ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้เจ้าใบรับรถนี่ีใช้แทนป้ายทะเบียนได้กี่วันครับ  (อ่าน 4509 ครั้ง)

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
ไม่อยากมีเรื่องกับพี่หนวด ชอบมาตรวจไม่มีแผ่นป้าย ก็มันยังไม่ได้นี่นา ครั้นจะเอารถจอดอยู่กับบ้านก็อึดอัดกว่าตอนรอรถเสียอีก ถามหน่อยครับ มันใช้อ้างกับด่านเวลาเรียกได้สักกี่วัน ตอนนี้ผมรับรถมาอาทิตย์นึงละ รับวันที่ 1 กะเอาปากกาเขียนต่อให้เป็นวันที่ 10 ไปเลยจะได้ใช้ต่ออีกสักอาทิตย์นึง... abc17

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0
Re: ไอ้เจ้าใบรับรถนี่ีใช้แทนป้ายทะเบียนได้กี่วันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 06:28:27 PM »
ตามกม.มันยังขี่ไม่ได้นี่ครับ คือถ้าโดนจับยังงัยเราก็ผิดอะ ผมขี่หลบๆเอา แล้วก้อพก.. ติดตัวไว้หน่อยอะ แต่ตอนนี้ได้ป้ายแล้วไม่ต้องกลัวอะไร

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: ไอ้เจ้าใบรับรถนี่ีใช้แทนป้ายทะเบียนได้กี่วันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:17:28 PM »
ใครบ้างซื้อรถไปแล้วไม่อยากเอารถออกมาขี่ จ่ายเงินไปเท่าไหร่เพื่อจะซื้อรถ ดันต้องเอารถมาจอดไว้ที่บ้านจนกว่าจะได้ป้ายทะเบียน เล่มทะเบียน โห แบบนี้จะรีบจ่ายเงินไปทำไม

แก้ปัญหาที่ปลายเหตุจริงๆ จริงๆน่าจะออกกฎหมายไว้เลยว่า ได้ทะเบียนรถเมื่อไหร่ค่อยจ่ายเงินซื้อรถ หรือไม่ก็จะทำสัญญาซื้อขายได้ได้ก็ต่อเมื่อป้ายทะเบียน เล่มทะเบียนพร้อมแล้ว กฎหมายแบบนี้เอาไว้ให้ตำรวจหากินชัดๆ  mon49 mon49 mon49

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:21:12 PM »
วันเสาว์ที่ผ่านมาพึ่งโดนใบแดงไปเองครับ พี่หนวดขอเรื่องไม่มีทะเบียน ให้ไปคิดว่าขึ้นทางด่วน  mon6  mon6  mon6

ประมาณ 30 หลังจากรับรถครับ sale แจ้งว่าประมาณนั้น แต่ยังไงถ้าเจอพี่หนวด ก็ผิดอยู่ดีคับ  mon8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:23:43 PM โดย nakzido (แน๊ค) »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:16:09 PM »
งั้นคงต้องหูไวตาไว เอาตังค์ค่าปรับมาเติมน้ำมันดีกว่า  mon8

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:46:29 PM »
เคยถามพี่ตำรวจที่ด่านเค้าบอกว่า ไม่เกิน 90 วันหรือใช้รถระยะไม่เกิน 3,000 กิโลนะครับ ข้อมูลนี้สำหรับรถยนต์นะครับไม่แน่ใจว่ามอเตอร์ไซด์เหมือนกันมั้ย

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:58:42 PM »
 Sale บอกว่า 15วันคับ ที่เค้าตั้งกำหนดระยะเวลา ก็เพราะให้ขี่รถกลับบ้านนั้นแหละคับ ก็อย่างที่เพื่อนๆบอกนั้นแหละคับ ยังขี่ไม่ได้ รถเราก็เหมือนรถเก๋งป้ายแดง ถึงยังไงก็ขี่คับ ก็ใจมันรักนี่ จะให้นั่งดูลูกสุดที่รักฝุ่นจับได้อย่างไร 555
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 01:04:33 AM »
ผมเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้ป้ายเล้ย  mon40

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:10:19 AM »
รับรถ 26.11.2011 ครับ

ณ. ปัจจุบัน 09.02.2012

ยังไม่ได้ป้ายเลยครับ โทร.ตามพี่เซลทุกสัปดาห์ abc52
เลขที่จอง คือ 55 ซึ่ง ได้ตั้งนานแล้วครับ mon3 เบื่อขี่รถไม่มีป้ายเหมือนกัน เวลาจอดติดไฟแดงเดี๋ยวจะเข้าใจว่า รถอินวอย mon6 โดนเรียกมาสองสามรอบละ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Sumozang

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:00:04 AM »
ผมได้รถมา ปลายเดือน 12 ได้ป้าย ปลายเดือน 1 น่ะครับ
จองเลข 5 ไป ก็ไม่ช้านะ
เจอตำรวจก็บอกว่ายังไม่ได้ป้าย ชิวๆครับ รถเราถูกกฏหมาย ไม่ต้องเครียด  mon57

