ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆหน่อยครับว่าเราสามารถเปลี่ยนเซลล์ได้หรือเปล่า  (อ่าน 3400 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lek_tungkru

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
แบบว่าไปจองเรียบร้อยแล้ว แต่ sale มันห่วยแตกมากเลยอยากจะเปลี่ยนคนอ่ะครับ mon36
ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบบบบ mon32

ออฟไลน์ GoI2n(กร)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
 mon14
จากที่ผมทราบรู้สึกว่าจะเปลี่ยนไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ teeravuthc(นัท)

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • ไม่ขี่ตอนนี้แล้วจาไปขี่ตอนไหนเพ่!
เซลคนไหน ชื่ออะไร ศูนย์ไหนครับ บอกไปเลย....เจอกันหลายคนแระ

ออฟไลน์ Milan

• Ducati Owner
การที่เราเจอคนที่เราคิดว่า"ไม่ดี ไม่ถูกใจ"แล้วต้องการเพียงหลบหนีไปให้ไกล มันอาจทำให้เราพลาดการเรียนรู้คนจำพวกนี้ไปอย่างน่าเสียดาย ขอให้ลองสู้กับคนจำพวกนี้ด้วย" สติ ปัญญา"แล้วปัญหาที่มีก็จาหมดไป

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
การที่เราเจอคนที่เราคิดว่า"ไม่ดี ไม่ถูกใจ"แล้วต้องการเพียงหลบหนีไปให้ไกล มันอาจทำให้เราพลาดการเรียนรู้คนจำพวกนี้ไปอย่างน่าเสียดาย ขอให้ลองสู้กับคนจำพวกนี้ด้วย" สติ ปัญญา"แล้วปัญหาที่มีก็จาหมดไป

ลึกซึ้ง  mon32

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Moto GP point: +1/-0
    • Facebook

mon48 mon48
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign

mon57 mon57 mon57 บวก 1 ครับ คะแนนบวกหายไปหนายย  mon57 mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ The noi

• *
  • The Noi @ Mercedes - Benz Star Flag by Thai rent
สามารถที่จะเปลี่ยนได้ทั้งเซลส์ และ เปลี่ยนการจองไปยังโชว์รูมอื่นได้ ในจ้อเสนอเดียวกัน เพราะทางนี้นิยมที่จะขายราคาเดียว การที่เซลส์ไม่ถูกใจ จะเนื่องจาก ไม่สวย ไม่หล่อ พูดจากวนบาทา หน้าไม่รับแขก หรือจะอะไรก้อตาม โดยไม่มีเหตุและผลที่เพียงพอต่อการตัดสินใจน่ะครับ ท่านต้องมีเหตุ และ ผล ในการที่จะบอกว่าขอเปลี่ยนเซลส์เพราะอะไร เช่น เซลส์ที่ท่านติดต่ออยู่ ให้ข้อมูลไม่ชัดเจน ทำงานลาช้า เอกสารไม่ครบถ้วน หรือ ขายรถ + ประกันเกินราคา หรืออื่น ๆ อย่างนี้ท่านสามารถที่จะเปลี่ยนได้ครับ ส่วนหนึ่งที่เซลส์อาจจะดูแลไม่ดี มันมีหลายปัจจัยครับ ขายไม่ได้คอม / คอมน้อย / อยากขายรุ่นอื่น / รอรถนาน สินค้าไม่มี / ลูกค้ากวนบาทา - ไม่ถูกชะตา - ไม่อยากขาย อันนี้ ผมไม่อาจทราบได้ครับ

หรือจะเปลี่ยนโชว์รูมที่ซื้อเลยก็ยังได้ เนื่องจากเหตุผลใด ๆ ก้อว่ามาครับ

บังเอิญว่าอ่านเจอ และตัวเองบริหารงานโชว์รูมรถยนต์แบรนด์หรู บนถนนสุขุมวิท ซึ่งถามว่าผมเจอกับตัวเองไหม เมื่อเทียบกับซลส์ของผมที่มีอยู่ ตอบได้เลยว่าของผมดีกว่าเยอะ มากกกกก ทั้งข้อมูล การดูแลเอาใจใส่ การติดตามก่อน และหลังการขาย เซอร์วิส

