ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เฉียดตายครับ  (อ่าน 3404 ครั้ง)

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
แชร์ประสบการณ์เฉียดตายครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 10:15:30 AM »
เมื่อวานผมออกทริปขี่รถเล่นคนเดียว เส้นทางเลียบริมทะเลจากนครศรีฯปลายทางสงขลา ถนนสองเลน ขี่ไปเรื่อยๆกำลังเพลินๆ มาเข้าถึงช่วงอำเภอระโนด มีโค้งเลี้ยวซ้ายเป็นเนินก่อนขึ้นสะพานข้ามคลอง ซึ่งมองไม่เห็นทางออกของสะพาน เพราะเนินบังตา ในตอนนั้นเลนตรงข้ามกับผมมีมอเตอร์ไซค์ชาวบ้านกำลังขี่สวนมา ผมกำลังจะเข้าโค้งขึ้นสะพาน อยู่ๆก็มีรถเก๋งแซงมอเตอร์ไซค์ชาวบ้านโผล่กินเข้ามาในเลนผม สวนผ่านตัวผมไปไม่เกิน 50 ซม. ใกล้ขนาดผมต้องเอี้ยวตัวหลบ เกือบประสานงาเต็มๆ โชคดีที่ผมขี่ไม่เร็วประมาณ 70-80 กม./ชม. ข้ามสะพานเสร็จผมจอดรถนิ่งเลย ทบทวบถึงเหตุการณ์เมื่อครู่ว่าเกือบไปแล้ว ถ้าผมขี่เร็วกว่านี้อัดไปเต็มๆกับเก๋งแน่นอน mon19 รถที่สวนมาก็ไม่มีความรับผิดชอบ ไม่ควรจะแซงในที่ห้ามแซง นี่เล่นแซงกันบนสะพานเลย  mon36 หลังจากนั้นไปผมขี่ช้าตลอดทางและถ้าเห็นอะไรไม่ชอบมาพากลผมผ่อนคันเร่งตลอดจนไปถึงสงขลา กลัวไปเลย บางทีเราระวังแล้ว ขับขี่ปลอดภัยแล้ว แต่เจอผู้ร่วมใช้ถนนไม่มีความรับผิดชอบก็แย่ครับ 

Ducati Bikers Thailand

แชร์ประสบการณ์เฉียดตายครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 10:15:30 AM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: แชร์ประสบการณ์เฉียดตายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 10:53:25 AM »
 mon3 ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ประสบการณ์ จะสอนให้เรา ไม่ประมาท มากขึ้นเนอะครับ นี่ขนาดขี่เลนท์ตัวเองแท้ๆ

ขับขี่ปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ  .. ช่วงเนิน คอสะพาน .. หรือ โค้งหักศอกต่าง ๆ ต้องระวัง ฝั่งตรงข้ามเค้าบานมากินเลนเรานะครับ mon3
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
Re: แชร์ประสบการณ์เฉียดตายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:15:53 AM »
บอกตรง เส้นสงขลานคร สายระโนด ขับรถกันแย่ มากๆๆครับ เพราะมันต้องวิ่ง สวนทางกัน  รอทางสี่เลนส์เสร็จ คงดีขึ้นครับ ถ้าหลีกเหลี่ยงได ควรหลีกเหลี่ยงครับ เส้นทางนี้ ขับขี่ปลอดภัย ครับ แหม่ แอบมาสงขลาก้ไม่บอก จะออกไปดูรถสวยๆมั่งนิ mon57

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 02:30:32 PM »
mon3 ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ประสบการณ์ จะสอนให้เรา ไม่ประมาท มากขึ้นเนอะครับ นี่ขนาดขี่เลนท์ตัวเองแท้ๆ

ขับขี่ปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ  .. ช่วงเนิน คอสะพาน .. หรือ โค้งหักศอกต่าง ๆ ต้องระวัง ฝั่งตรงข้ามเค้าบานมากินเลนเรานะครับ mon3

ขอบคุณครับ ใช่ครับมันทำให้ผมต้องระวังมากยิ่งขึ้น ไปช้าๆ เจอโค้ง,มุมอับหรือเนินที่มองไม่เห็นเลนตรงข้าม ยกคันเร่งก่อนเลย ถึงช้าดีกว่าไม่ถึงครับ  mon6

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 02:40:45 PM »
บอกตรง เส้นสงขลานคร สายระโนด ขับรถกันแย่ มากๆๆครับ เพราะมันต้องวิ่ง สวนทางกัน  รอทางสี่เลนส์เสร็จ คงดีขึ้นครับ ถ้าหลีกเหลี่ยงได ควรหลีกเหลี่ยงครับ เส้นทางนี้ ขับขี่ปลอดภัย ครับ แหม่ แอบมาสงขลาก้ไม่บอก จะออกไปดูรถสวยๆมั่งนิ mon57

ใช่ครับ กำลังขยายถนน ผมนานๆไปทีครับทางเส้นทางนั้น เมื่อวานที่ได้วิ่งเส้นนั้นเพราะพยายามหาเส้นที่วนเป็นลูปได้ นครศรี-สงขลา-หาดใหญ่-พัทลุง-นครศรี  mon61 จะได้ไม่ต้องย้อน 555 คุณNongk69 เดี๋ยววันหน้าผมไปอีกแล้วจะบอกนะครับ อยากไปขี่รถด้วยนิ หากศูนย์หาดใหญ่เปิดได้เจอกันบ่อยๆแน่เลย  mon57

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 03:29:11 PM »
ยินดีเลยครับ ว่างๆเชิญ ร่วมแจ่มได้นะครับ  ที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาว Ducati Hatyai ครับ
 mon57
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=5112.700
 mon57

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 10:38:32 PM »
เส้นนั้นอันตรายจริงๆครับ ช่วงคอสะพานเป็นเนินสูงกว่าระดับถนนปกติ ขับขี่ปลอดภัยด้วยครับ abc32

ออฟไลน์ changnoii

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 02:30:27 PM »
โนดบ้านผมๆๆ แต่มั้งนี้มาเข้อยู่กรุงเตบสะแล้วเดะ ไว้ว่างยาวว่าอีเข้หลบโนดแลนิ่ กทม-ระโนด น่าว่า เข้กันเข็ดเอว ฮ่าๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 02:58:44 PM »
มาต่ะ น้องบ่าวเฮอ หว่างนี้ โนด หาช่ายยังแต่โหนด กะ ไผ่แล้วนิ มาแลมั่งต่ะ เจริญจังฮู้แล้ว มี 4 เลน แล้วกันน่ะ mon43