ผู้เขียน หัวข้อ: 1199 ออกรถ 2เดือน น็อตโช๊คขาด ศูนย์จะหักค่าเสื่อม ทำไงดีครับ  (อ่าน 22159 ครั้ง)

ออฟไลน์ cavekidnapper

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-2
ขอบคุณทุกท่านที่ ชอบผลการวิเคราะห์ของผมครับ
ผมไม่ได้รู้จัก Badboy หรอกครับ และผมก็ไม่ได้ว่าเค้าโง่ด้วยครับ
แต่คิดว่าไอ้โง่ที่ไหนซื้อไปแม่ม ซวยยยครับ
เพราะว่าคนที่ซื้อรถคันนี้ไปนั้นเค้าลืมไปอย่างนึงว่าเค้ากำลังซื้อรถมือสองในราคา 1.4 ล้านบาท
รถซึ่งวิ่งไปแล้ว 900 กิโลเมตร และมีลายเซ็นต์สุดเท่ ไม่เหมือนแพนิกาเล่คันไหนในสยามประเทศนี้
แถมเจ้าของเก่าที่เคยขี่ขย่ม ข่มขืนมันมา เป็นถึงระดับโคตรเซียนนักขี่ นายถ่อย ไบเล่

สำหรับผมถ้าจะควักเงินซื้อรถใหม่สักคัน ตั้ง 1.4 ล้านมันต้องเป็นรถที่เลขไมล์เป็น 0000000 ศูนย์จิงๆ
ถ้ามันไม่ศูนย์ก็ต้องยอมรับนะว่ามันคือรถมือสอง
แต่เข้าใจเขานะ แหม่ รถวิ่งแค่ 900 โล ศูนย์ดูคาติไทยแลนด์ขายเอง ไว้ใจได้น่า ยังไงก็ได้รถเทพในตำนาน แต่เผอิญลืมคิดไปว่า เทพท่านนั้นขย่มโยก ซะโช๊คใกล้หักไปแล้ว
พอรถเทพมาตกถึงมือคนธรรมดา มันเลยออกอาการที่คนไม่เทพอย่าง Badboy ขี่ไงครับ (ไม่อยากจะบอกเลยว่าคันนี้ผมก็เกือบไปแล้วตอนเค้าเอามาวางโชว์ โปรโมท รถเทพขี่ แต่ไม่ทันคุณ Badboy ซึ่งไวกว่า)

ครั้นเมื่อเฉลี่ยวตัว รู้ใจในภายหลัง หวังจะพึ่งศูนย์อันเป็นที่รัก และไว้ใจได้ เกมกาลก็กลับตาลปัตร รักแท้ที่เคยสัญญากันไว้ กลายเป็นตัวใครตัวมัน เมิงปรับโช๊คผิดดดดดด
ซวยยครับ จะอธิบายอย่างไรละ อธิบายไม่ออกหรอก งานนี้ต้องเลิกรัก เลิกเกรงใจและช่วยตัวเองให้มากที่สุดครับ คิดไรทำไรได้ก็ทำครับ
เห็นใจนะ Badboy รู้สึกเซ็งแทนกับสิ่งที่คุณเจอเหมือนทุกๆคนแหละ เลยเสียเวลามานั่งพิมพ์ช่วยคุณประโคมด่าคำวินิจฉัยของศุนย์ อยู่นี่ไง
แนะนำให้แข็งครับ รถผมหลายคันที่ซื้อมาจากดูคาติไทยแลนด์ก็มีปัญหาตลอด แต่ซ่อมได้ เคลมได้ เพราะเรามีเหตุผล และไม่อ่อนข้อให้เค้าจนเกินไปครับ
โชคดีนะ badboy   เดี๋ยวว่างๆจะมาเล่านิยายต่อภาค 2 ถึงที่มารถเทพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2014, 02:07:59 PM โดย cavekidnapper »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อ่านเรื่องราวที่เกิดกับคุณ Badboy แล้วฮา ผมจะวิเคราะห์ให้แมะ

เมื่อปีที่แล้ว ประมาณปลายธันวาคม ดูคาติเค้าจัดงานที่หัวหิน กะจะเซอร์ไพรส์แขกเหรื่อเล็กน้อย เลยจัดให้นักแข่งระดับโลก
มีนามว่า นาย ถ่อย ไบเล่  troy bayliss (ชื่อไทยอาจสะกดผิดนิสนึง) มาแฝงตัวอยู่ในกลุ่มลูกค้าที่ขี่ไปหัวหิน นายถ่อยไบเล่ ได้รับมอบหมายให้มาโชว์ความมันส์ ความเซียน พี่แกก็เลยจัดซะเต็มที่ตามคำเรียกร้องของบอสใหญ่ Mr. lernook
ระหว่างทางก็ได้โชว์ความเซียนบนรถตัวแรง 1199 สีขาว พี่ก็โชว์ซะเต็มที่ ขี่กระดก ยกตรูดดดด วิ่งล้อหน้าที ล้อหลังที แค่เปลี่ยนเลนเส้นถนนพระราม 2 พี่แกยัง ฉีกซะเข่าเช็ดพื้น ปาดหน้าคนใจเดาะอย่างผมซะ โหยย แม่งเซียนว่ะ ห้าวสุดตรีน ฝีมือสุดยอดดดด ใครวะ โครตเทพพพ
ไม่ได้มาคนเดียวด้วยนะ มีมือแจ๋วๆวิ่งประกบ 2-3 คัน เซียนเหมือนกันแต่ไม่เท่าไอ้สีขาวคันนี้ แม่ม อย่างเทพสุดท้าย
พี่เซียนไปโผล่บนเวที โอ้วว กรูว่าแล้วววว นักแข่งตัวดังนี่เอง
ดังภาพเน้