ตรงนี้ บอกตรง ๆ ว่า ดูคาติ ไทยแลนด์ ยังคงไม่มีการดูแลลูกค้าเหมือนเดิม เหมือนกับสมัย ยนตรกิจ หรือจะเป็นเฉพาะกลุ่ม มอนสเตอร์ เท่านั้นทีมีปัญหา อันนี้ผมก้อไม่ทราบได้น่ะครับ เพราะตัวผมเองก้อใช้อยู่ ซื้อแพงด้วย ประกันก้อแพงด้วย บริการก้อเหมือนกัน โชคดีที่ ผจก ฝ่ายบริการให้การดูแลและค่อนข้างเอาใจใส่ครับ

ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งนั้น แค่อยากเข้ามาตอบ เผื่อทางดูคาติ ไทยแลนด์ จะเข้าใจบ้าง

หน่อย

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
สามารถที่จะเปลี่ยนได้ทั้งเซลส์ และ เปลี่ยนการจองไปยังโชว์รูมอื่นได้ ในจ้อเสนอเดียวกัน เพราะทางนี้นิยมที่จะขายราคาเดียว การที่เซลส์ไม่ถูกใจ จะเนื่องจาก ไม่สวย ไม่หล่อ พูดจากวนบาทา หน้าไม่รับแขก หรือจะอะไรก้อตาม โดยไม่มีเหตุและผลที่เพียงพอต่อการตัดสินใจน่ะครับ ท่านต้องมีเหตุ และ ผล ในการที่จะบอกว่าขอเปลี่ยนเซลส์เพราะอะไร เช่น เซลส์ที่ท่านติดต่ออยู่ ให้ข้อมูลไม่ชัดเจน ทำงานลาช้า เอกสารไม่ครบถ้วน หรือ ขายรถ + ประกันเกินราคา หรืออื่น ๆ อย่างนี้ท่านสามารถที่จะเปลี่ยนได้ครับ ส่วนหนึ่งที่เซลส์อาจจะดูแลไม่ดี มันมีหลายปัจจัยครับ ขายไม่ได้คอม / คอมน้อย / อยากขายรุ่นอื่น / รอรถนาน สินค้าไม่มี / ลูกค้ากวนบาทา - ไม่ถูกชะตา - ไม่อยากขาย อันนี้ ผมไม่อาจทราบได้ครับ

หรือจะเปลี่ยนโชว์รูมที่ซื้อเลยก็ยังได้ เนื่องจากเหตุผลใด ๆ ก้อว่ามาครับ

บังเอิญว่าอ่านเจอ และตัวเองบริหารงานโชว์รูมรถยนต์แบรนด์หรู บนถนนสุขุมวิท ซึ่งถามว่าผมเจอกับตัวเองไหม เมื่อเทียบกับซลส์ของผมที่มีอยู่ ตอบได้เลยว่าของผมดีกว่าเยอะ มากกกกก ทั้งข้อมูล การดูแลเอาใจใส่ การติดตามก่อน และหลังการขาย เซอร์วิส

ตรงนี้ บอกตรง ๆ ว่า ดูคาติ ไทยแลนด์ ยังคงไม่มีการดูแลลูกค้าเหมือนเดิม เหมือนกับสมัย ยนตรกิจ หรือจะเป็นเฉพาะกลุ่ม มอนสเตอร์ เท่านั้นทีมีปัญหา อันนี้ผมก้อไม่ทราบได้น่ะครับ เพราะตัวผมเองก้อใช้อยู่ ซื้อแพงด้วย ประกันก้อแพงด้วย บริการก้อเหมือนกัน โชคดีที่ ผจก ฝ่ายบริการให้การดูแลและค่อนข้างเอาใจใส่ครับ

ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งนั้น แค่อยากเข้ามาตอบ เผื่อทางดูคาติ ไทยแลนด์ จะเข้าใจบ้าง

หน่อย

ชัดเจนๆ
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• HUMEN RIDE
ผมในฐานะ ผู้ใช้รถคนหนึ่ง ก็รู้สึกได้ถึงการให้บริการในภาพรวมมากกว่าที่ยังไม่ค่อยประทับใจ เซลลที่ขายผมก็โอเคดีอยู่นะคับ  ไม่ต้องถึงกับดีมากมายอะไรนะคับ แต่มันเหมือนรู้สึกยังไงก็ไม่รู้ แบบฉี่ไม่สุดอ่ะคับ พี่พอเข้าใจใช่ป่ะ แบบในตอนนี้เห็น 0 พระราม3 เขาก็ขยันอัพทาง Fb เรื่องโปรโมชั่นต่างๆ เชิญชวนลูกค้าไปใช้บริการลดค่าแรง ก็ดีนะคับจะได้เกิดการแข่งขันในทางที่ดี และเปนผลดีกับลูกค้า เพราะเมื่อผมเทียบกับ ค่ายข้างๆ โชว์รูมติดๆกัน รถคันละแสนเดียว ผมก็ใช่อยู่ เข้าไปแล้วมันรู้สึกว่าบริการประทับใจ ประมาณเจ้าของเขาสั่งให้พนักงานใส่ใจลูกค้า ให้เต็มใจให้บริการคับ เข้าไปแล้ว ไม่เกรง อยากกลับไปนั่งเล่นอีกอะไรประมาณนี้ มันรู้สึกอย่างนี้จริงๆด้วยความเคารพนะคับ mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 05:09:51 PM โดย Getcoffee(สเก็ต) »
แอบแซง เพราะแรงน้อย

ออฟไลน์ nabunaga (พล)

• *
  • Moto GP point: +2/-0
    • GU CLUB DUCATI FAN PAGE
ผมว่าถ้าทนไม่ได้ไม่ชอบ อยากเปลี่ยนจริงๆ ไงก็เปลี่ยนได้ครับ เพราะเรื่องถึงที่สุดแล้วไงเราก็ลูกค้า ทางหัวหน้าเค้าก็คงต้องจัดการให้ เพราะเราเป็นคนซื้อในเมือเราไม่อยากซื้อกับคนคนนี้ก็เป็นสิทธิของเรา เราไม่ได้ผิดสัญญาอะไรนี้ ก็แค่ไม่อยากให้คนที่เราไม่ชอบมาดูแลมาวุ่นวายกับเรา มีเรื่องมีไรขึ้นมาจริงๆเค้าก็เปลี่ยนคนให้คนอื่นมาดูแลเราเองหล่ะ 

ออฟไลน์ pud0809

เจอเหมือนกันครับ แบบว่าไม่อธิบายไม่บอกเรื่องรันอินอะไรเลย ผมต้องมาอ่านเองจากคู่มือ
ตอนจองก็ต้องโทรไปตามเอง สุดท้ายมาแก้ตัวว่าคนจองเยอะ ลูกค้าเยอะ แล้วตูเป็นอะไรวะ
ถ้าไม่เพราะอยากได้ ผมคงไปซื้อ Z1000 แล้ว

ออฟไลน์ The noi

• *
  • The Noi @ Mercedes - Benz Star Flag by Thai rent
ผมคิดเล่น ๆ น่่ะครับ มาลองตั้งกระทู้ ความพึงพอใจโชว์รูม และศูนย์บริการดูคาตี้ ในกรุงเทพ กันไหมครับ
ซื้อรถที่ไหน ความพึงพอใจเท่าไร จาก 10 คะแนน ไม่พอใจเรื่องอะไร เข้าศูนย์บริการแล้ว ชอบ ไม่ชอบ ตรงไหน
ผมว่า เราทุกคนสามารถที่จะะออกเสียงได้ เพราะว่า "เราคือลูกค้า" ไม่ได้เอารถเขามาขี่ฟรี ๆ
ใครทำเป็นช่วยทำให้ที ผมลงคะแนนเป็น

