ผู้เขียน หัวข้อ: อกหักทำอย่างไรดีค่ะ  (อ่าน 10641 ครั้ง)

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
อกหักทำอย่างไรดีค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:02:11 AM »
ฮั่นแน่......    รีบคลิกเข้ามากันใหญ่เลยนะค่ะ mon47  mon15
 กะว่าวิภาดาจะอกหักละซี่ ไม่มีทางค่ะ
เพื่อนสนิทโดนผู้ชายทิ้งควรทำอย่างไรค่ะ จะปลอบเพื่อนค่ะ 
สงวนสิทธ์ห้ามคนที่เคยทิ้งผู้อื่นมาตอบกระทู้นะค่ะ เกลียดชายไม่รักดีค่ะ
my lovely Ducati ^^

Ducati Bikers Thailand

อกหักทำอย่างไรดีค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:02:11 AM »
//

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
Re: อกหักทำอย่างไรดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:22:25 AM »
อกหักเรื่องเล็ก อกเล็กเรื่องใหญ่คร้าบบบ
2012 Monster 795 - KhonKaen

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:34:47 AM »
อกใหญ่แล้วไม่ห่วงแระค่ะ

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:50:27 AM »

- -"
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:56:52 AM »

abc6
2012 Monster 795 - KhonKaen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:59:10 AM »
ฮั่นแน่......    รีบคลิกเข้ามากันใหญ่เลยนะค่ะ mon47  mon15
 กะว่าวิภาดาจะอกหักละซี่ ไม่มีทางค่ะ
เพื่อนสนิทโดนผู้ชายทิ้งควรทำอย่างไรค่ะ จะปลอบเพื่อนค่ะ 
สงวนสิทธ์ห้ามคนที่เคยทิ้งผู้อื่นมาตอบกระทู้นะค่ะ เกลียดชายไม่รักดีค่ะ
หลักๆ ก้อ ต้องมีสติครับ เพราะอาจมีการทำร้ายตัวเองได้สูง หรือประชดชีวิต อย่าปล่อยให้อยู่คนเดียวเปนอันขาด
ให้คิดถึง คนที่รักเราไม่มีเสื่อมคลาย คุณพ่อคุณแม่ครับ กลับบ้านสักพัก
ให้เขาได้พูด ได้ระบายกะใครก้อได้ ให้เยอะที่สุด จะดีมากครับ
หากิจกรรมให้ทำ หรือเดินทาง ( ที่ไม่ซ้ำกะแฟนเก่านะ)
ไปทำอะไร ก้อได้ ให้ อะดรีนาลีน ฉีดแรงๆ หรือให้ เอนโดรฟินหลั่ง
ตอนนี้ นึกออกเท่านี้ครับ เดี๋ยวมาตอบเพิ่มครับ นอนต่อก่อง

E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:15:32 AM »
พามาขี่รถเล่นซิคัฟ Monsterclub เรา หนุ่มๆเพียบ 555

คิดมากไปใย ผู้ชายมีมากดั่งห่าฝน อิอิ   
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:17:49 AM »
กะแล้ว ว่าคุณหลวงต้องมาตอบ ดูเชี่ยวชาญมากเลยค่ะ ปลอบบ่อยหรือหักอกเค้าบ่อยค่ะ

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:22:17 AM »
ให้เวลากับเพื่อนมากๆ อย่าให้อยู่คนเดียว

พาเพื่อนออกไปเดินเที่ยว

งดเที่ยวกลางคืน อย่าพึ่งรีบหาผู้ชาย

รองอยู่เฉยๆ นั่งคิดทบทวน พอดคิดได้แล้ว

จะขำตัวเอง ว่าสียใจไปทำไหม พอทำใจได้แล้ว

ทำตัวเองให้มีค่า ทำให้สวย ทำให้ดูดีๆ เดี่ยวผู้ชายก็เข้ามามากมาย

ถึงตอนนั้น ก็เลือกคนดีๆ สักคน ครับ

ออฟไลน์ เอ้795

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:48:18 AM »
 mon61 พาซ้อนดูคาติแล้วไปเข้าวัดทำบุญ กรวดน้ำค่ำขัน อุทิศส่วนบุญให้เค้าไปครับบบบบบบ  mon57

