ผู้เขียน หัวข้อ: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ  (อ่าน 17065 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit DCG

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
Re: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:44:09 PM »

2" ครับ ผมขับเข้า condo ก็ปล่อยไหล หรือไม่ก็ดับเครื่องเข้าไปเลย เกรงใจเพื่อนบ้านเหมือนกัน

แต่ชอบตอนขับครับ เบิ้ลที ทางแหวกให้เลยครับ ไปสบายๆๆ  mon61
[/quote]
พี่แน็คจัดรีวิว มาดิ  อยากฟัง ว่าแต่โดนมาเท่าไหร่คับ  ชักไม่อยากจะรอท่อศูนย์แล้ววว
[/quote]

มีรีวิวลำแรกครับ
Linkนี้เลยครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=991.0

Ducati Bikers Thailand

Re: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:44:09 PM »
//

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:15:32 PM »
หลังจากอัพversion แล้วถ้าลงรูปหรือclip ให้หน่อยจะขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:25:07 PM »

2" ครับ ผมขับเข้า condo ก็ปล่อยไหล หรือไม่ก็ดับเครื่องเข้าไปเลย เกรงใจเพื่อนบ้านเหมือนกัน

แต่ชอบตอนขับครับ เบิ้ลที ทางแหวกให้เลยครับ ไปสบายๆๆ  mon61

พี่แน็คจัดรีวิว มาดิ  อยากฟัง ว่าแต่โดนมาเท่าไหร่คับ  ชักไม่อยากจะรอท่อศูนย์แล้ววว
[/quote]

มีรีวิวลำแรกครับ
Linkนี้เลยครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=991.0
[/quote]
ผมได้ยินเสียงรถพี่วันงานละ  โหดมาก  แต่มีเสียงแหลมปลายนิสสสสสสสส 
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:12:58 PM »
มารีวิว การ Modify ท่อของช่างหรีด Ver2. ให้นะครับ

เอาเรื่องความคุ้มค่าก่อน
1. เสียง - ได้ความดิบมาเต็มกับท่อ 2" เสียงแน่นเป็นลูกๆ ไม่แตก เบิ้ลที่กระจายครับ
2. รูปทรง - ท่อทรงเดิม แต่ปลายผมว่ามันหล่อขึ้นนิดๆ
3. ความร้อน - อันนี้ประทับใจ ท่อเดิมไม่มีใยแก้ว แต่ถ้า modify จะทำใส้ใหม่ พันใยแก้ว ความร้อนลดลง แบบเห็นผล แฟนไม่บ่นแล้ว แต่ยังสู้ท่อแต่งแบบคาร์บอนหรือ ไทเทเนียม ไม่ได้นะ
4. ราคา - ข้างละพัน ฟังไม่ผิด คู่ละ 2 พันครับ  mon47

สิ่งที่พึงกังวล
1. ถ้าอยู่คอนโดหรือหมู่บ้าน คงต้องเกรงใจครับ ไหลๆเข้าบ้านหรือไม่ก็ดับเครื่องไหลเข้ามา
2. เรื่องของประกันในส่วนของท่อ แต่ถ้าไม่เปลี่ยนของศูนย์ก็ขาดหมดแหละ เฉพาะท่อนะ
3. พี่หนวด - เป็นเป้าสายตาดีเหลือเกิน ส่วนมากผมรู้ว่าข้างหน้ามีป้อม ก็กำคลัชเข้าไปเลย ...  mon6

เอ๊าๆๆ ปล่อยคลิปเสียงให้นะครับ เห็นหลายคนรอดู Ver2. กัน ผมถ่ายจากมือถือนะ เสียงแตกๆนิดๆ แต่ของจริงรับรองมัน พะยะคะ วันออกทริปเมืองกาญ มาฟังของจริงกันได้คร้าบบบ  mon43

ออฟไลน์ Krit DCG

• Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 03:02:20 PM »
ยินดีด้วยคับ
ของ ผมถอดท่อไปแก้แล้วหละ
และพร้อมทำต้นแบบsilencer สำหรับคนที่ไม่ต้องการมีปัญหากับข้างบ้าน55
อีก2-3วัน น่าจะได้ต้นแบบsilencerของ "ท่อสูตรเดิม" เรียกยังงี้ถูกไหมหว่า