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ผมคิดเล่น ๆ น่่ะครับ มาลองตั้งกระทู้ ความพึงพอใจโชว์รูม และศูนย์บริการดูคาตี้ ในกรุงเทพ กันไหมครับ
ซื้อรถที่ไหน ความพึงพอใจเท่าไร จาก 10 คะแนน ไม่พอใจเรื่องอะไร เข้าศูนย์บริการแล้ว ชอบ ไม่ชอบ ตรงไหน
ผมว่า เราทุกคนสามารถที่จะะออกเสียงได้ เพราะว่า "เราคือลูกค้า" ไม่ได้เอารถเขามาขี่ฟรี ๆ
ใครทำเป็นช่วยทำให้ที ผมลงคะแนนเป็น
เลยครับ..ลองให้ลูกค้า Vote ศูนย์ แล้ว ก็ Vote sale ด้วยเลย
จากการที่เป็นลูกค้า ดูคาติ แถวทองหล่อนะครับ..
ผมไปวันแรกไปดู sale ยืนคุยกันหลายคน ไม่มีใครถามผมสักคนว่าสนใจรุ่นไหน จนผมต้องไปถามเองว่า ถ้าจองนานหรือปล่าว..กว่าจะได้รถ
มีน้องคนนึงหันมาคุยกะผม บอกได้เร็วไม่เกิน  ก ค ครับ..เลยคุยกันนิดหน่อย แล้วบอกขอลองนั่งดูได้หรือป่าวว่า มันสูงมากมั้ย น้องบอกรถไม่อยู่ครับ ไม่มีลอง ไม่เป็นไร ได้นามบัตร เซลล์มา
คิดอยู่ อาทิตย์ นึงแล้วโทรไปหาเซลล์ บอกจะจองรถ แล้วก็นัดวันกัน แต่ เซลล์ไม่ว่างแต่เข้าไปได้ เดียวให้น้องอีกคนดูแลให้
พอวันจองผมไปยืนเกะกะอยู่ใน 0 อีกพักยังไม่มีใครถามจนผมต้องบอกเองว่ามาหาเซลล์...ถึงมีคนมาดูแลผม..
ทำสัญญาเรียบร้อยกลับบ้าน ตกลงน้องคนที่ดูแลผม กะวันที่ทำสัญญา ไม่ใช่เซลล์ผม
วันรับรถไปยืนเกะกะที่ 0 อีกรอบ ไม่มีใครสนใจเหมือนเดิมผม จึงต้องบอกอีกตามเคย จึ่งได้เจอกะเซลล์ผม เพราะเขามัวยุ่งกะลูกค้าคนอื่นอยู่  รับรถแล้วก็กลับบ้านเลยครับ
แต่เซลล์ขาย ผมก็ว่า โอเค นะครับ เป็นกันเองดี

แต่โดยรวม ๆ น่าจะปรับปรุงเซลล์ ใน 0 ใหม่นะครับ เพราะคนเดินเขาไปใน ดูคาติ คงไม่ไปเดินเล่น เหมือนร้านขาย honda wave หรอกครับ อย่างน้อยเขาก็ต้องตั้งใจไป เพื่่อ ประกอบการตัดสินใจซื้อ
ขนาดเดินเข้าร้านข้าวแกงเขายังถามเลยว่า "ทานอะไรดีครับวันนี้ "
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• HUMEN RIDE
M K สุกี้ บริการเจ๋งสุดแล้วค๊าบ  mon47
แอบแซง เพราะแรงน้อย

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
โดนของพัทยาแต่เรากรุงเทพสุดทีนแนะนำ mon19