ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาดับเครื่องติดไฟแดง ดับเครื่องตรงไหนครับ ? บิดกุญแจ หรือ กดสวิตซ์  (อ่าน 2254 ครั้ง)

ออฟไลน์ KhoonKhao

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +11/-1
คือผมสงสัยว่ามีสวิตซ์อยู่ที่แฮนด์ขวา
ในคู่มือเขียนว่าใช้ในกรณีฉุกเฉินที่ต้องการดับเครื่องโดยเร็ว ตามภาพที่ 46 เลข 1

ผมเลยสงสัยว่า ตอนดับเครื่องติดไฟแดง ควรใช้บิดกุญแจตามภาพที่ 42 หรือกดสวิตซ์ตามภาพที่ 46 ครับ

และอยากทราบว่าสวิตหมายเลข 1 ในภาพที่ 46 จริงๆแล้วควรจะใช้ในกรณีไหนครับ

ขอบคุณครับ  mon32

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
สวิตซ์ Off - run ที่คันเร่งขวามือครับ..
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ kaakumijung

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
ปิดแค่สวิตซ์ ตามภาพ 46 ครับ เพราะปั้มดูดน้ำมันจะได้ทำงานตลอด ถ้าปิดกุญแจจะเป็นการปิดระบบทั้งหมด.แล้วตอนสตาร์ทใหม่จะทำให้ออกตัวดับครับ เพราะ ปั้มมันดูอากาศเข้าไปด้วยครับ ทำให้น้ำมันขาดตอน
เท่าที่ผมรู้มาครับ ผิดถูกประการใดโปรชี้แนะครับ
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ปิดสวิตช์ทุกกรณีครับ ทั้งไฟแดง และ จอดดับเครื่องแบบเลิกขับ ผมจะตัดสวิตซ์เป็นอันดับแรกครับ แล้วค่อยไขกุญแจ  mon15
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Saints two wheels

• Moto GP point: +3/-0

ออฟไลน์ DHAMMADA7

• Moto GP point: +1/-0
กดสวิตซ์ จ้าาาาาา  mon43

ออฟไลน์ KhoonKhao

• **
  • Moto GP point: +11/-1
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากๆครับ  mon32

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
ปิดแค่สวิตซ์ ตามภาพ 46 ครับ เพราะปั้มดูดน้ำมันจะได้ทำงานตลอด ถ้าปิดกุญแจจะเป็นการปิดระบบทั้งหมด.แล้วตอนสตาร์ทใหม่จะทำให้ออกตัวดับครับ เพราะ ปั้มมันดูอากาศเข้าไปด้วยครับ ทำให้น้ำมันขาดตอน
เท่าที่ผมรู้มาครับ ผิดถูกประการใดโปรชี้แนะครับ
เยี่ยม mon57

ออฟไลน์ guitarmu

• **
    • Facebook (Ake-Biker Rama II)
ปิดสวิตช์ทุกกรณีครับ ทั้งไฟแดง และ จอดดับเครื่องแบบเลิกขับ ผมจะตัดสวิตซ์เป็นอันดับแรกครับ แล้วค่อยไขกุญแจ  mon15
เหมือนผมเลยครับ mon57

ออฟไลน์ lek mammoth

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
แล้วแต่จังหวะครับ....ถ้านานปิดสวิทซ์กุญแจ   ถ้าไม่นานปุ่มoff-on

ออฟไลน์ Joker

• Moto GP point: +0/-0
สงสัยเหมือนกันเลยครับ ได้คำตอบละ

ขอบคุณครับ mon57