ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาคนซ้อน  (อ่าน 1519 ครั้ง)

ออฟไลน์ sutthaphong

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ปัญหาคนซ้อน
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:53:25 PM »
คือว่ากำลังตัดสินใจอยุ่ครับ มีอยู่ปัญหานึงคือคนซ้อนร้อนขามั้ยครับ แล้วถ้าเปลี่ยนท่อ ซ้อนได้ไหมเพราะไม่มีกาดปิดท่อเรย กลัวขาพอง แหะๆ รอบกวนหน่อยนะครับ mon6

Ducati Bikers Thailand

ปัญหาคนซ้อน
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:53:25 PM »
//

ออฟไลน์ kinikuman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
Re: ปัญหาคนซ้อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 02:53:28 PM »
ปัญหาเดียวกับผมเลยครับ

ตัวท่อเองไม่ร้อน (ส่วนที่เป็นคาร์บอน) แบบว่าเอามือจบได้สบาย ๆ เลย ที่จะโดนแล้วพอง คือ คอท่อครับ

ตอนผมเลือกซื้อ โทรถามหลายทีอยู่ ถามผู้ใช้หลายคน ส่วนใหญ่บอกว่าไม่ค่อยมีคนโดน
1.เพราะส่วนใหญ่คอท่อจะหลบเข้าไปข้างใน ซึ่งตัวท่อจะยื่นออกมามากกว่า
2.ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีคนซ้อน หรือ ก็มีคนซ้อนแต่ไม่บ่อย บางทีก็ มีคนซ้อน แต่ไม่ได้ไปไกล ๆ  5555

สุดท้ายด้วยความกังวลว่าขาแฟนจะโดน ผมก็เลยไปจบลง ยี่ห้อที่มีการ์ดคอท่อครับ
คือ Zard ครับ หรือไม่ก็ Termi อะครับ

ปัจจุบันใช้ Zard สบายดีครับ ตัวท่อไม่ร้อน มีการ์ดคอท่อ ก็ไม่โดนขาแน่นอนครับ

ออฟไลน์ badzboyz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:53:51 AM »
ผมใช้ sc gp tech ไม่เจอปัญหาคนซ้อนโดนท่อนะครับ ร้อนน้อยกว่าเดิมเยอะ

ออฟไลน์ sutthaphong

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:12:32 PM »
ขอบคุณค้าบบบ  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ หวังว่าเปลี่ยนแล้วขาคงไม่พอง 5555 mon48