ผู้เขียน หัวข้อ: *** สอบถามเรื่องการตั้งเบรคหลัง***  (อ่าน 2437 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom_volvo850

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
*** สอบถามเรื่องการตั้งเบรคหลัง***
« เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 03:48:08 AM »
สวัสดีครับอยากสอบถามวิธีการตั้งเบรคหลังครับ เวลาใช้เบรคหลัง กดจนมิด รู้สึกว่า caliper มันไม่จับจานครับ ถึงจับก็น้อยมากๆๆ เพื่อนๆใครรู้วิธีตั้งให้เบรคแข็งขึ้นบ้างครับ ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

*** สอบถามเรื่องการตั้งเบรคหลัง***
« เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 03:48:08 AM »
//

ออฟไลน์ tippaya

• Imposible is Noting
  • Ducati Owner
  • ;)
Re: *** สอบถามเรื่องการตั้งเบรคหลัง***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 11:41:34 PM »
ผมก็เจอปัญหานี้ครับแต่แก้ไขได้แล้วครับ
ปัญหาคือ มีอากาศเสริมในน้ำมันเบรคแล้วไปอั้นที่คอลิเปอร์
แก้ปัญหา : ไล่อากาศออกและโดยการflushน้ำมันเบรคไปด้วยเพื่อไล่อากาศ สักรอบ 2 รอบนะครับก็okแล้ว
วิธีทำ : ดูใน youtube : front break fluid flush ประมาณนี้ครับ จะมีวิธีทำครับ (แบบบ้านๆแบบผมใช้ไซลิงค์ดูดแทนกระบอกดูด)
ลองทำดูนะครับ ไม่ยาก
Br.
Tippaya Phinit

ออฟไลน์ tom_volvo850

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: *** สอบถามเรื่องการตั้งเบรคหลัง***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 02:16:14 PM »
ผมก็เจอปัญหานี้ครับแต่แก้ไขได้แล้วครับ
ปัญหาคือ มีอากาศเสริมในน้ำมันเบรคแล้วไปอั้นที่คอลิเปอร์
แก้ปัญหา : ไล่อากาศออกและโดยการflushน้ำมันเบรคไปด้วยเพื่อไล่อากาศ สักรอบ 2 รอบนะครับก็okแล้ว
วิธีทำ : ดูใน youtube : front break fluid flush ประมาณนี้ครับ จะมีวิธีทำครับ (แบบบ้านๆแบบผมใช้ไซลิงค์ดูดแทนกระบอกดูด)
ลองทำดูนะครับ ไม่ยาก
ขอบคุณมากๆๆครับ