ผู้เขียน หัวข้อ: Pro arm ดีจริงหรือ? หรือว่า แค่หล่อกว่า (สืบเนื่องจาก ราคา 796 ไทยๆ )  (อ่าน 8844 ครั้ง)

ออฟไลน์ polm

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมก็เป็น คนหนึ่งที่ รับรถ 795 DP มา เดือน กับอีก  3 วันพอดี วิ่งไป 1400 km แล้ว
เนื่องจากราคา 796 ABS ไทย ประกาศออกมาแทบจะเท่ากับราคา 795 ABS (439,000 บาทไทย ) ทำให้หลายๆคน Fail ไปตามๆกัน
ซึ่งมันต่างกัน แค่ ตัวเลข 5 เป็น เลข 6 กับ Pro arm (ซึ่งมีผลทางจิตใจค่อนข้างสูงเลยทีเดียว)

อยากถกประเด็นเรื่อง Pro arm ครับว่ามัน ดีจริง หรือ ? หรือว่าแค่หล่อกว่า เท่านั้น
ทำไม superbike ค่ายอื่นๆ ถึงไม่เลือกใช้ Pro arm ไม่ว่าจะเป็น Hayabusa ที่ให้ความเร็วสูงที่สุดในขณะนี้ อีกทั้ง R1 ,CBR1000, ninja 1000
หรือแม้แต่รถที่ใช้แข่งใน MotoGP  ก็ไม่เลือกใช้ Pro arm
ตกลงว่า Pro arm ที่เราคลั่งไคล้กัน มันแค่หล่อกว่า แต่ความ สเถียร ด้อย หรือเปล่า ส่วนในใจผมเชื่อแบบนั้น

ออฟไลน์ kimchiko

• Ducati Owner
มันแค่หล่อกว่าครับ แต่คนส่วนใหญ่ที่เลือกซื้อ Ducati ก็เพราะมันหล่อกว่ายี่ห้ออื่นนี่แหละครับ

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
มันแค่หล่อกว่าครับ แต่คนส่วนใหญ่ที่เลือกซื้อ Ducati ก็เพราะมันหล่อกว่ายี่ห้ออื่นนี่แหละครับ

ตามนั้นครับ  abc48 abc48 abc48

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
เปลี่ยนมาก็ไม่ได้รู้สึกอะไร นอกจากว่ารถมันหล่อขึ้น  mon6
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
มุมมองของ ผม กลับมีความมั่นใจ อาร์มคู่ มากว่า Pro arm ในขณะที่ ขับขี่ ด้วยความเร็ว สูงๆ ครับ หรือว่าแค่เป็น ความรู้สึก

ออฟไลน์ debbie

• *
นอกจากโปรอาร์ม สิ่งที่จะได้เพิ่มคือยางหลัง 180 นะผมคิดว่า
ลองศึกษาดูครับไม่ชัวร์เหมือนกัน ยางใหญ่น่าจะดีกว่าในแง่ความสวยและการใช้งาน
แต่ที่แน่ๆส่วนต่างนี้คุ้ม

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Moto GP point: +0/-6
เปลี่ยนมาก็ไม่ได้รู้สึกอะไร นอกจากว่ารถมันหล่อขึ้น  mon6

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าก่อนที่จะซื้อ 795 abs dp
ผมนอนอ่านรีวิว ของคุณ ในpantip จนดึก mon33
แม่ก็ห้ามเมียก็ค้าน mon8
แต่ผมก็ไม่เชื่อ abc35

แล้วยิ่งใส่โปรอาร์มด้วยแล้ว อย่างหล่อ

ตอนเช้ารีบแหกขี้ตาไปจองเลย
ตอนนี้ได้รถสมใจะและ
ถ้ามีงบต้องจัดโปรอาร์มให้ได้ครับ

ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
เหมือนกับ ด้านบนทั้งหมด ครับ

ที่ผมเคยอ่านๆ มา คือสมัยก่อนเนี่ย ที่ทำ proarm ออกมาในสนามแข่งเนี่ย มันเป็นการ ลดน้ำหนักของรถ และ เพิ่มองศาการเข้าโค้ง ครับ เพราะ สวิงอาร์ม น้ำหนักเยอะ

แต่ยุคสมัยนี้ สวิงอาร์ม พัฒนาเีรื่องของ น้ำหนักเบากว่าโปรอาร์มหรือเท่ากันแล้ว และ ออกแบบให้เหมาะกับการเข้าโค้งพอๆกันหรือดีกว่า และได้สมดุลกว่า

ฉนั้นสุดท้ายแล้ว หล่อ! จบ แม็คสวยกว่า 3 ก้านด้วย -*- น้ำตาจะไหล mon48 mon48

• *
เหมือนกับ ด้านบนทั้งหมด ครับ

ที่ผมเคยอ่านๆ มา คือสมัยก่อนเนี่ย ที่ทำ proarm ออกมาในสนามแข่งเนี่ย มันเป็นการ ลดน้ำหนักของรถ และ เพิ่มองศาการเข้าโค้ง ครับ เพราะ สวิงอาร์ม น้ำหนักเยอะ