(เห็นรูปนี้แล้วคุ้นๆมะ คุณ Badboy)

ผมก็นึกในใจ อืมมมมม เค้าลงทุนดีเนอะ เอารถใหม่ๆมาเฆี่ยนซะสุดพลัง Efficiency 1199 เจงๆ แต่เอ๊ะ ใครแม่มโง่ซื้อรถคันนี้ไปต่อ นี่เมิง เตรียมตัวร้องไห้ได้เลย กรูเห็นมาคาตา ขี่สุดตรีน่ขนาดนี้ ก็ไม่นึกเลยไอ้โง่ที่ซื้อต่อรถคันนี้มาก็คือคุณ Badboy นี่เอง ซวยแล้วเมิงงง

ในวันนั้นผมเชื่อว่า บอสใหญ่เองท่านก็คงนึกในใจ ชิบหายแระ แม่งขี่อย่างโหดดสมใจกรูเหลือเกิน แต่เอ๊ะเอาไงดีวะกะรถคันนี้ ว่าแล้วคงปรึกษาเซลล์คนเก่ง ขายเลยลูกพี่ แล้วทำโลโก้สุดจ๊าบรถนักแข่งระดับโลกกกกกก ได้ผล คุณ Badboy ผู้ซึ่งพร้อมไปด้วยกำลังทรัพย์และความอยากมีอะไรที่ limited edition ไม่เหมือนใคร ก็เลยจัดดดซะ  เสร็จมันครับ คุณ Badboy.

ส่วนบริษัทแม่ อิตาลี่ ผมวิเคราะห์เกม โดยส่วนตัวนะ ครับว่า เค้าก็คงคิด อ้าวว กรูจำได้นะ เมิงให้นายถ่อยไบเล่ไปขโยก โยกตรูดด ซะขนาดนั้น นี่เมิงจะมาโยนขรี้ ให้กรูรับผิดชอบเรอะ เกมมันเลยออกมาเป็นแบบนี้

นายเซลล์แมน มือขวานายใหญ่ ดูคาติไทยแลน์คงคิดว่า
1.อิบหายแระลูกเพ่ รถแม่งเยินเละเลย เอาคันใหม่สีแดงให้badboy ดีกว่า
2. ผมเสียรถไปคันนึงคันแดง แต่หักเงิน Badboy 66,900เอาไว้ซ่อมโช๊ค ไม่โดนนายใหญ่ด่าด้วย
3. ได้เงินมา 66900เมื่อไร ค่อยไปเคลมรถกับ อิตาลี ได้เงินอีกเด้งนึง ส่วนรถคันนี้ลูกพี่ไว้ขี่จ่ายกับข้าวแระกัน
4. เกิดอิตาลี รู้ทันและจำได้ว่าไปขโยกมาแล้วก่อนขาย และไม่ยอมจ่ายเรา ก็ไปเก็บเงินเอาจาก Badboy สัก 4 แสน เปลี่ยนแม่งทุก PARTS เปลี่ยนไมล์ด้วยจะได้เป็นศูนย์ ย้อมแมวได้รถใหม่ ไม่เสียอะไรเลย

นายเซลล์แมน มือขวานายใหญ่ ดูคาติอิตาลีคงคิดว่า
1. Badboy เมิงปรับโช๊คไม่เป็น เสือกปรับนั่งคนเดียว รถกรูออกแบบไว้แข่งน๊าาา ปรับโช๊คให้ถูกเด่ะ
2. เชี่ย เมิง ดูคาติไทยแลนด์กรูรู้นะ เมิง ให้ Mr. ถ่อย ไบเล่ เอารถไปขโยก โยกตรูด ชะลูดพื้นมาในงานเลี้ยงแล้วจะให้กรูรับผิดชอบให้ลูกค้าเหรอ ฝันไปเหอะ จ่ายเองเด้ โด่วววววว
3.  ปีนี้ทำยอดเยอะๆนะ เดี่ยวให้ส่วนลด

นาย Badboy ผู้โชคร้ายคงคิดว่า

1. งานเข้าแล้วกรูรรรร
   ผมรู้คุณคิดอะไรไม่ออกหรอกตอนนี้ เพราะถ้าผมเจอเหตุการณ์แบบคุณก็มืดสิบแปดด้านเหมือนกัน

หมายเหตุ

การวิเคราะห์ของผมนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ หากกระทบผู้ใดขออภัยไว้ก่อน ขอให้มีทางแก้ไขที่ลงตัวกันได้อย่างดีทั้ง 2 ฝ่าย และพวกเราแฟนคลับดูคาติ ตัวจริง ก็จะได้ชื่นชมกับเรื่องราวการแก้ปัญหาที่ดีน่ายกย่อง และมีน้ำใจของทั้งคู่

badboy งานเข้าแล้ว เต็มที่เลยครับ รายงานผลด้วย ตกลงอะไรกันได้แล้วอย่าอุบเงียบมารายงานด้วยว่าศูนย์อันเป็นที่รักของค่ายเรา เค้าใส่ใจกับลูกค้าดวงซวยหรือป่าว
mon32 ด้วยความเคารพครับ คำว่า  "ถ่อย"  ในภาษาไทย  มันเป็นคำด่า ที่แรงมากนะครับ