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:32:43 PM »
มารีวิว การ Modify ท่อของช่างหรีด Ver2. ให้นะครับ

เอาเรื่องความคุ้มค่าก่อน
1. เสียง - ได้ความดิบมาเต็มกับท่อ 2" เสียงแน่นเป็นลูกๆ ไม่แตก เบิ้ลที่กระจายครับ
2. รูปทรง - ท่อทรงเดิม แต่ปลายผมว่ามันหล่อขึ้นนิดๆ
3. ความร้อน - อันนี้ประทับใจ ท่อเดิมไม่มีใยแก้ว แต่ถ้า modify จะทำใส้ใหม่ พันใยแก้ว ความร้อนลดลง แบบเห็นผล แฟนไม่บ่นแล้ว แต่ยังสู้ท่อแต่งแบบคาร์บอนหรือ ไทเทเนียม ไม่ได้นะ
4. ราคา - ข้างละพัน ฟังไม่ผิด คู่ละ 2 พันครับ  mon47

1. ถ้าอยู่คอนโดหรือหมู่บ้าน คงต้องเกรงใจครับ ไหลๆเข้าบ้านหรือไม่ก็ดับเครื่องไหลเข้ามา
2. เรื่องของประกันในส่วนของท่อ แต่ถ้าไม่เปลี่ยนของศูนย์ก็ขาดหมดแหละ เฉพาะท่อนะ
3. พี่หนวด - เป็นเป้าสายตาดีเหลือเกิน ส่วนมากผมรู้ว่าข้างหน้ามีป้อม ก็กำคลัชเข้าไปเลย ...  mon6

เอ๊าๆๆ ปล่อยคลิปเสียงให้นะครับ เห็นหลายคนรอดู Ver2. กัน ผมถ่ายจากมือถือนะ เสียงแตกๆนิดๆ แต่ของจริงรับรองมัน พะยะคะ วันออกทริปเมืองกาญ มาฟังของจริงกันได้คร้าบบบ  mon43

โคตรโหดเลย พี่   mon14 mon14
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:28:03 PM »
ปลายท่อสวยขึ้นนะครับ ^^

ปล. แอบไปถอยกันล้มมาเมื่อไหร่คับนี่  mon47
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:42:56 PM »
ปลายท่อสวยขึ้นนะครับ ^^

ปล. แอบไปถอยกันล้มมาเมื่อไหร่คับนี่  mon47

คุณหมู ว่าจะรอแหละคับ แต่ช่วงนี้ขี่บ่อย เลยไม่อยากเสี่ยง ติดของ moto มาคับ  mon40  mon40  mon40

ออฟไลน์ Paroach(POSH DCG!!)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:58:34 PM »
ขับมันส์ขึ้น เสียงลั่นซะใจ

ใครเบื่อๆท่อเดิม แนะนำเลยครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:02:18 PM »
 mon57 เสียงมันแหล่มมากครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:11:44 PM »

ข้อ 2 นี่ไม่ต้องห่วงครับ

จะ mivv, akrapovic, zard, arrow, vance & hines, หรือ แม้กระทั่ง termig เอง ถ้าไม่ยอมซื้อกับศูนย์ เราไขน๊อตท่อปุ๊ป ประกันท่อไอเสียจบทันทีครับ

mon6
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:06:08 PM »
ผมขอคิดต่างนะครับ ผมได้รับท่อตั้งแต่เช้าวันนี้แล้วแต่พึ่งแกะห่อออกใส่ดูเมื่อกี้ ยอมรับว่าเสียงใช้ได้เลยครับ แต่งานไม่เนียนเลย ไม่รู้ของท่านอื่นเป็นกันบ้างไหม ท่อของผมมีรอยเชื่อมเป็นรอยที่ปลายท่อเห็นได้ชัดเจน และยังมีอีก2-3จุดที่ไม่เนียนสักเท่าไหร่ รู้สึกเสียดายท่อเดิมไงก็ไม่รู้ mon29
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 07:44:40 AM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

ออฟไลน์ KNOT...

