ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลอง Hyper ที่ศูนย์ราชพฤกษ์มาแล้วครับ  (อ่าน 9280 ครั้ง)

ออฟไลน์ ballaslibra

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
ไปลอง Hyper ที่ศูนย์ราชพฤกษ์มาแล้วครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 05:28:17 PM »
รอมานาน ได้ลองสมใจ แล้วจะมารีวิวให้อ่านครับ

Ducati Bikers Thailand

ไปลอง Hyper ที่ศูนย์ราชพฤกษ์มาแล้วครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 05:28:17 PM »
//

ออฟไลน์ moomooh

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ไปลอง Hyper ที่ศูนย์ราชพฤกษ์มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 05:39:14 PM »
ไหนๆ มาบอกมั่ง

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Moto GP point: +0/-2
Re: ไปลอง Hyper ที่ศูนย์ราชพฤกษ์มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:07:37 PM »
 mon10

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 06:12:22 AM »
ไม่ต้องบอกครับ เดวผมทำใจไม่ได้ เพราะไม่มีปัญญาซื้อแล้ว อิอิ
 mon48 mon48

ออฟไลน์ ModelClub

• Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 02:02:04 PM »
 เดี๋ยวเสาร์นี้ผมรับรถแล้วจะรีวิวให้ฟังยาวๆ เลยคับ เพราะว่าออกทริปด้วยเลยในวันนั้นประมาณ 300 กม.  mon57
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ fernando

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:16:19 AM »
 mon48รออ่านอยู่ครับ mon48

ออฟไลน์ minisk2 (NooM)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:57:35 AM »
ยังไม่ได้ลอง แต่พุ้งนี้รับรถล่ะ
Multistrada//Hyper คุยกันคับ Line ID:panupsri

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:56:58 AM »
เริ่มจากหน้าจอขาวดำครับ บิดกุญแจแล้วก็จะมีกราฟฟิกขึ้นมาต้อนรับต่างกันระหว่าง Motard และ Strada

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:00:42 AM »
หน้าจอแรกหลังจากกราฟฟิกหายไป ช่องซ้ายก็จะบอกว่าเราเลือกโหมดอะไรอยู่
Urban Touring Sport
อุณหภูมหม้อน้ำ อุณหภูมิเครื่องยนต์ นาฬิกา
Mileage จับเวลาออกทริป จับระยะทริปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:02:52 AM โดย ballaslibra »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:04:07 AM »
ที่ประกับฝั่งซ้ายมือจะมีปุ่มให้เลือกเมนู กดปุ่มล่างค้างไว้ก็จะเข้าหน้า Setting Menu

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:09:52 AM »
เข้าที่ R.MOde (Riding Mode) ก็จะเข้าไปปรับค่าต่างๆ ได้ครับ
DTC=Ducati Traction Control กันล้อหลังสะบัด ปรับได้ 8 ระดับ หรือปิดการทำงาน
ABS=Anti Break Lock System ปรับได้ 2 ระดับ หรือปิดการทำงาน
Engine มี 3 ระดับ
High มา 110 แรงม้า แบบว่าเปิดคันเร่งแล้วมาเลย จะอยู่ค่าเริ่มต้นของ Sport
Mid มา 110 แรงม้าเหมือนกัน แต่จะมาที่รอบกลาง จะอยู่ค่าเร่ิมต้นของ Touring
Low มา 75 แรงม้า มานิ่ม ๆ ประหยัดน้ำมันสุด จะอยู่ค่าเริ่มต้น Urban

Default สำหรับเรียกค่าเริ่มต้นจากโรงงาน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:17:45 AM »
Back Light ปรับความสว่างหน้าจอได้ 3 ระดับ

Lap จับเวลาสำหรับวิ่งในสนาม

Pin Code สำหรับการตั้งค่ากุญแจชิพ กรณีกุญแจดอกใหม่ที่ตีมาแล้ว ต้องเซฟให้เซนเซอร์รถจำชิพของกุญแจ ระบบ Immobilizer

Clock ตั้งนาฬิกา

Unit ปรับหน่วยการบอกค่าอุณหภูมิ ความเร็ว

Batt บอกกระแสไฟในแบต

RPM บอกรอบเครื่องยนต์เป็นตัวเลข

ออฟไลน์ N1SPECII

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:15:35 PM »
มารอดูครับ mon57

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Moto GP point: +0/-2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 03:16:53 PM »
แจ่มมม

ออฟไลน์ Black2010

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:40:01 PM »
มารอดูด้วยครับพี่ mon10

ออฟไลน์ fernando

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 02:25:39 AM »
แค่เริ่มก็มันแล้ว...ติดตามอยู่ครับ