ผมว่า คุณทรอย เอง แค่มาขี่ มาโชว์ศักยภาพรถ ไม่น่าใช้คำเรียกแบบนี้นะครับ   ถ้าจะเรียกภาษาไทย ทับศัพท์ น่าจะใช้คำว่า ทรอย เบลิส ก็ยังดีนะครับ

ส่วนเรื่องคุณแบดบอย ที่ซื้อรถคันนี้มา อาจมีเหตุผลส่วนตัวที่ชอบ ทรอย หรืออย่างไร ผมว่าอย่าพูดถึงเลยครับ ถ้าตอนรับรถ ได้อธิบายทุกอย่างไปแล้ว ทางคุณแบดบอยเองคง ยอมรับมัน

มาดูแค่ผลที่ตามมา และการแก้ไข กันดีกว่านะครับ mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Nutt113

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
555 มั่วรึเปล่า ทริปนั้น ลุงทรอยไม่ได้มาขี่กับกลุ่มเส้นพระราม2เลยนะ  แล้วก็ไม่ได้ถลุงรถหนักนาอะไรอย่างที่ว่า เห็นแกทำโดนัทแล้วก็ยกล้อนิดหน่อยตรงจุดพักบางตะบูน 
ก็ชอบบทวิเคราะห์อ่ะนะครับเป็นฉากๆตลกดี  แต่ในส่วนที่มาเสียดสีเหน็บแนมจขกท.ว่าโง่ไรนั่นผมว่ามึงโคตรเกรียนเลย 555

ออฟไลน์ Poko_kung

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
อ่านเรื่องราวที่เกิดกับคุณ Badboy แล้วฮา ผมจะวิเคราะห์ให้แมะ

เมื่อปีที่แล้ว ประมาณปลายธันวาคม ดูคาติเค้าจัดงานที่หัวหิน กะจะเซอร์ไพรส์แขกเหรื่อเล็กน้อย เลยจัดให้นักแข่งระดับโลก
มีนามว่า นาย ถ่อย ไบเล่  troy bayliss (ชื่อไทยอาจสะกดผิดนิสนึง) มาแฝงตัวอยู่ในกลุ่มลูกค้าที่ขี่ไปหัวหิน นายถ่อยไบเล่ ได้รับมอบหมายให้มาโชว์ความมันส์ ความเซียน พี่แกก็เลยจัดซะเต็มที่ตามคำเรียกร้องของบอสใหญ่ Mr. lernook
ระหว่างทางก็ได้โชว์ความเซียนบนรถตัวแรง 1199 สีขาว พี่ก็โชว์ซะเต็มที่ ขี่กระดก ยกตรูดดดด วิ่งล้อหน้าที ล้อหลังที แค่เปลี่ยนเลนเส้นถนนพระราม 2 พี่แกยัง ฉีกซะเข่าเช็ดพื้น ปาดหน้าคนใจเดาะอย่างผมซะ โหยย แม่งเซียนว่ะ ห้าวสุดตรีน ฝีมือสุดยอดดดด ใครวะ โครตเทพพพ
ไม่ได้มาคนเดียวด้วยนะ มีมือแจ๋วๆวิ่งประกบ 2-3 คัน เซียนเหมือนกันแต่ไม่เท่าไอ้สีขาวคันนี้ แม่ม อย่างเทพสุดท้าย
พี่เซียนไปโผล่บนเวที โอ้วว กรูว่าแล้วววว นักแข่งตัวดังนี่เอง
ดังภาพเน้

(เห็นรูปนี้แล้วคุ้นๆมะ คุณ Badboy)

ผมก็นึกในใจ อืมมมมม เค้าลงทุนดีเนอะ เอารถใหม่ๆมาเฆี่ยนซะสุดพลัง Efficiency 1199 เจงๆ แต่เอ๊ะ ใครแม่มโง่ซื้อรถคันนี้ไปต่อ นี่เมิง เตรียมตัวร้องไห้ได้เลย กรูเห็นมาคาตา ขี่สุดตรีน่ขนาดนี้ ก็ไม่นึกเลยไอ้โง่ที่ซื้อต่อรถคันนี้มาก็คือคุณ Badboy นี่เอง ซวยแล้วเมิงงง

ในวันนั้นผมเชื่อว่า บอสใหญ่เองท่านก็คงนึกในใจ ชิบหายแระ แม่งขี่อย่างโหดดสมใจกรูเหลือเกิน แต่เอ๊ะเอาไงดีวะกะรถคันนี้ ว่าแล้วคงปรึกษาเซลล์คนเก่ง ขายเลยลูกพี่ แล้วทำโลโก้สุดจ๊าบรถนักแข่งระดับโลกกกกกก ได้ผล คุณ Badboy ผู้ซึ่งพร้อมไปด้วยกำลังทรัพย์และความอยากมีอะไรที่ limited edition ไม่เหมือนใคร ก็เลยจัดดดซะ  เสร็จมันครับ คุณ Badboy.

