ผู้เขียน หัวข้อ: สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน  (อ่าน 10060 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimchiko

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 11:49:14 AM »
เมื่อศุกร์- อาทิตย์ที่ผ่านมาผมกับแฟนขับไปพัทยาครับ
ผม M795abs
แฟน M795
ขาไปรถติดมาก ขับไปชั่วโมงครึ่งจอดเติมน้ำมันครับ พอจะสตาร์ทเครื่องเบาดับทั้งคู่ต้องรอประมาณ 45 นาทีครับ
ขากลับขับจากพัทยาใต้มาจอดที่หาดบางแสน รถขับเรื่อยๆช่วงพัทยา ไม่ติดมาก และไม่ติดเลยพอพ้นพัทยามาครับ
พอดับเครื่องที่บางแสน สตาร์ทอีกทีไม่ติดทั้งคู่คราวนี้รอประมาณ 35 นาทีถึงสตาร์ทติดครับ
เรื่องอายไม่เท่าไหร่ครับ แต่เพื่อนที่ขับรถยนต์มาด้วยเค้าไปต่อแล้ว เราต้องนั่งรอจนรถสตาร์ทติดครับ เซ็งจริงๆ
ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้างครับ

Ducati Bikers Thailand

Re: สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 11:49:14 AM »
//

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 12:05:33 PM »
ปัญหาดับเครื่องตอนเครื่องร้อน แล้วพอสตาร์ทเดินเบาดับ
ถ้าไม่อยากนั่งรอก็ติดเครื่องแล้วบิดคันเร่งกรอๆไว้ซักนาทีนึงก็หายแล้วครับ ไล่ฟองอากาศในท่อน้ำมันจนหมด
จากนั้นก็ขี่ตามปกติครับ
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ kimchiko

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 04:37:20 PM »
ปัญหาดับเครื่องตอนเครื่องร้อน แล้วพอสตาร์ทเดินเบาดับ
ถ้าไม่อยากนั่งรอก็ติดเครื่องแล้วบิดคันเร่งกรอๆไว้ซักนาทีนึงก็หายแล้วครับ ไล่ฟองอากาศในท่อน้ำมันจนหมด
จากนั้นก็ขี่ตามปกติครับ

โอ้ ขอบคุณมากครับ ไม่ต้องนั่งรอจนเซ็งแล้วทีนี้  เดี๋ยวจะไปลองดูครับ   mon57 mon57

ออฟไลน์ Saints two wheels

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 04:44:09 PM »
 mon40 mon40 mon40 mon40

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 11:36:37 PM »
ปัญหาไอน้ำมันเชื้อเพลิงยังแก้กันไม่หายอีกนะ

แต่อย่าคิดมากปัญหาไม่ใหญ่ แค่จอดดับสตาร์ทไม่ติด

เดี๋ยวปัญหาขาตั้งก็จะตามมาเมื่อเกิน 5 พันโล

ค่อยๆศึกษาไปครับอย่าคิดมาก

ผม 9xxx โลแล้วยังไม่เจอปัญหาเซ็นเซอร์ขาตั้งครับ
น่าจะเกี่ยวกับการล้างรถและดูแลรักษาด้วยครับเรื่องเซ็นเซอร์ขาตั้ง รวมไปถึงชุดไฟต่างๆในตัวรถครับ

แนะนำหน่อยได้ไหมครับพี่ ว่าจะต้องล้างยังไง ห้ามโดนตรงไหนบ้างครับ ผมมือใหม่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องด้านนี้ครับ ขอบคุณครับ

ขออภัยครับเพิ่งเห็น

ผมล้างปกติเลยครับ ใช้สายยางต่อหัวฉีดธรรมดา
ฉีดให้ทั่ว แต่ไม่เอาไปฉีดจ่อๆครับ แล้วล้างตามปกติ
หลังล้างเสร็จ เช็ดรถเสร็จแล้ว ติดเครื่องออกไปวิ่งซักกิโลนึงให้น้ำแห้งครับผม (ถ้าติดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆอาจมีควันโขมงจากน้ำที่โดนความร้อนแล้วกลายเป็นไอ  mon48)
หรือถ้ามีเครื่องเป่าลมก็เอามาเป่าตามซอกหลืบและหัวน็อตต่างๆโดยตรงเลยก็ได้ครับ
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ nut_architect

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:03:34 PM »
พึ่งดดนกลับตัว  mon29

ออฟไลน์ KIT FullSpec

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:39:03 AM »
ผมก็เป็นครับ รถร้อนๆ ขับรอบต่ำๆ รถดับเอง (m795 abs) mon19 mon19

ออฟไลน์ Aprilfourteen

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:45:32 PM »
795 ABS แสดงตัวด้วยคน  abc17

ยิ่งเวลาดับเครื่องกลางสี่แยกไฟแดง พอไฟเขียวสตาร์ทปุ๊บ ฝ่อปั๊บ มันน่าหงุดหงิดเสียนี่กระไร
เหมือนพอเวลากำลังฮึกเหิมจะออกศึก(ไฟเขียว) แต่พอชักดาบออกจากฝักแล้วพบว่าเป็นมีดปอกผลไม้(ดับไปแล่ว)  mon36
บางคนบอกไม่ต้องดับ แต่ไม่ไหวคับ ร้อนเกินห้ามใจ  mon16

แต่กลางคืนไม่เคยเป็นนะคับ ขอเดาว่าปัญหามาจากเรื่องความร้อน  mon48
(แต่ effect ไปถึงเรื่องน้ำมันรึเปล่าอันนี้ไม่ทราบแต่ค้นดูจะเจอข้อมูลเก่าบ้างคับ)
ได้แต่หวังว่าหมดหน้าร้อน ปัญหาอาจจะทุเลาลงคับ

ออฟไลน์ tongpheno

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:16:04 PM »
เป็นเหมือนกันครับ m975abs ความร้อนที่ระดับ 4 ขี่มาสักพัก ดับเครื่องพอสตาร์ใหม่รอตก ผม ต้องเบิ้ลเครื่องช่วย และถ้าเข้าเกียร์ 1 ดับอีก ผม กำคลัส แล้วกดสตาร์มือ เบิ่ลเครื่องแล้วปล่อยคลัส ก็หายครับ วิ่งได้ปรกติเหมือนเดิม

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:13:44 AM »
ตั้งแต่รับรถมาได้ 4 วัน ผ่านไป 750 โล ความร้อนที่ 4 - 5 ขีด ขี่ต่างจังหวัด สตาร์ทติดทุกครั้งยังไม่เคยเจอปัญหาครับ ของผม 795 ABS ครับผม  mon16

ออฟไลน์ metal36

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:24:57 AM »
ของผม ก็เป็น ดับเครื่องแล้วสตาร์ด ติดแล้วดับ น่าจะแนวทางแก้ไขแบบ ถาวรกันดีกว่าน่ะครับ

ออฟไลน์ lworawit

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:28:46 PM »
ติดพัดลมสัก 2ตัว ใครทีรับรถแล้วติดให้ดูหน่อยครับ
ผมจอง M795 ยังไม่ได้รถเลยได้แต่คิดๆๆ  mon40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 01:30:49 PM โดย lworawit »