ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเจ้า 795 นี่ทำความเร็วได้สูงสุดเท่าไหร่คับ  (อ่าน 7736 ครั้ง)

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
มีใครเคย จับเวลาไหมครับหรือทางบริํษัทเครม 0-100 ไว้กี่วิครับ ผมไม่กล้ามานั่งมองเวลาขี่เองมองไม่ทันครับ     ถ้าใครมีข้อมูล ช่วยแชร์หน่อยครับ 

เอาแค่เฉพาะจาก 0-100 ครับว่ากี่วิ   mon40    อยากรู้เพื่อเปรียบเทียบกับรถยนต์สปอตร์ เฉยๆครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ okumura

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • What ever i do it's me!!!
213 หมดทางซะก่อนครับ
Don't drawing dream only in the air!!!
089-4704448

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
210 ยังน่าจะเค้นต่อได้นิดหน่อย...
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
มีใครเคย จับเวลาไหมครับหรือทางบริํษัทเครม 0-100 ไว้กี่วิครับ ผมไม่กล้ามานั่งมองเวลาขี่เองมองไม่ทันครับ     ถ้าใครมีข้อมูล ช่วยแชร์หน่อยครับ 

เอาแค่เฉพาะจาก 0-100 ครับว่ากี่วิ   mon40    อยากรู้เพื่อเปรียบเทียบกับรถยนต์สปอตร์ เฉยๆครับ
4.3 วินาทีครับ.

ออฟไลน์ nratti21

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • กระพริบตา
เคยอบรมการขับขี่ปลอดภัยกับ บ. shall เขาบอกเสมอว่าเวลาขับขี่ให้นึกเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดล่วงหน้าไว้ตลอดครับ ขับขี่ปลอดภัยทุกท่านครับ
วินาที

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• **

4.3 วินาทีครับ.

ขอบคุณครับพี่ ผมอยากรู้มานานแล้ว      mon57

ออฟไลน์ Onemanshow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
ส่วนตัวผม ไม่ทราบว่า 0-100 ใช้เวลาเท่าไหร่ แต่รู้ว่าขึ้นเร็วมาก
ส่วนความเร็วที่ทำได้ แบบสุดแล้วสุดอีก ไปไหนไม่ได้อีกแล้ว คือ 223 คับ(ต้องหมอบนะคับ ไม่มอบมีหงายเงิบแน่ๆ 555) เส้นทางที่วิ่ง ทั้งตรง ทั้งยาวมากคับ (เพชรบูรณ์-ลพบุรี)
จากการสังเกตุ พอความเร็วถึง 223 ความเร็วจะถูกตัดเหลือ 222 (หากยังบิดค้างอยู่ ก็จะขึ้นไปที่ 223 แล้วก็ตัดเหลือ 222 อีก เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆคับ)
ผมใช้เกียร์ 6 ลากตั้งแต่ความเร็ว 130 ไปจนถึง 223 คับ

จากการสอบถามช่างที่ศูนย์ บอกว่าเป็นเรื่องของความปลอดภัยของเครื่องยนต์คับ หากไม่มีการตัดรอบเครื่องยนต์ อาจทำให้ได้รับความเสียหายได้คับ

ออฟไลน์ piira [P]

• *
  • Moto GP point: +0/-0
ความรู้สึกผมอาจจะเหมือนหลายๆคนนะคับ เวลาขับรถยนต์ที่ความเร็ว 140++km/h ก็เริ่มกลัวๆเกร็งๆแล้ว แต่พอมาขี่เจ้ามอนสเตอร์ ความเร็วที่140km/h เป็นเรื่องปกติไปเลย

ผมขี่เส้นสุวรรณภูมิ ได้แค่190km/h ก็ตื้อแล้ว(ผมก็งงทำไมได้แค่นี้55) นึกได้เหลือเกียร์ที่ 6 อีกเกียร์ งัดปุ๊ปความเร็วก็เพิ่มไปที่ 210++km/h วิญญาณนิกกี้ เฮย์เดน สิงสถิตเลยทีนี้

ปล.ผมขี่ไม่ค่อยเร็วนะคับ ที่อัดไปซะ210++เพราะอยากรู้ performance ของรถเท่านั้น รู้แล้วก็พับเก็บในความทรงจำครับ คิดว่าทำบ่อยๆคงไม่ดีแน่ๆ ;)

ออฟไลน์ เม@DKC

• จงนำชีวิตไปตามความฝัน
ผมต้องมีปัญหาเเน่เลย มือบิดได้เเค่ 140  mon19 mon19

เเต่ก็ยังใจเกินร้อย  mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
ผมต้องมีปัญหาเเน่เลย มือบิดได้เเค่ 140  mon19 mon19

เเต่ก็ยังใจเกินร้อย  mon16 mon16 mon16

ถ้าเจอทางตรงลาดยางเรียบๆและแต่งตัวพร้อม ยังไงมีเกินสองร้อยสบายๆครับ
ผมวิ่งคอนกรีตไม่เคยเกิน 180 ก็สยองมากๆแล้ว รถมันเด้งๆ แต่ลาดยางเรียบๆนี้หวานเลย
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ เม@DKC

• จงนำชีวิตไปตามความฝัน

ถ้าเจอทางตรงลาดยางเรียบๆและแต่งตัวพร้อม ยังไงมีเกินสองร้อยสบายๆครับ
ผมวิ่งคอนกรีตไม่เคยเกิน 180 ก็สยองมากๆแล้ว รถมันเด้งๆ แต่ลาดยางเรียบๆนี้หวานเลย
ผมเริ่มอยากได้กันสบัดละ  ของอะไรดีคับ