ส่วนบริษัทแม่ อิตาลี่ ผมวิเคราะห์เกม โดยส่วนตัวนะ ครับว่า เค้าก็คงคิด อ้าวว กรูจำได้นะ เมิงให้นายถ่อยไบเล่ไปขโยก โยกตรูดด ซะขนาดนั้น นี่เมิงจะมาโยนขรี้ ให้กรูรับผิดชอบเรอะ เกมมันเลยออกมาเป็นแบบนี้

นายเซลล์แมน มือขวานายใหญ่ ดูคาติไทยแลน์คงคิดว่า
1.อิบหายแระลูกเพ่ รถแม่งเยินเละเลย เอาคันใหม่สีแดงให้badboy ดีกว่า
2. ผมเสียรถไปคันนึงคันแดง แต่หักเงิน Badboy 66,900เอาไว้ซ่อมโช๊ค ไม่โดนนายใหญ่ด่าด้วย
3. ได้เงินมา 66900เมื่อไร ค่อยไปเคลมรถกับ อิตาลี ได้เงินอีกเด้งนึง ส่วนรถคันนี้ลูกพี่ไว้ขี่จ่ายกับข้าวแระกัน
4. เกิดอิตาลี รู้ทันและจำได้ว่าไปขโยกมาแล้วก่อนขาย และไม่ยอมจ่ายเรา ก็ไปเก็บเงินเอาจาก Badboy สัก 4 แสน เปลี่ยนแม่งทุก PARTS เปลี่ยนไมล์ด้วยจะได้เป็นศูนย์ ย้อมแมวได้รถใหม่ ไม่เสียอะไรเลย

นายเซลล์แมน มือขวานายใหญ่ ดูคาติอิตาลีคงคิดว่า
1. Badboy เมิงปรับโช๊คไม่เป็น เสือกปรับนั่งคนเดียว รถกรูออกแบบไว้แข่งน๊าาา ปรับโช๊คให้ถูกเด่ะ
2. เชี่ย เมิง ดูคาติไทยแลนด์กรูรู้นะ เมิง ให้ Mr. ถ่อย ไบเล่ เอารถไปขโยก โยกตรูด ชะลูดพื้นมาในงานเลี้ยงแล้วจะให้กรูรับผิดชอบให้ลูกค้าเหรอ ฝันไปเหอะ จ่ายเองเด้ โด่วววววว
3.  ปีนี้ทำยอดเยอะๆนะ เดี่ยวให้ส่วนลด

นาย Badboy ผู้โชคร้ายคงคิดว่า

1. งานเข้าแล้วกรูรรรร
   ผมรู้คุณคิดอะไรไม่ออกหรอกตอนนี้ เพราะถ้าผมเจอเหตุการณ์แบบคุณก็มืดสิบแปดด้านเหมือนกัน

หมายเหตุ

การวิเคราะห์ของผมนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ หากกระทบผู้ใดขออภัยไว้ก่อน ขอให้มีทางแก้ไขที่ลงตัวกันได้อย่างดีทั้ง 2 ฝ่าย และพวกเราแฟนคลับดูคาติ ตัวจริง ก็จะได้ชื่นชมกับเรื่องราวการแก้ปัญหาที่ดีน่ายกย่อง และมีน้ำใจของทั้งคู่

badboy งานเข้าแล้ว เต็มที่เลยครับ รายงานผลด้วย ตกลงอะไรกันได้แล้วอย่าอุบเงียบมารายงานด้วยว่าศูนย์อันเป็นที่รักของค่ายเรา เค้าใส่ใจกับลูกค้าดวงซวยหรือป่าว

อ่านคอมเม้นนี้แล้วรู้สึกแปลก อยู่ดีๆ มาด่าคนซื้อรถคันนี้ว่าโง่ซะงั้น

ตัวผมเองก็ไม่ได้โลกสวยนะ แต่คำว่าถ่อยเนี่ย มันใช่ หรอ ควรมาใช้ในสังคมแบบนี้หรอ คุณไม่ชอบเค้า คุณก็ไปเรียกเค้าถ่อย ( สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล ) 

ขอบคุณทุกท่านที่ ชอบผลการวิเคราะห์ของผมครับ
ผมไม่ได้รู้จัก Badboy หรอกครับ และผมก็ไม่ได้ว่าเค้าโง่ด้วยครับ
แต่คิดว่าไอ้โง่ที่ไหนซื้อไปแม่ม ซวยยยครับ

เพราะว่าคนที่ซื้อรถคันนี้ไปนั้นเค้าลืมไปอย่างนึงว่าเค้ากำลังซื้อรถมือสองในราคา 1.4 ล้านบาท
รถซึ่งวิ่งไปแล้ว 900 กิโลเมตร และมีลายเซ็นต์สุดเท่ ไม่เหมือนแพนิกาเล่คันไหนในสยามประเทศนี้
แถมเจ้าของเก่าที่เคยขี่ขย่ม ข่มขืนมันมา เป็นถึงระดับโคตรเซียนนักขี่ นายถ่อย ไบเล่

