ผู้เขียน หัวข้อ: คำชี้แจงเบื้องต้นเกี่ยวกับปัญหา Monster795 น้ำมันพุ่งจากปัญหาความดันในถังสูง...  (อ่าน 22161 ครั้ง)

ออฟไลน์ bboyone(บอส)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขอถามนิดนึงครับพี่ พอดียังไม่ได้รถ

ถ้า่หากเราติดไฟแดง แล้วดับเึครื่องบ่อยๆๆ จะมีปันหาส่วนอื่นไหมหรอครับ mon40

ออฟไลน์ nui@ducati_lover(นุ่ย)

• ITALIAN DESIGN
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
mon10 mon10 mon10 mon10 mon10 mon10ตามที่แนะนำครับ ต้องเปลี่ยนท่อครับสาเหตุไรไม่รู้แต่ถ้าเปลี่ยนท่อหายแน่ๆ อิอิ  abc34 abc34 abc34 abc34
จะได้รีบเปลี่ยนโดยด่วน555555555

และจำเป็นต้อง เป็น Zard กะ arrow ด้วยป่าว  mon47 mon47
abc23

ออฟไลน์ moo1729

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ mon57ตอนนี้ยังรอรับรถอยู่แต่ถ้าถึงวันรับรถแล้วศูนย์ยังไม่มีคำชี้แจงเกี่ยวกับปัญหานี้อย่างเป็นรูปธรรมผมคงขอเลื่อนเวลารับรถออกไปก่อนครับ mon61
หมู Triumph Speed Triple ลพบุรีครับ 089-742-5798

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
เพิ่งได้อ่านกระทู้ครับไว้ได้รู้อะไรมาจะมาแชร์นะ

ออฟไลน์ duice(ปุ๊ย)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-1
    • Apshop accesory&performance
เห็นแบบนี้แล้วคันๆ อยากถอดไอ้เจ้ากระปุกดักน้ำมันนี้ทิ้งจังเลย เห็น case คุณ nui@talingchun ก็น่ากลัวเหมือนกัน แล้วไม่ทราบว่าทางศูนย์ได้เปลี่ยนถังน้ำมันให้หรือเปล่าครับ
เปลี่ยนรถให้1คันครับ

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
mon10 mon10 mon10 mon10 mon10 mon10ตามที่แนะนำครับ ต้องเปลี่ยนท่อครับสาเหตุไรไม่รู้แต่ถ้าเปลี่ยนท่อหายแน่ๆ อิอิ  abc34 abc34 abc34 abc34
จะได้รีบเปลี่ยนโดยด่วน555555555

และจำเป็นต้อง เป็น Zard กะ arrow ด้วยป่าว  mon47 mon47
เราต้องแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ไม่ใช่ต้นเหตุ คือว่า เค้าอยากใส่ท่อกันอะ แค่นั้น พุ่งไม่พุ่ง ไม่รู้

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!

เราต้องแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ไม่ใช่ต้นเหตุ คือว่า เค้าอยากใส่ท่อกันอะ แค่นั้น พุ่งไม่พุ่ง ไม่รู้

ปัญหาตอนนี้คือไม่มีตัง อยากมีตังเยอะ ๆ จะได้แต่ง march มั่ง  เห้ย ไม่ช่าย  monster สิ  mon47 mon47
!!!!

ออฟไลน์ nui@ducati_lover(นุ่ย)

• ITALIAN DESIGN
เห็นแบบนี้แล้วคันๆ อยากถอดไอ้เจ้ากระปุกดักน้ำมันนี้ทิ้งจังเลย เห็น case คุณ nui@talingchun ก็น่ากลัวเหมือนกัน แล้วไม่ทราบว่าทางศูนย์ได้เปลี่ยนถังน้ำมันให้หรือเปล่าครับ
เปลี่ยนรถให้1คันครับ
mon47 mon47 mon47แฟนพันธ์แท้

ออฟไลน์ casanovas

• *
แนะนำท่อตัวนี้ครับ โล่งสุดๆ ของอย่างนี้ต้องลอง

ส่วนเรื่องกระปุกดักไอน้ำมัน มีพี่ในกลุ่มแนะนำให้ถอดทิ้งตั้งแต่ทีแรกเลยครับ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดปัญหาความร้อนเลยไม่ค่อยกังวล

อีกอย่างครับถ้าการดับเครื่องรถตอนติดไฟแดงมันเป็นปลายเหตุครับ นี่มัน DUCAติ ไม่ใช่ DUCAตุ๊ก ตุ๊ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:32:44 AM โดย casanovas »

• **
แนะนำท่อตัวนี้ครับ โล่งสุดๆ ของอย่างนี้ต้องลอง

ส่วนเรื่องกระปุกดักไอน้ำมัน มีพี่ในกลุ่มแนะนำให้ถอดทิ้งตั้งแต่ทีแรกเลยครับ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดปัญหาความร้อนเลยไม่ค่อยกังวล

