ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ iPhone เป็น GPS นำทางเวลาเดินทางบ้างครับ  (อ่าน 1810 ครั้ง)

ออฟไลน์ Titapat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 abc6 ตามหัวข้อเลยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Neung123

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ใครใช้ iPhone เป็น GPS นำทางเวลาเดินทางบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 11:18:00 PM »
ผมใช้ app sygic ครับ ราคาก็ 1000กว่าบาทครับ แม่นยำมากครับ ตอนคำนวนเส้นทางเสร็จ มีให้เราเลือกได้สามเส้นทางครับ มีเลี่ยงทางด่วนได้ครับ แล้วก็ทางที่พาไป อันแรกจะเป็นทางที่เร็วที่สุดครับ จะไม่มีการพาไปทางที่เป็นทางลูกรังครับ จะเน้นถนนหลวงเป็นหลัก ถ้าเราวิ่งเลยจากจุดที่ให้เลี้ยวจะบอกให้กลับรถ แต่ถ้าเรารู้ทางลัดอยู่แล้วขับหรือขี่ไป ก็จะคำนวนเส้นทางให้ใหม่ครับ ดีกว่าของ เนวิเกเตอร์มากครับ ตอนนี้ผมใช้ xperia z เพิ่มมาอีกเครื่องก็ซื้อappนี้มาใช้ด้วย ติดทั้งสองเครื่องเลย ของดีของiOs คือ ถ้าเพื่อนคุณซื้อมาแล้ว ไปขอเอาไอดีเพื่อนมาโหลดใส่ได้ครับ ไม่ต้องซื้อ อิอิ mon16

ออฟไลน์ Titapat

• *
Re: ใครใช้ iPhone เป็น GPS นำทางเวลาเดินทางบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:41:55 AM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ และเวลาใช้กับมอไซด์ ติดตั้งไงละครับมีขาเหรอครับ กัวไอโฟนตกเวลาขี่ abc39