สำหรับผมถ้าจะควักเงินซื้อรถใหม่สักคัน ตั้ง 1.4 ล้านมันต้องเป็นรถที่เลขไมล์เป็น 0000000 ศูนย์จิงๆ
ถ้ามันไม่ศูนย์ก็ต้องยอมรับนะว่ามันคือรถมือสอง
แต่เข้าใจเขานะ แหม่ รถวิ่งแค่ 900 โล ศูนย์ดูคาติไทยแลนด์ขายเอง ไว้ใจได้น่า ยังไงก็ได้รถเทพในตำนาน แต่เผอิญลืมคิดไปว่า เทพท่านนั้นขย่มโยก ซะโช๊คใกล้หักไปแล้ว
พอรถเทพมาตกถึงมือคนธรรมดา มันเลยออกอาการที่คนไม่เทพอย่าง Badboy ขี่ไงครับ (ไม่อยากจะบอกเลยว่าคันนี้ผมก็เกือบไปแล้วตอนเค้าเอามาวางโชว์ โปรโมท รถเทพขี่ แต่ไม่ทันคุณ Badboy ซึ่งไวกว่า)

ครั้นเมื่อเฉลี่ยวตัว รู้ใจในภายหลัง หวังจะพึ่งศูนย์อันเป็นที่รัก และไว้ใจได้ เกมกาลก็กลับตาลปัตร รักแท้ที่เคยสัญญากันไว้ กลายเป็นตัวใครตัวมัน เมิงปรับโช๊คผิดดดดดด
ซวยยครับ จะอธิบายอย่างไรละ อธิบายไม่ออกหรอก งานนี้ต้องเลิกรัก เลิกเกรงใจและช่วยตัวเองให้มากที่สุดครับ คิดไรทำไรได้ก็ทำครับ
เห็นใจนะ Badboy รู้สึกเซ็งแทนกับสิ่งที่คุณเจอเหมือนทุกๆคนแหละ เลยเสียเวลามานั่งพิมพ์ช่วยคุณประโคมด่าคำวินิจฉัยของศุนย์ อยู่นี่ไง
แนะนำให้แข็งครับ รถผมหลายคันที่ซื้อมาจากดูคาติไทยแลนด์ก็มีปัญหาตลอด แต่ซ่อมได้ เคลมได้ เพราะเรามีเหตุผล และไม่อ่อนข้อให้เค้าจนเกินไปครับ
โชคดีนะ badboy   เดี๋ยวว่างๆจะมาเล่านิยายต่อภาค 2 ถึงที่มารถเทพ

ผมก็ไม่ได้ว่าเค้าโง่ด้วยครับ แต่คิดว่าไอ้โง่ที่ไหนซื้อไปแม่ม ซวยยยครับ ( เข้าใจครับไม่ได้ว่าแต่อ่านแล้วเหมือนย้ำ แต่อย่าลืมว่าคุณก็เคยเกือบซื้อรถคันนี้แค่ซื้อไม่ทัน )

เพราะว่าคนที่ซื้อรถคันนี้ไปนั้นเค้าลืมไปอย่างนึงว่าเค้ากำลังซื้อรถมือสองในราคา 1.4 ล้านบาท ( ผมมองว่ามันก็คือความพอใจของเค้านะครับ ถ้าเค้าไม่พอใจก็คงไม่ซื้อ จริงๆแล้วคุณก็เกือบเป็นคนนั้นไม่ใช่หรอครับ แค่ซื้อไม่ทัน )

สำหรับผมถ้าจะควักเงินซื้อรถใหม่สักคัน ตั้ง 1.4 ล้านมันต้องเป็นรถที่เลขไมล์เป็น 0000000 ศูนย์จิงๆ ( อ่าว ตกลง ไหนบอก สนใจแต่ซื้อไม่ทันไงครับ งง ว่า ตกลง จะ จ่าย 1.4 ล้าน ต้องได้รถใหม่ หรือ อยากได้คันนี้แต่ซื้อไม่ทัน )

( อันนี้เห็นด้วยนะครับ แข็งๆไว้ครับคุณ Badboy )

อ่านมาจนจบ ตอนแรกว่าจะอยู่เฉยๆละ เพราะมองว่าเป็นเรื่องของเจ้าของรถกับทางดูคาติ

แต่อยู่ดีๆ ก็มีคนเขียนกระทู้แปลก  แนว เหน็บ แนม ด่า ว่า คนอื่น เห็นแล้วเลยอดใจไม่ได้ 

ปล.คุณ Cavekidnapper ครับไม่มีใครอยากให้รถที่ตัวเองซื้อมามีปัญหาหรอกครับ แต่พอปัญหาเกิด ก็น่าจะช่วยกันแนะนำหาทางออก สร้างพลังในการต่อลอง กับ ศูนย์ ไม่ใช่ขุดคุ้ย ประวัติ รถ นู่นนี่นั่น ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรเลย เจ้าของรถจะรู้สึกยังไง

( ผมเชื่อว่า คุณ Badboy เค้ารู้ก่อนซื้อละครับว่ารถคันนี้เคย ให้ ทรอย ขี่มาก่อน อาจเพราะความชอบในตัวทรอย เลยตัดสินใจซื้อรถคันนี้ ก็เป็นได้ ) ไม่มีความจำเป็นต้องทำให้คุณ Badboy เสียความรู้สึกมั้งครับ   

ปล.คุณ BADBOY ยังไงเอาใจช่วยครับ เรื่องค่าเสื่อม ลองต่อลองดูสิครับ ต่อเยอะๆ ซักครึ่ง หรือเกินกว่านั้นไปเลย เรื่องเปลี่ยนรถ ฟรีๆ ผมมองว่าน่าจะยาก แต่เอาใจช่วยครับ 