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Moto GP point: +1/-0
    • Facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:01:38 AM »
หลักๆ ก้อ ต้องมีสติครับ เพราะอาจมีการทำร้ายตัวเองได้สูง หรือประชดชีวิต อย่าปล่อยให้อยู่คนเดียวเปนอันขาด
ให้คิดถึง คนที่รักเราไม่มีเสื่อมคลาย คุณพ่อคุณแม่ครับ กลับบ้านสักพัก
ให้เขาได้พูด ได้ระบายกะใครก้อได้ ให้เยอะที่สุด จะดีมากครับ
หากิจกรรมให้ทำ หรือเดินทาง ( ที่ไม่ซ้ำกะแฟนเก่านะ)
ไปทำอะไร ก้อได้ ให้ อะดรีนาลีน ฉีดแรงๆ หรือให้ เอนโดรฟินหลั่ง
ตอนนี้ นึกออกเท่านี้ครับ เดี๋ยวมาตอบเพิ่มครับ นอนต่อก่อง

พี่หลวงทฤษฎีแน่นมากกกก  mon57
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• Moto GP point: +1/-0
  • HUMEN RIDE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 01:36:03 PM »
อกหัก มาพักบ้านผม mon16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 01:55:47 PM โดย Getcoffee(สเก็ต) »
แอบแซง เพราะแรงน้อย

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 02:17:19 PM »
หากิจกรรมใหม่ ๆ ให้เพื่อนทำ เช่นขี่มอไซค์ออกทริป ไรแบบนี้ฮ่ะ จะได้ไม่มีเวลาคิดมาก

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 02:28:35 PM »

เคยอยู่ในเหตุการแบบนี้บ่อยมากครับ
เคยที่รุนแรงสุด เพื่อนสาวโทรมาจะโดดตึก ร้องไห้เปนวักเปนเวน
เพื่อน : ฉันไม่ไหวแล้วหลวง ทำไมมันทำกับฉันอย่างนี้ ทุ่มเทให้หมดทุกอย่าง แต่สิ่งที่ฉันได้รับบบ ฮือๆๆๆๆๆ
ผม : ใจเยนก่อนดิว่ะ มรึงอ่ะ เล่าให้กรุฟังดิ ว่าเกิดไรขึ้น ( ถ่วงเวลา )
เพื่อน : กรุไม่มีไรจะพูดแล้ว กรุหมดแล้ว ฮือๆ (แล้วมึงจะโทหากรุทำไม)
ผม  : เอ้า ! ใจเยนนนๆ
เพื่อน : กรุจะโดดแล้ว กรี้ดๆๆ
ผม : เอ้อ ห้องมรึง มีแฟกมั้ย หรือปริ้นเตอร์
เพื่อน : มรึงจะทำเฮี้ยไร ฮือๆ
ผม : ปล่าว กรุจะให้มึงเซนสัญญา แปปดิ กรุให้มรึงโดดยุ แต่ แปปนุง ฟังก่อน
เพื่อน : เซนเฮี้ยไรอีก อย่ากวนกรุด้ายมั้ย
ผม : เอ้ยไม่ได้กวน แต่ก่อนโดด เซนก่อน
เพื่อน : เริ่ม งง เสียงอ่อน สัญญาไร?
ผม : สัญญา ซื้อขายอวัยวะ กรุจะแบ่งกะแม่ มรึง 50-50 แต่มรึงต้องเซนก่อน
เพื่อน : (เสียงอ่อยๆ) ตลกล่ะ ไรของมรึง
ผม : มีจริงๆ เปิดคอมเลยก็ได้ จะส่งเมลสัญญาไปให้
เพื่อน : อีนี่ แล้วทำไมมึงเอาส่วนแบ่งเยอะจัง
ผม : อ้าว ค่านายหน้ากรุ กรุแบ่งให้ มรึงก้อดีแล้ว เอาไง เอาป่าว เอาก้อไปเปิดคอม
เพื่อน : กรุหมดอารมแล้ววว แกนิ ได้ทุกเรื่องจิงๆ
ผม : แค่นี้แหละ กรุจะนอนแล้ว จะโดดตอนไหน ก้อบอกกรุนะ โดดเลยกรุไม่ห้าม แต่ขอท่าสวยๆ
เพื่อน : อีหลวงบ้า ตู้ดๆๆ วางสายไป