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:34:12 PM »
รายงานตัวไปรับท่อมาแล้วครับ เสียงแน่น บูมๆ ออกมาเป็นลูกๆเลยครับ ส่วนเสียงก็ดังสนั่นลั่นทุ่งพอๆกะท่อแต่งเลย
ผมอยู่แถวนวมินทร์อเวนิวนะครับ ใครสนใจจะลองฟังเสียงก็ยินดีครับ  mon57

ปล.ไปทดลองขี่มารู้สึกว่าทั้งรถเล็กและรถใหญ่จะเกรงใจหลีกทางให้ตลอดเลย ส่วนติดไฟแดงนี่จากมองอยู่แล้วเลยพาลมองเยอะขึ้นไปอีก อายจัง  mon17

ออฟไลน์ KNOT...

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:35:53 PM »
อีกนิดคุณ Krit ไปหุ้ม Carbon ร้านไหนบอกด้วยนะครับ
เพราะเรารู้เราจะ........ตามไปดู  mon57

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:15:19 PM »
ผมขอคิดต่างนะครับ ผมได้รับท่อตั้งแต่เช้าวันนี้แล้วแต่พึ่งแกะห่อออกใส่ดูเมื่อกี้ ยอมรับว่าเสียงใช้ได้เลยครับ แต่งานไม่เนียนเลย ไม่รู้ของท่านอื่นเป็นกันบ้างไหม ท่อของผมมีรอยเชื่อมเป็นรอยที่ปลายท่อเห็นได้ชัดเจน และยังมีอีก2-3จุดที่ไม่เนียนสักเท่าไหร่ รู้สึกเสียดายท่อเดิมไงก็ไม่รู้ mon29

เอาตะไบแต่งเอาได้ไหมครับ อยากทำแต่ก็กลัวไม่เนียนเหมือนกัน

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:16:38 PM »

เอาตะไบแต่งเอาได้ไหมครับ อยากทำแต่ก็กลัวไม่เนียนเหมือนกัน
วันนี้โทรถามช่าง มาแล้วครับ บอกเป็นรอยเพราะโดนสปาร์คเวลาเชื่อม mon14 ปัดเงาหายว่างั้น mon36

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:19:39 PM »

คิว พอถ่ายรูปให้ดูได้มั้ยคับ ผมอาจจะสังเกตุไม่ละเอียด ตอนรับมาของผมก็เลอะเทอะเหมือนกัน แต่ก่อนใส่ก็ทำความสะอาดยกใหญ่

รอยเยอะเหมือนกัน แต่ผมใช้น้ำยาขัดๆ ลบลอยหน่อยก็เลยทำใจได้ครับ  mon32

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:20:49 PM »

คิว พอถ่ายรูปให้ดูได้มั้ยคับ ผมอาจจะสังเกตุไม่ละเอียด ตอนรับมาของผมก็เลอะเทอะเหมือนกัน แต่ก่อนใส่ก็ทำความสะอาดยกใหญ่

รอยเยอะเหมือนกัน แต่ผมใช้น้ำยาขัดๆ ลบลอยหน่อยก็เลยทำใจได้ครับ  mon32
จัดให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:28:33 PM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:47:04 PM »

จัดให้ครับ

ของคิว หนักกว่าผมเยอะเลยครับ ผมอึ๊งเหมือนกันนะถ้าเจอแบบนี้ เพราะวันที่ไปรับผมไม่เห็นของคิว เพราะเขา pack แล้ว

พอดีผมไปรับพร้อมน้องพอช ซึ่งของน้องก็สภาพคล้ายของผม

น่าจะอยู่ที่ฝีมือช่างแล้วครับแบบนี้  ก็เป็นอีกเคสนึงนะครับ ให้เพื่อนๆตัดสินใจกันให้ดี อาจจะต้องคอยกำกับช่างแล้วหละครับ

เอาใจช่วยนะคับคิว ลองปัดดูก่อนก็ได้ครับ อาจจะกลับมาเงาเหมือนเดิม  mon57

PS. ผมรอรีวิว MIVV อยู่นะท่อมันหล่อจิงๆ  mon48  mon48  mon48

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:02:33 AM »
ถ้าเจออย่างนี้คงลงไปทรุดอยู่กับพื้นเลยอะครับ ถ้่าเปลี่ยนร้านจะดีไหมครับ หรือเอาไปปัดจะหายจริงเหรอ