ฝาก เว็ปมาสเตอร์ พี่กล็อฟ ลองนัดคุณ Badboy คุยกัน และ ทำหนังสือยื่นไปทาง ดูคาติ และ สคบ ดูครับ มีหน่วยงาน กับ พลัง ของเว็ปบอดร์ อาจช่วยอะไรได้บ้างไม่มากก็น้อย เพราะ ทางดูคาติก็คงไม่ยอมเสียชื่อหรอกครับ 

ปล.สุดท้าย ทั้งหมดคือความเห็น ของผม แรงบ้าง ขัดใจใครบ้าง ต้อง ขอ อภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2014, 08:40:39 PM โดย Poko_kung »

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
ผมว่าความคิดโง่มากจริงนะครับ ที่คิดว่า ทรอย ขี่โหดจนพัง ไร้สาระโคตรๆครับ คุณเล่นดูคาติมาหลายคันก็น่าจะรู้ว่าโดยหลักแล้ว มันไม่พัง ง่ายๆ ขนาดนั้น หรอกครับ เท่าที่ฟังมา  น้าทรอย เค้าก็ไม่ได้เอารถไปขี่ผิดประเภท เออ ถ้าคุณเห็นเค้า ขี่ลงทางฝุ่น หรือ ลุย ลูกระนาด จะไม่เถียง เลย ว่าแม่งอาจมีส่วนทำให้รถโทรม พัง

ละโคตรหยาบเลยครับ แหนบแนม สนุกปาก แทนคนอื่นว่าโง่ ความชอบคนเราไม่เหมือนกันหรอกครับ เค้าจะซื้อรถคันละเท่าไรก็เงินเค้า มีปัญหา ก็ให้ ศูนย์รับผิดชอบไป ผมละ งง กะคนแบบนี้จิงๆ อ่านไปอ่านมา เหมือน สะใจ ที่ไม่ใช่เป็นกรูเป็นคนซื้อ ไง ไม่รู้  mon3

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
555 มั่วรึเปล่า ทริปนั้น ลุงทรอยไม่ได้มาขี่กับกลุ่มเส้นพระราม2เลยนะ  แล้วก็ไม่ได้ถลุงรถหนักนาอะไรอย่างที่ว่า เห็นแกทำโดนัทแล้วก็ยกล้อนิดหน่อยตรงจุดพักบางตะบูน 
ก็ชอบบทวิเคราะห์อ่ะนะครับเป็นฉากๆตลกดี  แต่ในส่วนที่มาเสียดสีเหน็บแนมจขกท.ว่าโง่ไรนั่นผมว่ามึงโคตรเกรียนเลย 555
เอารูปมายืนยันหน่อยได้ไปจริงกับเค้ารึป่าว

ออฟไลน์ R_Rai_Ja(นัท)

• ชื่อนัทครับ
เรียก ไอดอล ผมซ่ะเสียเลย เค้าเป็นแชมป์โลก น่ะครับไม่ใช่เด็กแว๊นซ์ ไปเรียกเค้า ถ่อย  เรื่องซื้อรถที่ทรอยขี่เค้าไม่ได้โง่หรอกครับ ถ้าผมมีเงินพอคันนี้ผมก็อยากได้  อีกประเด็น เรื่องรถพังไม่เห็นจะต้องดึงว่าทรอย เค้าเคยขี่รถคันนี้แล้วขี่โหดเลย ผมว่าธรรมดามากๆ ยิ่งถ้าไปเทียบกับที่ทรอยขี่ในสนามพีระวันงาน TDW

ออฟไลน์ nan

• *
สรุปเค้าหลงประเด็นเรื่องรถมีปัญหาแต่เข้ามาหลอกด่าเจ้าของกระทู้ที่ได้รถลิมิเต็ดตัดหน้า!!!
เห้อออ...มีความตั้งใจนะแต่ก็ยังอ่อนหัดอยู่ !!!

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
ก่อนขะว่าใครโง่ ใครถ่อยอะไรยังไงนะครับ ลองมองตัวคุณเองก่อนว่าคุณดีพอจะไปว่าเค้ารึยังนะครับ
บอกตรงๆนะครับผมจะสะใจกว่านี้ถ้าคุณได้รถคันนี้ไปแต่โชคดีของคุณไปนะครับ mon40

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
นี่เราพลาดไรไปป่าวแว๊ mon40

ออฟไลน์ naatto

• Moto GP point: +1/-0
หิวจุงเบยยย

ออฟไลน์ Tumtumtum

• *
ผมว่า คุณแสดงความคิดเห็นได้เป็นตัวตนของคุณมากอ่ะครับ ที่คุณใช้คำว่า"ถ่อย" ไปเรียกแทนชื่อคนอื่น ถ้ามีคนเปลี่ยนชื่อคุณเป็นคำว่า" ถ่อย cavekidnapper " คุณก็คงไม่ชอบมั้งครับ ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
ติดตามบอร์ดนี้มานานเพราะมี 795 2012
หนึ่งคัน แรกเริ่มเดิมทีก็ดูเป็นอะไรที่ไม่วุ่นวาย
แต่ก็เป็นธรรมดาของสังคม มากคน มากความ
ผมว่าสังคมมันวุ่นวายเพราะ บางกลุ่มต้องการ
ให้มันเป็น ประเภทตรูไม่เกี่ยวแต่ขอร่วมด้วย

