ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนถ่ายของเหลว ducati นอกศูนย์ ได้ที่ไหนzoneบางซื่อ  (อ่าน 3119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit DCG

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
แนะนำด้วยครับ
อยากหาร้านservice รถducati พวกเปลี่ยนถ่ายน้ำมัน. ของเหลว
Zone บางซื่อ. จรัญ พระรามหก แถวๆย่านนี้มีไหมใครอยู่แถวนี้แล้วมีร้านประจำแนะนำด้วยคับ

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
ถ้าจำทำจริงๆ ทำไมจำกัดเเค่พื้นที่ที่อยู๋ละครับ

ทำไมไม่ไปร้านที่เค้าชำนาญเเละมีเครื่องมือจริงๆละครับ

ร้านพี่บอย ลาดพร้าว รึไม่ก็ MPK ก็ได้ครับ

เครื่องมือครบ ความชำนาญเต็มที่ครับ

ปล.ส่วนรุ่นเก่าๆ ผมไม่ทราบนะครับ เเต่ 2 ที่นี้สามารถทำรถรุ่นใหม่ๆที่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษได้ครับ

ออฟไลน์ Krit DCG

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
ก็จิงครับ
เพราะปกติก็ให้ร้านที่ลาดพร้าวทำให้ละคับ

แค่เกิดอารมขี้เกียจขี่รถไปทิ้งไว้เท่านั้น เผื่อมีอู่แถวบ้านที่ตกสำรวจ
 mon6

ออฟไลน์ moomin

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • Me my bikE
Re: เปลี่ยนถ่ายของเหลว ducati นอกศูนย์ ได้ที่ไหนzoneบางซื่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 03:57:52 PM »
ว่าแต่ที่ลาดพร้าวนี่อยู่ ซอยไหน จุดสังเกตมีอะไรบ้างอ่ะครับ เห็นเค้าแนะนำเหมือนกัน อู่คุณ บอย เนี่ยะ แนะนำหน่อยคัรบ

ออฟไลน์ หมูแดง

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: เปลี่ยนถ่ายของเหลว ducati นอกศูนย์ ได้ที่ไหนzoneบางซื่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:59:55 AM »
ว่าแต่ที่ลาดพร้าวนี่อยู่ ซอยไหน จุดสังเกตมีอะไรบ้างอ่ะครับ เห็นเค้าแนะนำเหมือนกัน อู่คุณ บอย เนี่ยะ แนะนำหน่อยคัรบ
ร้านพี่บอย อยู่ลาดพร้าวซอย 64 ครับ ตรงเข้าไป เลี้ยวขวาตรง seven eleven มองขวามือจะเห็นอู่ซ่อม รถยนต์ประตูเขียว หรือ หลังคาเขียวนี่หล่ะ อยู่ติดๆกับร้านซ่อม มอไซค์ทั่วไป ครับ mon42