เช้ามา มันก้อโทรมาบอกว่า เปนอารมชั่ววูปมัน เพราะขาดสติ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 02:49:44 PM »

เคยอยู่ในเหตุการแบบนี้บ่อยมากครับ
เคยที่รุนแรงสุด เพื่อนสาวโทรมาจะโดดตึก ร้องไห้เปนวักเปนเวน
เพื่อน : ฉันไม่ไหวแล้วหลวง ทำไมมันทำกับฉันอย่างนี้ ทุ่มเทให้หมดทุกอย่าง แต่สิ่งที่ฉันได้รับบบ ฮือๆๆๆๆๆ
ผม : ใจเยนก่อนดิว่ะ มรึงอ่ะ เล่าให้กรุฟังดิ ว่าเกิดไรขึ้น ( ถ่วงเวลา )
เพื่อน : กรุไม่มีไรจะพูดแล้ว กรุหมดแล้ว ฮือๆ (แล้วมึงจะโทหากรุทำไม)
ผม  : เอ้า ! ใจเยนนนๆ
เพื่อน : กรุจะโดดแล้ว กรี้ดๆๆ
ผม : เอ้อ ห้องมรึง มีแฟกมั้ย หรือปริ้นเตอร์
เพื่อน : มรึงจะทำเฮี้ยไร ฮือๆ
ผม : ปล่าว กรุจะให้มึงเซนสัญญา แปปดิ กรุให้มรึงโดดยุ แต่ แปปนุง ฟังก่อน
เพื่อน : เซนเฮี้ยไรอีก อย่ากวนกรุด้ายมั้ย
ผม : เอ้ยไม่ได้กวน แต่ก่อนโดด เซนก่อน
เพื่อน : เริ่ม งง เสียงอ่อน สัญญาไร?
ผม : สัญญา ซื้อขายอวัยวะ กรุจะแบ่งกะแม่ มรึง 50-50 แต่มรึงต้องเซนก่อน
เพื่อน : (เสียงอ่อยๆ) ตลกล่ะ ไรของมรึง
ผม : มีจริงๆ เปิดคอมเลยก็ได้ จะส่งเมลสัญญาไปให้
เพื่อน : อีนี่ แล้วทำไมมึงเอาส่วนแบ่งเยอะจัง
ผม : อ้าว ค่านายหน้ากรุ กรุแบ่งให้ มรึงก้อดีแล้ว เอาไง เอาป่าว เอาก้อไปเปิดคอม
เพื่อน : กรุหมดอารมแล้ววว แกนิ ได้ทุกเรื่องจิงๆ
ผม : แค่นี้แหละ กรุจะนอนแล้ว จะโดดตอนไหน ก้อบอกกรุนะ โดดเลยกรุไม่ห้าม แต่ขอท่าสวยๆ
เพื่อน : อีหลวงบ้า ตู้ดๆๆ วางสายไป

เช้ามา มันก้อโทรมาบอกว่า เปนอารมชั่ววูปมัน เพราะขาดสติ

โชคดีครับ

คุณหลวง คุณมึงก็คิดได้เน๊อะ  abc52 abc52 abc52 abc52

ออฟไลน์ Gunn_22

• Moto GP point: +0/-0
  • ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 03:33:17 PM »
ขออนุญาตให้คำแนะนำนะครับ

... เคยขึ้นรถไฟฟ้าคนเดียวมั้ยครับ เวลาเราขึ้นไป เราได้ที่นั่ง สักพักก็จะมีคนมานั่งข้างเรา หรือไม่เราก็ไปนั่งข้างเค้า

พอถึงสถานีปลายทางที่คนคนนั้น (ที่นั่งข้างๆ) เค้าจะลง เค้าก็ไปครับ .... สักพักก็มีคนใหม่มานั่งข้างเราต่อ หมุนเวียนสับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

บางคนที่นั่งข้างเรา อาจจะลงสถานีเดียวกันกับเรา นั่งด้วยกันไปยาวเลย ลงสถานีเดียวกัน (หมายถึงคนที่เราคบนานๆ จนแต่งงานมีลูก ก็ว่าไป)

... บางคนลงก่อน (เค้าทิ้งเราไป).... บางคนลงหลังจากเรา (เราทิ้งเค้าไป)

ที่ต้องการจะแนะนำก็คือ " ความเป็นจริงๆของชีวิตครับ " ที่เราไม่อาจต่้านทานได้ ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้เสมอ ไม่ช้าก็เร็ว

เราจะบอกให้คนทีนั่งข้างเราไปลงที่เดียวกับเรา... นั่งไปกับเราตลอดทาง..ไม่ได้ทุกคนหรอกครับ ไม่วันใดวันนึงก็ต้องจากกันอยู่ดี

พอแนะนำได้เท่านี้ครับ ผมเข้าใจว่าการปลอบใจก็ดีครับ... ช่วยให้ลืมได้บ้าง แต่การที่เค้าสามารถเข้าใจว่าทำไมคนเราถึงจากกันไป (ก็เหมือนคนบนรถไฟฟ้านั้นแหละ ที่เปลี่ยนคนมานั่งข้างเราได้ตลอด)

ถ้าเค้าเข้าใจความจริง...ว่าคนเรามันเปลี่ยนแปลง (จิตใจ) และจากไปได้ตลอดเวลา .....เค้าจะดีขึ้นครับ....ลองดูนะครับ เอาใจช่วย

ออฟไลน์ Red Comet (PETE)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:14:33 PM »
..อกหัก รักผม..♪
..อกหัก รักผม..♪
..อกหัก อกหัก มารักกับผม....♪♪

mon16 mon16

ออฟไลน์ Hunter HDP

• อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:23:12 PM »
แบบเจ็บน้อยที่สุด ได้ผลดีที่สุด คือ มีคนใหม่ให้เร็วที่สุดครับ mon4
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:35:23 PM »
ให้เวลากับเพื่อนมากๆ อย่าให้อยู่คนเดียว

พาเพื่อนออกไปเดินเที่ยว

งดเที่ยวกลางคืน อย่าพึ่งรีบหาผู้ชาย

รองอยู่เฉยๆ นั่งคิดทบทวน พอดคิดได้แล้ว

จะขำตัวเอง ว่าสียใจไปทำไหม พอทำใจได้แล้ว

ทำตัวเองให้มีค่า ทำให้สวย ทำให้ดูดีๆ เดี่ยวผู้ชายก็เข้ามามากมาย

ถึงตอนนั้น ก็เลือกคนดีๆ สักคน ครับ
หัวใจคุณหล่อมาก

ออฟไลน์ nratti21

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • กระพริบตา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:36:42 PM »
ผมว่าหน้าจะพาไปซื้อ ducati สักคันแล้วรีบสมัคร W. นี้เลย จะได้เฮมากนี้ ( W.นี้มีคนหล่อเพียบเลย สวยเลือกได้ ) mon10
วินาที