ก่อนอื่นต้องเสียใจกับ จขกท  เรื่องรถด้วย
เครื่องจักรก็คือสิ่งที่คนสร้างย่อมไม่สมบูรณ์
100% ผมอ่านเรื่องนี้ใน pantip มาเเล้ว ก็เข้าใจ
เงินที่ลงทุนไปกับรถคันนี้

แต่อยากแนะนำเรื่องขั้นตอนในการเรียกร้องสิทธิ
เพราะผมเห็นมามากไม่ว่าจะรถอะไร ชอบใช้สังคม
ออนไล ในการกดดันผู้ผลิต ไม่ใช่ว่าให้ยอมแต่
อยากให้ทำถูกขั้นตอน เพราะผมเห็นบางครั้งผู้ผลิต
ฟ้องกลับก็วุ่นวายกันไปใหญ่
กรณีนี้ผมแนะว่าไม่จำเป็นต้องส่งเรื่องไปถึงอิตาลี
เพราะเขาอาจรับทราบแต่ไม่มีประโยชน์ ยังไงเขา
ก็ต้องให้ ดูคาติไทยจัดการ เต็มที่ก็ขออะไหล่กลับไปตรวจ
ไม่ก็ส่งคนมาดู แล้วก็เปลี่ยนของให้
buy back เต็มที่ก็ที่หัก%ไปส่วนต่างคุณจ่าย

เข้าใจคุณนะครับว่ารู้สึกเจ็บใจ กลัว กับสิ่งที่เกิด
แต่ไม่อยากให้ใช้ขั้นตอนในการเรียกร้องสิทธิ
เหมือนคนอื่นๆเพราะสุดท้าย ถ้าไม่โดนฟ้อวกลับ
ก็โดนเปลี่ยนแล้ว เพิ่มประกัน

แนะนำง่ายเลยว่าตอนนี้เตรียมข้อมูลเยอะๆ
ค่อยๆเรียกร้องไปเรื่อยๆ อย่าใช้สื่ิในการกดดัน
เรียกร้องสิทธิตามความเหมาะสม

อย่างกรณีนี้ ผมว่าขอรถเดิมเปลี่ยนอะไหล่ที่เสียทั้งหมด
เพิ่มประกัน

อาจไม่ถูกใจแต่ก็รับฟังละกัน

สุดท้ายอย่าสนใจคนอื่นที่เขาแสดงความเห็นไม่ดีกับคุณ
เพราะคุณมีเรื่องอื่นที่ต้องทำเยอะ อย่าเสียเวลากับ
คนพวกนั้น เปลืองสมองปล่าวๆครับ

ออฟไลน์ Funnie Indychef

• *
ขอแสดงความคิดเห็นเป็นข้อๆนะครัช
1.เอาใจช่วย จขกท. สู้ตามสิทธิของเราให้ถึงที่สุดครับ...

2.ไอ่ถ่อยที่ว่า.... เค้ามีดีกรีแชมป์?!! คุณ Cavekidnapper.... อาจเป็นรอสซี่แฝงตัวมา.. ถึงดูถูกการขี่ของคนระดับแชมป์เดียวกัน..ก็... เป็น...ได้... [ในสนามน่าจะขี่โหดกว่านี้ แต่ไหงเค้าก็แข่งได้ไม่รู้กี่รอบ...????!!!]
3.คุณ Cavekidnapper น่าจะให้เกรียติจขกท.หน่อยนะครับ คุณคิดได้.. แต่ไม่จำเป็นต้องบอกทุกกระบวนการคิดก็ได้นะครับ.... เค้าก็มาแชร์เรื่องราว อยากได้กำลังใจ คำแนะนำดีๆ จากชาว Ducati Thailand... ไม่ใช่การเหยียบซ้ำให้จมดิน แค่เรื่องที่เขาประสบก็น่าจะมากพอแล้ว... คำก็ไอ่โง่ 2 คำก็ไอ่โง่.... จะว่าไป ถ้าจขกท. ไม่เห็นรถ.... แล้วมันก็ต้องเป็นคุณซินะ?!!! แต่ที่น่าเอะใจคือ ...... ทั้งที่คุณรู้ว่ามันโดนยำมาขนาดนั้น... " คุณก็ยังคิดจะซื้อ... แต่ซื้อไม่ทัน?!! "

สุดท้ายแล้ว.... ปากหมอตายเพราะปาก......

ปล.ผมไม่ใช่ผู้มีความรู้หรือติดตามการแข่งตลอด แค่เป็นหนึ่งในชาวดูคาติ แล้วบังเอิญไม่ค่อยชอบพฤติกรรม การดูถูกคนเท่าไรเลยอยากมาแสดงความคิดเห็นนะครับ ..... ยิ่งหากไม่สนิท น่าจะให้เกียรติใจเค้า ใจเราบ้าง ว่าถ้าเกิดกับตนเองล่ะจะเป็นยังไง.... " เรียนจบสูงไปทำไม.. ถ้ามีไว้ใช้ -- ดูถูกคน!! "

ออฟไลน์ cupid385

• *
ผมว่าความคิดโง่มากจริงนะครับ ที่คิดว่า ทรอย ขี่โหดจนพัง ไร้สาระโคตรๆครับ คุณเล่นดูคาติมาหลายคันก็น่าจะรู้ว่าโดยหลักแล้ว มันไม่พัง ง่ายๆ ขนาดนั้น หรอกครับ เท่าที่ฟังมา  น้าทรอย เค้าก็ไม่ได้เอารถไปขี่ผิดประเภท เออ ถ้าคุณเห็นเค้า ขี่ลงทางฝุ่น หรือ ลุย ลูกระนาด จะไม่เถียง เลย ว่าแม่งอาจมีส่วนทำให้รถโทรม พัง