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:10:26 PM »
โอ้ว ละเอียดจริง ๆ ครับ รออ่านต่อครับ

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 04:53:56 PM »
ไปลองมาแล้วเช่นกันครับ

เสียงท่อ สำหรับผมถือว่าชอบเสียงไม่เงียบและไม่ทุ้มมาก คันเร่งเบามากเปิดนิดเดียวก็มา

ตอนแรกใจไปแต่motard. สูง 169 ค่อมรถแล้วรู้สึกเลยว่าสูงจริง เวลายืนต้องถ่ายน้ำหนักเอาบาลานซ เอาขาตั้งขึ้นแทบไม่ได้ ส่วนฟีลการขี่จะได้ฟีลแบบดุๆหนักๆลมต้านเต็มๆ

ลอง touring กับ urban โหมดรู้สึกได้ว่าแรงหายไปในโหมดurban ไม่จี้ดจ้าดเท่าไร ส่วนtouring เปิดคันเร่งแป้ปเดียวไป 100 กว่าๆเลย

แต่พอได้ลอง strada. ด้วย รู้สึกเลยว่าต้องเสียเงินเพิ่มแน่ๆ mon48 ท่านั่งและความสูงของรถรู้สึกว่าใช่เลย ชิลด์หน้าบังลมได้ดี นั่งสบาย ขาพอแตะพื้นได้เยอะกว่า ไม่ค่อยเครียดเวลายืน แต่ถ้าซ้อนสอง ต้องระวังcenter standขูดพื้นด้วย

ถ้าได้ลองอีกจะขอให้เซลช่วยสลับเบาะ strada มาใส่ motard แล้วลองดู

ออฟไลน์ portinho

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 05:22:57 PM »

เสียงท่อ สำหรับผมถือว่าชอบเสียงไม่เงียบและไม่ทุ้มมาก คันเร่งเบามากเปิดนิดเดียวก็มา

ตอนแรกใจไปแต่motard. สูง 169 ค่อมรถแล้วรู้สึกเลยว่าสูงจริง เวลายืนต้องถ่ายน้ำหนักเอาบาลานซ เอาขาตั้งขึ้นแทบไม่ได้ ส่วนฟีลการขี่จะได้ฟีลแบบดุๆหนักๆลมต้านเต็มๆ

ลอง touring กับ urban โหมดรู้สึกได้ว่าแรงหายไปในโหมดurban ไม่จี้ดจ้าดเท่าไร ส่วนtouring เปิดคันเร่งแป้ปเดียวไป 100 กว่าๆเลย

แต่พอได้ลอง strada. ด้วย รู้สึกเลยว่าต้องเสียเงินเพิ่มแน่ๆ mon48 ท่านั่งและความสูงของรถรู้สึกว่าใช่เลย ชิลด์หน้าบังลมได้ดี นั่งสบาย ขาพอแตะพื้นได้เยอะกว่า ไม่ค่อยเครียดเวลายืน แต่ถ้าซ้อนสอง ต้องระวังcenter standขูดพื้นด้วย

ถ้าได้ลองอีกจะขอให้เซลช่วยสลับเบาะ strada มาใส่ motard แล้วลองดู

ผม 167-168 นี่ สุดปลายเท้าเลย ไม่อยากเครียดไปมากกว่านี้ ทั้งๆที่ศูนย์บอกพี่เคยขี่ Versys มาแล้ว สบายๆครับ 
สุดท้ายผมก็ตัดสินใจเอา Strada แทน ...เอามาก็คงถอดกระเป๋า - ชิลด์ ออก  ไป warp สีแดงที่เฟรม ขาตั้งคู่ถอดออก ยางก็อยากเปลี่ยนแต่เดี๋ยวลองใช้ดูก่อนครับ

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 03:04:36 AM »

ผม 167-168 นี่ สุดปลายเท้าเลย ไม่อยากเครียดไปมากกว่านี้ ทั้งๆที่ศูนย์บอกพี่เคยขี่ Versys มาแล้ว สบายๆครับ 
สุดท้ายผมก็ตัดสินใจเอา Strada แทน ...เอามาก็คงถอดกระเป๋า - ชิลด์ ออก  ไป warp สีแดงที่เฟรม ขาตั้งคู่ถอดออก ยางก็อยากเปลี่ยนแต่เดี๋ยวลองใช้ดูก่อนครับ

หรืออีกทางเลือกถ้าจะไป HYM คือ เบาะlow seat ของ Ducati performance ลดความสูงเบาะไปอีก 2 นิ้ว แต่ราคายังไม่ออกมาเลย