ผู้เขียน หัวข้อ: ใบขับขี่อายุไม่เกิน18ปีจำกัดCCไหมครับ?  (อ่าน 1335 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxkanin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อยากถามผู้มีความรู้ด้านกฏหมายหน่อยครับ พอดีอายุผมยังไม่ถึง 18 แต่อยากขับ BB ครับ mon61
แต่เคยได้ยินมาว่า ไม่เกิน 18 จะกัดที่ 110CC เกิน 18 แล้วไม่จำกัด CC ครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ mon48

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ MyTaLenT Tor

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ใบขับขี่อายุไม่เกิน18ปีจำกัดCCไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 09:50:38 PM »
จริงๆมันก็ขับได้แหละครับ  แต่ถ้าให้ดีก็ อายุสัก20ปีดีกว่านะครับ เพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา ประกันไม่รู้ว่าจะเครมให้เราได้หรือป่าวนะครับ