ละโคตรหยาบเลยครับ แหนบแนม สนุกปาก แทนคนอื่นว่าโง่ ความชอบคนเราไม่เหมือนกันหรอกครับ เค้าจะซื้อรถคันละเท่าไรก็เงินเค้า มีปัญหา ก็ให้ ศูนย์รับผิดชอบไป ผมละ งง กะคนแบบนี้จิงๆ อ่านไปอ่านมา เหมือน สะใจ ที่ไม่ใช่เป็นกรูเป็นคนซื้อ ไง ไม่รู้  mon3

ชอบ comment นี้ครับ

ผมคนนึงที่เป็นเจ้าของ Diavel และ Panigale Rมาเหมือนกัน จากประสบการณ์ที่เคยสัมผัส และจากที่ดูรูป และวิเคราห์ต่างๆ นาๆ ตามข้อมูลที่มี มันไม่น่าจะใช่โช้คหักตามที่คุณ cavekidnapper บอกไว้ หรือว่าคุณ มีข้อมูลที่ผมไม่มี

จากที่ผมดู ซึ่งตัวที่หัก น่าจะเป็นน็อตยึดโช้คหลัง ตัวหน้า ที่ยึดติดกับตัวเครื่อง ซึ่งวิเคราห์จากรูป ซึ่งกระดูกหมา กับ3เหลี่ยมหลังซึ่งติดกับโช้ค อยู่ในสภาพดี ไม่หัก และตัวโช้คยังอยู่ในสภาพเดิม อีกอย่าง ค่าซ่อม 4 แสน บ้าไปแล้ว..... ถ้าโช้คหัก เบิกโช้คหลังใหม่โคตรพ่อโคตรแม่ไฟฟ้าอัจฉริยะระดับไอสไตน์ เต็มที่ให้ 2 แสนเลย ไม่มีทางถึง 7 หมื่นก็หรูแล้ว แต่นี่ค่าซ่อม 4 แสน น่าจะเป็นตัวของ เครื่องมากกว่า เนื่องจากจุดยึดต่างๆ ตอนน็อตหัก มันอาจทำให้ท่อนล่างของเครื่องมีปัญหา ถึงระดับต้องเปลี่ยนเครื่อง จึงเป็นที่มาของค่าซ่อม 4 แสน

ทั้งนี้ทั้งนั้น รบกวนเจ้าของกระทู้ ถ้ามีรูปที่ถ่ายตรงที่หักเลย ตรงที่มีปัญหา รบกวนลงด้วยครับ เพื่อนๆ จะได้ช่วยกันวิเคราะห์ วิจารณย์ได้ เพราะตอนนี้ ไม่มีรูปที่แสดงถึงน็อตตัวที่หักเลย จึงได้แต่คาดการ ต่างๆ นานา ว่าน่าจะเป้นแบบโน้น แบบนี้ โช้คหักบ้าง น็อตตัวไหนหักก็ยังไม่รู้กันเลย ฟังความ 2 ฝ่ายครับ

อีกอย่าง ถ้าจะมาโทษว่า troy ขี่ แล้วรถเปราะ ถ้างั้น รับรถมาตอน 900 โล แต่ตอนนี้่ขี่ไป 4000 โล แล้วถึงเกิดอาการ ไม่ใช่ว่า รับรถมาปุ๊ป ขีไป 100 กว่าโล แล้วเป้น หรือรับรถออกมาแล้วเป็นเลย อันนี้สิครับ ถึงโทษได้เต็มประตูเลย ว่าเพราะมึง เพราะมึงนั่นแหละ ไอ่ Troy ขี่ ทำให้รถพัง แต่นี่เจ้าของรถ เขาขี่ไปไหนต่อไหนมาตั้ง 3100 โลแล้ว ความเค้น ความเครียด ของวัสดุ มันเกิดขึ้นต่อเนื่อง

ผมไม่ได้เข้าข้าง ducati thailand และก็ไม่ได้เข้าข้าง เจ้าของกระทู้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าจะวิจารณ์อะไร ขอให้อยู่บนพื้นฐานของการให้เกียรติกัน เคารพความเห็นซึ่งกันและกัน และอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง ไม่ใช่ว่าไม่มีข้อมูลอะไรซักอย่าง นั่งเทียนเขียนเพื่อความคะนองของตัวเอง

ออฟไลน์ cupid385

• *
จากรูป ตัวที่หัก น่าจะเป็นน็อตหมายเลข 1

รบกวนเจ้าของรถแจ้งด้วยครับ ว่าตัวที่หักคือตัวไหน??

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!

mon57 mon57 mon57 mon57 5555 รู้สึกเหมือนผมเลยครับพี่

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Facebook

"ถ้ารู้ว่าหลังลุงสักอะไร หนูจะไม่กล้าพูดกับลุงแบบนี้"
มิตรสหายลุงทรอยกล่าวไว้

"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!

"ถ้ารู้ว่าหลังลุงสักอะไร หนูจะไม่กล้าพูดกับลุงแบบนี้"
มิตรสหายลุงทรอยกล่าวไว้

เวน mon14 จิตใจทำด้วยอะไรครับ