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:04:37 AM »
โชคดีครับผมอยู่ภูเก็ต ตำรวจไม่ค่อยยุ่งกับ BB ซักเท่าไหร่ ขับผ่านด่านฉลุยครับ  mon42

ป.ล.อยากได้ป้ายเร็วๆ เหมือนกัน

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:15:21 AM »
โชคดีครับผมอยู่ภูเก็ต ตำรวจไม่ค่อยยุ่งกับ BB ซักเท่าไหร่ ขับผ่านด่านฉลุยครับ  mon42

ป.ล.อยากได้ป้ายเร็วๆ เหมือนกัน

เหมือนกันอยู่ ตจว. ตำรวจไม่ค่อยยุ่งกับรถใหญ่เลย เคยเจอตั้งด่าน ผมก็ขับผ่านไปเฉยๆงั้นแหละ สงสัยมัวตะลึงกับรถ Ducati เลยลืมโบก  mon16
ระยอง ฮิ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:52:16 PM »
เคยถามพี่ตำรวจที่ด่านเค้าบอกว่า ไม่เกิน 90 วันหรือใช้รถระยะไม่เกิน 3,000 กิโลนะครับ ข้อมูลนี้สำหรับรถยนต์นะครับไม่แน่ใจว่ามอเตอร์ไซด์เหมือนกันมั้ย

ปัญหามันคือไม่มีกฏตายตัวน่ะสิครับ แล้วแต่อารมณ์พี่เค้า พี่พยามหลบสุดชีวิตอ่ะโด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:53:42 PM »
รับรถ 26.11.2011 ครับ

ณ. ปัจจุบัน 09.02.2012

ยังไม่ได้ป้ายเลยครับ โทร.ตามพี่เซลทุกสัปดาห์ abc52
เลขที่จอง คือ 55 ซึ่ง ได้ตั้งนานแล้วครับ mon3 เบื่อขี่รถไม่มีป้ายเหมือนกัน เวลาจอดติดไฟแดงเดี๋ยวจะเข้าใจว่า รถอินวอย mon6 โดนเรียกมาสองสามรอบละ

อารมณ์เดียวกันเลยครับผมก็จองเลขคงนานกว่าจะได้

ออฟไลน์ LoVE @ 1sT BiKE [Au]

• Moto GP point: +1/-0
  • European Motorizer
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:57:59 AM »
ถ้าผมได้เลขก่อนรถแล้ว วันรถออก เอาใบจองเลขไปให้เซลล์ รอนานไหมครับกว่าจะได้ทะเบียน

มีวิธีให้ได้รถพร้อมเลขทะเบียนติดมาพร้อมเลยไหมครับ
Yee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 01:17:11 PM »
ถ้าผมได้เลขก่อนรถแล้ว วันรถออก เอาใบจองเลขไปให้เซลล์ รอนานไหมครับกว่าจะได้ทะเบียน

มีวิธีให้ได้รถพร้อมเลขทะเบียนติดมาพร้อมเลยไหมครับ

ผมก็เช่นเดียวกันครับผมจองเลขไว้เมื่อเดือน พฤษภาปีที่แล้ว จริงๆ จะเอาไว้ใส่คันเก่า พอดีปลายปีขายคันเก่ามาจองคันนี้ ป้ายก็ยังไม่ออก (นานมาก) ซึ่งหมวดพยันชนะมันออกเมื่อมกราคมที่ผ่านมานี่เอง ฬษค วันรับรถผมเอาใบจองให้เซลบอกว่าป้ายผมออกแล้วนะ เซลบอกว่าอันนี้ต้องอยู่ที่่ไฟแนนซ์ครับว่าจะส่งเรื่องเร็วหรือช้า เพราศูนย์ก็ต้องรอป้ายที่ส่งกลับมาจากไฟแนนซ์เหมือนกัน นี่ก็1 อาทิตย์ผ่านไปยังเงียบอยู่ครับ

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 01:34:00 PM »

ผมก็เช่นเดียวกันครับผมจองเลขไว้เมื่อเดือน พฤษภาปีที่แล้ว จริงๆ จะเอาไว้ใส่คันเก่า พอดีปลายปีขายคันเก่ามาจองคันนี้ ป้ายก็ยังไม่ออก (นานมาก) ซึ่งหมวดพยันชนะมันออกเมื่อมกราคมที่ผ่านมานี่เอง ฬษค วันรับรถผมเอาใบจองให้เซลบอกว่าป้ายผมออกแล้วนะ เซลบอกว่าอันนี้ต้องอยู่ที่่ไฟแนนซ์ครับว่าจะส่งเรื่องเร็วหรือช้า เพราศูนย์ก็ต้องรอป้ายที่ส่งกลับมาจากไฟแนนซ์เหมือนกัน นี่ก็1 อาทิตย์ผ่านไปยังเงียบอยู่ครับ
ใจเย็นครับ เด๋วก็ได้  ของผม   อขม   ไม่ีรู้เมื่อไหร่  แต่ก็รอ.......
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon