ผู้เขียน หัวข้อ: กันสะบัด และกันล้ม Hyperstrada  (อ่าน 3460 ครั้ง)

ออฟไลน์ kinikuman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
กันสะบัด และกันล้ม Hyperstrada
« เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:11:36 PM »
อยากถามว่า กันสะบัดของ monster นำมาใส่ กับ Hyperstrada ได้มั้ย

แล้วกันล้มของ monster นำมาใส่ Hyperstrada ได้มั้ยครับ

อีกนิดครับ ปกติเวลาขี่ในสนาม เขาปรับกันสบัดให้หนืด หรือ ปลดออกไม่ใช้กันเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2014, 12:13:51 PM โดย kinikuman »

Ducati Bikers Thailand

กันสะบัด และกันล้ม Hyperstrada
« เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:11:36 PM »
//

ออฟไลน์ nx-4

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
Re: กันสะบัด และกันล้ม Hyperstrada
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:38:29 PM »
อยากถามว่า กันสะบัดของ monster นำมาใส่ กับ Hyperstrada ได้มั้ย

แล้วกันล้มของ monster นำมาใส่ Hyperstrada ได้มั้ยครับ

อีกนิดครับ ปกติเวลาขี่ในสนาม เขาปรับกันสบัดให้หนืด หรือ ปลดออกไม่ใช้กันเหรอครับ
-กันล้มรุ่นใครรุ่นมันครับ
-กันสะบัดถ้าคุณไม่ปรับให้หนืดก็อย่าใส่ให้เสียเงินเลยครับ

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
Re: กันสะบัด และกันล้ม Hyperstrada
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 01:40:26 PM »
กำลังดูๆกันล้มอยู่เหมือนกันครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ที่เค้าใส่กันมันตรงรุ่นหรือเปล่า  mon40

ออฟไลน์ ballaslibra

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:33:46 PM »
ที่จำหน่ายทั่วไปมีตรงรุ่น Hyper เลยครับ จะเป็นคนละรุ่นกับ Monster
มีทั้งยี่ห้อ R&G/ SpeedyMoto/ Motovation/ Evotech ที่ทนและแนะนำจริงๆ ก็ Speedymoto ครับ
ส่วนกันสะบัดเห็นแต่ของ Ohlin ที่ต้องติด Adaptor สำหรับติดตั้งกับคอรถ มีของ Ducabike กับแปลง ลอง Search ดูครับ
การปรับความหนืด อันนี้ต้องศึกษาการใช้งานเองนะครับ เพราะบางเรื่องเป็นคำถามมือใหม่ อธิบายให้เข้าใจไม่ลึกซึ้ง ต้องประสพการณ์ตรงครับ