หรือสำนักงานใหญ่ของไฟแนนท์เลย แล้วจี้ไปเป็นคนๆครับ ของผมที่ช้าเพราะเซลล์บอกว่า "เอกสารของผมติดสงกรานต์ครับ" ...ส่วนไฟแนนท์บอกว่า " ผมส่งเรื่องไปแล้วผ่านตั้งแต่ก่อนสงกรานต์แล้ว ไม่มีใครโทรแจ้งหรอครับ" สรุปเคสของผม ติดปัญหาเดินเอกสารช่วงสงกรานต์พอดีครับ ต่างฝ่ายต่างโทษกัน เซลล์ก็โทษไฟแนนท์ส่งเรื่องมาแล้วไม่โทรแจ้ง ส่วนไฟแนนท์ก็โทษเซลล์ว่าส่งเรื่องไปแล้วไม่เปิดอีเมลดู เลยทำให้ต้องเลื่อนรับรถจากเมษายน ไปเป็นพฤษภาคม ครับ

...ผมแนะนำ ว่าอย่าอยู่เฉยครับ ลองโทรไปจี้ดูครับ ของผมถ้าไม่โทร มัวแต่รอ ก็ไม่มีผล ไม่มีใครโทรมาเลยสักคน แต่คนที่ได้รถตามกำหนดก็ยินดีด้วยนะครับ ส่วนผมก็รอต่อไป ^^

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 10:54:56 AM »
ผมไฟแนนท์ไม่อนุมัติครับ เขาบอกว่าเงินผมตรวจสอบที่มาไม่ได้ ผมงงเลย เซ็งมาก เงินเดือนผม 20,000

รวมเงินพิเศษ5,000บาท แต่ออฟฟิศจ่ายเป็นเงินสด ผมเอาเข้าบัญชีทุกวันที่1 และตอนยื่นผมก็ขอหนังสือ

รับรองเงินเดือนกับที่ออฟฟิศ แนบไปพร้อมสเตทเมันย้อนหลัง6เดือน รออาทิตย์กว่า เซลล์บอกว่าไฟแนนท์

ไม่อนุมัติ ผมก็ถามเซลว่า แล้วต้องทำยังไง ใช้คนค้ำ หรือเพิ่มดาวน์ แต่เซลล์บอกผมว่า ยังไงไฟแนนท์ก็ไม่

อนุมัติ มีทางเดียวคือ ต้องใช้ชื่อคนอื่นซื้อ..... ผมอึ้งเลย คิดไม่ออก ผิดหวังมากคงไม่ได้รถแล้วล่ะ  abc39

แต่นึกขึ้นได้ว่ามีไฟแนนท์อื่นอีก แต่คงไม่ได้โปรแค่นั้นแหละ เลยลองเตรียมเอกสารใหม่แล้วยื่นกับไฟแนนอีกจ้าวนึง

พอยื่นปุ้ป อีกไม่เกิน10นาทีโทรเข้าออฟฟิศ เสร็จแล้วโทรเข้าหาผม(ลืมบอกว่า ไฟแนนจ้าวแรก โทรหาผม แต่ไม่โทรเข้าออฟฟิศ)

ใช้เวลา4วันผ่านครับ ผมงงที่ ทำไมไฟแนนท์จ้าวแรกไม่โทรเข้าออฟฟิศผม แล้วบอกว่าผมตรวจสอบไม่ได้

ผมทำงานกับออฟฟิศนี้มาเกือบ10ปีแล้ว แต่ไม่ยอมโทรแล้วมาตัดสินว่าไม่อนุมัติ ผมเคืองมากเลย

ออฟไลน์ k_Jina

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 04:33:05 PM »
 จองที่เชียงใหม่
ไฟแนนซ์ นัด เช้า ยื่นเรื่องเอกสารจบที่ สิบโมง พอบ่ายโมง คนจาก สนงใหญ่ ของไฟแนนซ์ โทรมาสอบถามนิดหน่อย ละอีก สิบห้านาทีหลังจากนั้น พนง. รับเรื่องของไฟแนนซ์  โทรมาบอก ......ผ่านละครัช !!!

ออฟไลน์ Beat01

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 03:33:55 PM »
ประมาณ  1 อาทิตย์ โดยประมาณนะครับ  (เป็นช่วงเวลาที่ ทรมาน  )   mon47

ออฟไลน์ Yabadoo10

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 12:35:02 PM »
ของผม2วันทำการคับ ไฟแนนซ์แจ้งผ่าน

ออฟไลน์ Mintz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 12:23:50 AM »
ผมยื่นเอกสารวันที่28สิงหาครับ พอวันที่29ก็มีพนักงานโทรมาถามข้อมูล ของผมกว่าจะผ่านก็วันที่8กันยาครับ กว่าจะผ่านได้ต้องโทรจิกคนยื่นเอกสารตลอดเลยครับ
ยังดีที่เซลเจฟช่วยตามเรื่องให้อีกทางนึง ตอนนี้ก็รอทางศูนย์โทรมานัดวันรับรถครับ  mon48