อีกอย่างครับถ้าการดับเครื่องรถตอนติดไฟแดงมันเป็นปลายเหตุครับ นี่มัน DUCAติ ไม่ใช่ DUCAตุ๊ก ตุ๊ก
mon16 mon16

ออฟไลน์ DE HELMET

• Moto GP point: +5/-0
  • DE HELMET

ขอโทษครับตอนรถผมเป็นปลาวาฬ ท่อผม zard carbon ครับ
mon57

ออฟไลน์ หมูแดง

• *
796 นำเข้าจากอิตาลี่ไม่ต้องมีตัวดักไอน้ำมัน แล้วมันผ่านมาตราฐานระดับ 7  ได้ยังไงครับ
795 ผลิตในไทยต้องมีตัวดักไอน้ำมัน ถึงจะผ่านมาตราฐานระดับ 7 ไม่เข้าใจครับใครทราบรบกวนชี้แจงให้สิ้นสงใสด้วยจักขอบคุณยิ่ง abc52

ออฟไลน์ Capriccio

• **
  • Moto GP point: +4/-0
796 เป็น EURO 3 ครับ ตามนี้
http://www.ducatistore.co.uk/ducati-monster-796.shtml

795 ก้อเป็น EURO 3 ครับผมก้อยังงง ว่า EURO 7 มันเป็นยังงัย
http://www.monster.ducati.com/M795_tech-spec.html

ออฟไลน์ หมูแดง

• *
796 เป็น EURO 3 ครับ ตามนี้
http://www.ducatistore.co.uk/ducati-monster-796.shtml

795 ก้อเป็น EURO 3 ครับผมก้อยังงง ว่า EURO 7 มันเป็นยังงัย
http://www.monster.ducati.com/M795_tech-spec.html

EURO 3 เท่ากับค่ามาตราฐานในไทยระดับ 6 ครับ แต่ได้ยินมาจากเพื่อนที่ทำงานที่ด้านสมอ.ว่าปีนี้จะเปลี่ยนเป็นระดับ 7 ครับ

ออฟไลน์ Capriccio

• **
  • Moto GP point: +4/-0
EURO 3 เท่ากับค่ามาตราฐานในไทยระดับ 6 ครับ แต่ได้ยินมาจากเพื่อนที่ทำงานที่ด้านสมอ.ว่าปีนี้จะเปลี่ยนเป็นระดับ 7 ครับ

อ๋อแล้วครับ แสดงว่า สมอ.ระดับ 4 เนี่ยคือ EURO 4 หรือเปล่าครับ

• *
สรุปตอนนี้ศูนย์มีทางแก้ไขปัญหานี้แบบสมบูรณ์หรือยังครับ mon6
หมู Triumph Speed Triple ลพบุรีครับ 089-742-5798

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
เห็นว่าตอนนี้เทคนิคกำลังวิเคราะห์อยู่ว่า ว่าเกิดจากการออกแบบหรือเป่า ถ้าเป็นต้องมีการเรียกแก้ไขแน่นอน
แต่เค้าก็บอกมาน่ะครับว่าถ้าไม่ใช่ ก็เป็นปัญหาที่เกิด1ในร้อยคัน เป็นเรื่องปรกติของการผลิตครับ .....  (แล้ว QC ละ)   mon19

ออฟไลน์ jinbei(เขตต์)

• *

เดวได้รถมาจะลอง ขยายรูระบายไอถังน้ำมัน กะถอด กะปุกดักไอ ออก คับ..ออกหัวออก ก้อย รอดุอีกที mon29 mon29 mon29
ผมมือใหม่ครับ..มีไรแนะนำ..โปรดชี้แนะผมด้วยนะครับ..

• *
เห็นว่าตอนนี้เทคนิคกำลังวิเคราะห์อยู่ว่า ว่าเกิดจากการออกแบบหรือเป่า ถ้าเป็นต้องมีการเรียกแก้ไขแน่นอน
แต่เค้าก็บอกมาน่ะครับว่าถ้าไม่ใช่ ก็เป็นปัญหาที่เกิด1ในร้อยคัน เป็นเรื่องปรกติของการผลิตครับ .....  (แล้ว QC ละ)   mon19
ถ้าเป็นที่ QC นี่ก็ไม่ไหวนะครับ mon8

ออฟไลน์ OJJ69

วันนี้ครับ วิ่งร้อน5ขีดครับ จอดเสร็จได้กลิ่นน้ำมันแรงเลยครับพยายามดมหา ได้ยินเสียงตรงฝาน้ำมัน ฟี่.. คราวนี้ลองดม กลิ่นน้ำมันพุ่งอัดเติมจมูกถึงกะมึน และมันก็ยังดัง ฟี่ รอดออกมาจากขอบฝาน้ำมัน mon6
ทางศูนย์มีทางแก้ยังอ่ะ mon36
ดีนะน้ำมันใกล้หมดไม่งั้นมีมีพุ่ง abc35