อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เตือน!!! ระวังโดนหลอกให้โอนเงินเหมือนกระทู้นี้ครับ  (อ่าน 23297 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ฝากขาย !! ของแต่งทั้งหลาย พอดีขายรถ .
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 01:57:32 PM »
เอาชื่อบัญชีไปค้นในอากู๋ เจอคนเดียวกัน  abc5

http://www.watch2home.com/forum/viewtopic.php?f=5&t=26405&start=0
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

Re: ฝากขาย !! ของแต่งทั้งหลาย พอดีขายรถ .
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 01:57:32 PM »
//

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:11:51 PM »
ผมว่าคนขายรายนี้ยังอยู่นะครับ. ผมเขามายังเห็นเขียว online ยุเลย ผมว่าการตั้งกระทู้ ซื้อขาย น่าจะมีการถ่ายรูปชื่อและเบอร์โทรติดกับรูปของที่วางขายน่าจะดีนะครับ ตามล ตัวอย่างท่านนี้ครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=11931.0
  mon57

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:15:23 PM »
ผมว่าคนขายรายนี้ยังอยู่นะครับ. ผมเขามายังเห็นเขียว online ยุเลย ผมว่าการตั้งกระทู้ ซื้อขาย น่าจะมีการถ่ายรูปชื่อและเบอร์โทรติดกับรูปของที่วางขายน่าจะดีนะครับ ตามล ตัวอย่างท่านนี้ครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=11931.0
  mon57
mon57 โอ้  เยี่ยมครับ จริงด้วย จัดไป mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:20:17 PM »
 mon57 mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:22:47 PM โดย Nongk69 »

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:13:07 PM »
 mon19 mon19 mon19

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:28:31 PM »
ใครพลาดท่าเสียทีเค้าไปแล้วก็ลองดูตามคำแนะนำตามนี้เลยนะครับ

เครดิต : ULTRA4G    web : www.watch2home.com

ออฟไลน์ Titleo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:44:06 PM »
เพื่อนผมโอนไปแล้วนะครับ นัดส่งของกันแล้ว สรุปว่าเป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ....

ออฟไลน์ tanamake

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
  • ๐-•FREEDOM-อิสระไม่ลำบากใคร Chantaburi•-o
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 04:07:36 PM »
เพื่อนผมโอนไปแล้วนะครับ นัดส่งของกันแล้ว สรุปว่าเป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ....

จ๊ากมีคนโดนเหรอ น่าจะจริงนะครับที่มันหลอกอ่าครับ เมื่อก่อนมันหลอกขาย G-shock

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 04:39:57 PM »
หลอกหากินกันง่ายๆแบบนี้เลยเหรอเนี่ย  mon36

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 05:58:07 PM »
เรียบร้อยไปแล้วนะครับ จะพยายาม ใช้สมองที่มี ติดตาม เสาะหา คุณ ชื่อ พัฒน์ชนินทร์ ทิพย์สมบัติ์ ธนาคารกรุงเทพ 391-0888-191 คนนี้ ไปจนกว่าจะเจอ ไม่ว่าอยุ่ที่ไหน และจะ มาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 07:03:50 PM »
เรียบร้อยไปแล้วนะครับ จะพยายาม ใช้สมองที่มี ติดตาม เสาะหา คุณ ชื่อ พัฒน์ชนินทร์ ทิพย์สมบัติ์ ธนาคารกรุงเทพ 391-0888-191 คนนี้ ไปจนกว่าจะเจอ ไม่ว่าอยุ่ที่ไหน และจะ มาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
mon14

mon49 โมโหแทน

ออฟไลน์ majia

• Desmo ว๊ากกกกกก.....
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • GoGoGo!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 07:47:26 PM »
ว่าละ มันง่ายๆ เกิน
เพื่อความฝัน^^

ออฟไลน์ DUCATIST

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:51:33 PM »
ผมอุตสาห์รีบเตือนยังไม่ทันอีกหรอครับเนี่ย โดนไปเท่าไหร่เยอะไหมคับ

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:22:23 AM »
ไม่ทันครับ พอดี งานยุ่งก็เลยคุย LINE กันสรุปต่อราคา โดนไป 2 รายการ 9,300 บาทครับ

ออฟไลน์ TINOPARD

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:58:17 AM »
คนที่โดนโกงไป ข้อมูลของไอ้เหี้ยเนี่ยตามลิงค์ไปเลยนะครับhttp://iampunisher.wordpress.com/2013/06/23/ตัวตนของ-นราวิชญ์-ศรีสวั/comment-page-1/#comment-15 มีครบเลย

ปล.ผมเกือบโดน

ออฟไลน์ Dreamcatcher

• *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 08:55:16 AM »
อะไรกันเนี่ย มิจฉาชีพ หากินกันง่ายจังนะสมัยนี้ abc5

ออฟไลน์ tanamake

• ทัณฑ์บน
  • *
  • ๐-•FREEDOM-อิสระไม่ลำบากใคร Chantaburi•-o
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 09:24:23 AM »
จะได้เงินคืนไหมครับเนี่ย เฮ้อ เศร้าแทน ขอให้ได้คืนนะครับ abc18

ออฟไลน์ Red Alert

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 10:38:42 AM »
ไอพวกนี่มันน่านัก  abc5

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:22:51 AM »
ข้อมูลเบื้องต้น

โฉมหน้าของนายเก่ง จอมลวงโลก
ตามข้อมูลดั้งเดิมของนายนราวิชญ์ ศรีสวัสดิ์ (หรือบางครั้งอาจจะใช้ชื่อว่า อภิชาติ ศรีสวัสดิ์)
ชื่อ : นายนราวิชญ์ ศรีสวัสดิ์ ปัจจุบันเปลี่ยนชื่อเป็น อภิชาติศรีสวัสดิ์
เลขที่บัตรประจำตัวประชาชน : 1160100196109
ที่อยู่ดั้งเดิม : 99/59 นิรมิตร เขาสามยอด อำเภอเมือง จังหวัดลพบุรี 15000

ตัวตนของ นราวิชญ์ (อภิชาติ) ศรีสวัสดิ์ คือใคร?
บัญชี ที่ใช้โกง นราวิชญ์ ศรีสวัสดิ์ กับ พัฒน์ชนินทร์ ทรัพสมบัติ เบอร์โทร 0806629997

อีกไม่นาน คงได้เจอกันครับ ...

ออฟไลน์ Oldnevy

• ขายปลีก-ส่งของตกแต่งบ้านและสวน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:34:57 AM »
ไม่รู้จะพูดยังงัย............พูดไม่ออก mon32(ยิงสถานเดียว)