ผู้เขียน หัวข้อ: แบตท่าทางจะเสื่อมแล้ว ปีครึ่ง ค่าเปลี่ยนเท่าไรครับ  (อ่าน 2535 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ถ้าเราไม่เบิก 0 ไปซื้อข้างนอกใส่ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ ที่ขนาดเท่ากะของเดิม M795
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
แบตเสื่อมเคลามเลยคับ ยังอยู่ในประกัน 2 ปี

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
แบตเสื่อมเคลามเลยคับ ยังอยู่ในประกัน 2 ปี

แบต ประกันปีเดียวไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
ตกลงปีรึสองปีครับอยากรู้เหมือนกัน  mon40mon49

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Moto GP point: +0/-6
ถ้าจำไม่ผิดที่ ดูคาติฟีเวอร์
มีขาย ยี่ห้อ ยัวซ่า ลูกละ 3000ครับ
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ

ออฟไลน์ nan795

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ศูนย์ขาย 6,800 ครับ    แนะนำ ยัวซ่า ของใต้หวันครับ 3,380

แบต ประกันปีเดียวไม่ใช่เหรอครับ
ตกลงปีรึสองปีครับอยากรู้เหมือนกัน  mon40mon49
โทรไปถามมาแล้วครับ ประกันปีเดียวครับ สำหรับแบตเตอรี่
ศูนย์ขาย 6,800 ครับ    แนะนำ ยัวซ่า ของใต้หวันครับ 3,380
แหล่มเลยครับ ถูกว่าครึ่ง
แล้วแบตเสือมนี่ จอดไว้ 3 วันแบตเหลือ 12.2 v ถือว่าเสื่อมป่าว เพราะมันสตาร์ตยาก ต้องกดแช่  แต่ถ้าชาร์ตทิ้งไว้ใหม่ ๆ กดทีเดียวติดเลย..

ออฟไลน์ Fown

• Moto GP point: +0/-0

โทรไปถามมาแล้วครับ ประกันปีเดียวครับ สำหรับแบตเตอรี่
แหล่มเลยครับ ถูกว่าครึ่ง
แล้วแบตเสือมนี่ จอดไว้ 3 วันแบตเหลือ 12.2 v ถือว่าเสื่อมป่าว เพราะมันสตาร์ตยาก ต้องกดแช่  แต่ถ้าชาร์ตทิ้งไว้ใหม่ ๆ กดทีเดียวติดเลย..
อาการนี้ผมเป็นถ้าเติมโซฮอลครับ ยังงงๆอยู่ mon40

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ล่าสุดเรือนไมล์795 แจ้งว่าไฟในแบตเหลือแค่12.0V

ยังสตาร์ทติดอยู่นะ ก็เลยเอาไปชาร์ตขึ้นมา12.6V