แต่ยุคสมัยนี้ สวิงอาร์ม พัฒนาเีรื่องของ น้ำหนักเบากว่าโปรอาร์มหรือเท่ากันแล้ว และ ออกแบบให้เหมาะกับการเข้าโค้งพอๆกันหรือดีกว่า และได้สมดุลกว่า

ฉนั้นสุดท้ายแล้ว หล่อ! จบ แม็คสวยกว่า 3 ก้านด้วย -*- น้ำตาจะไหล mon48 mon48

อืมมมมม...... นั่น สิ คุณ ทอม ผม ลืมดู ทั้ง แม็ก ทั้ง ล้อ เลย ........ mon8 หล่อ ใจ สลาย  mon29

ออฟไลน์ billy46

• *
  • ขับม้าแดง..เท่..เท่
มมมมม...... นั่น สิ คุณ ทอม ผม ลืมดู ทั้ง แม็ก ทั้ง ล้อ เลย ........ mon8 หล่อ ใจ สลาย  mon29
แม็กครับ...ก้านสวยหล่อเลย...ใส่ยางใหญ่ 180 อึม..หล่อมาก abc33

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ผมอีกเสียง โปรอาร์ม ผมว่างมันโล่งๆนะ เดียวชายกระโปรง เข้าไปพันซี่ล้อ สู้ สวิงอาร์ม มะได้สวยผุดๆๆ เดียวจะเอาแบบหล่อๆ ล้อมาเชส +ยาง 180 แค่นี้ก็หล่อฝุดแล้วลูกพ่อ 795 อิอิ ว่ากันไปครับ ซื้อมาแล้วนี่ อิอิ mon42 mon42 mon47 mon57

ออฟไลน์ Comet

• *
  • Moto GP point: +2/-0
ความคิดผม..เดี๋ยวนี้การเลือกซื้อ bigbike ไม่ต่างอะไรกะซื้อ computer สักเครื่อง มีรุ่นใหม่ออกมาให้เปลี่ยนใหม่กันไม่ทัน...ถ้าจะรอรุ่นนั้นรุ่นนี้ที่ดีกว่า คุณคงต้องรอไปเรื่อยๆ เพราะจะมีรุ่นที่ปรับปรุงเปลี่ยนแปลง แต่งนั้นเติมนี่ออกมาเรื่อยๆ ฉะนั้นอย่างไปเสียดายอะไร เมื่อมีตัวใหม่ๆออกมาครับ คิดซะว่าได้ก่อนขี่ก่อนสนุกกับมันก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเมื่อเราพร้อม ....เราซื้อมาเพราะเราชอบที่จะขี่ไม่ใช่เหรอครับ...ไม่ได้ชอบที่จะซื้อ.....ยกเว้นคนที่เค้าเหลือๆ ปล่อยเค้าไป......ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2013, 04:15:09 PM โดย Comet »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8

สวิงอาร์ม ล้อ 180 คับ mon48

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2013, 04:17:13 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1

สวย สวิงอาร์ม กับ ยาง180  ก็หล่อฝุดๆๆ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
ความคิดผม..เดี๋ยวนี้การเลือกซื้อ bigbike ไม่ต่างอะไรกะซื้อ computer สักเครื่อง มีรุ่นใหม่ออกมาให้เปลี่ยนใหม่กันไม่ทัน...ถ้าจะรอรุ่นนั้นรุ่นนี้ที่ดีกว่า คุณคงต้องรอไปเรื่อยๆ เพราะจะมีรุ่นที่ปรับปรุงเปลี่ยนแปลง แต่งนั้นเติมนี่ออกมาเรื่อยๆ ฉะนั้นอย่างไปเสียดายอะไร เมื่อมีตัวใหม่ๆออกมาครับ คิดซะว่าได้ก่อนขี่ก่อนสนุกกับมันก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเมื่อเราพร้อม ....เราซื้อมาเพราะเราชอบที่จะขี่ไม่ใช่เหรอครับ...ไม่ได้ชอบที่จะซื้อ.....ยกเว้นคนที่เค้าเหลือๆ ปล่อยเค้าไป......ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ....

mon57 เห็นด้วยครับ

ผมชอบครอบฝาเครื่องสวยดี mon57
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ออฟไลน์ ☆ aotdy 456 ☆ DKC

• =เสี้ยวจันทร์ที่ขอบฟ้า.. เร่งวันเวลาเดือนปี.......
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +4/-0
  • กับชีวิตที่ไม่มีใครตีกรอบ...

180 สวิงอาร์มแต่ง  mon47
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 03:09:20 AM โดย ☆ aotdy 456 ☆ DKC »

• *

สุดยอดครับ สวิงอาร์ม จงเจริญ   mon5 mon5 mon5.............................. mon57 mon57 mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:24:12 AM โดย polm »

สุดยอดครับ สวิงอาร์ม จงเจริญ   mon5 mon5 mon5.............................. mon57 mon57 mon57

พีเจ้าของรถใช้ที่อยู่ในตู้โทรศัพย์หรือปล่าว mon47 mon47

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8

พีเจ้าของรถใช้ที่อยู่ในตู้โทรศัพย์หรือปล่าว mon47 mon47

555+  ป๋าอ๊อด เป็น Superman abc23

รถป๋างามมากคับ mon10 เมพเกินไปละ mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand