ผู้เขียน หัวข้อ: สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน  (อ่าน 9961 ครั้ง)

ออฟไลน์ gonggong

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:33:44 PM »
ตอนนี้ได้รถมา กำลังจะครบเดือนละครับ วิ้งไป เกือบๆ 400 โล

ไม่รู้ว่า มันปกติไหม

วิ้งเรื่อยๆ แถวๆชานเมือง 130-150 กม/ชม ประมาณ 20 นาที พอถึงตัวเมือง ติดไฟแดง ผมก็ดับเครื่อง

ความร้อนไม่เกิน 4 ขีด

พอจะ สตาท์ อีกที มันไม่ค่อยติดครับ ต้อง 2-3 ที กว่า จะติด

มีใครเป็นไหมครับ

Ducati Bikers Thailand

สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:33:44 PM »
//

ออฟไลน์ MonsterBoy

• Moto GP point: +0/-0
Re: สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 01:24:50 PM »
ผมก็เป็นครับรถผมวิ่งยังไม่ถึง300โลเลยเวลาเครื่องร้อนสตาร์ทไม่ติดเลย ต้องนั่งเฝ้ารถให้เครื่องมันเย็นมาสองรอบล่ะ รอบสุดท้ายคนลุ้นกันตรึม รถตั้งแพงสตาร์ทไม่ติด555  abc35

ออฟไลน์ taiiiiiiiiii

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: สตาท์ติดยาก เวลาเครื่องร้อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:32:02 PM »
ทั้ง2คันเป็น ตัวมี absไหมครับ อยากรุ้ว่าเค้าแก้ไขเรื่องความร้อนหรือยังคับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:46:01 PM »
เป็นABSครับ เรื่องความร้อนเขาแก้ไขแล้วครับ ความคิดผมเขาแก้ไขไม่ให้ร้อนกว่าเดิมครับโดยการมีแผ่นฉนวนกันความร้อนสีเงินๆนะครับ  (สรุปผมว่าร้อนเท่าเดิม)  mon6

ออฟไลน์ CraZyLiFt

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:26:09 PM »
ของผม 795abs ก็เป็นคับ
อาการเหมือนกันคับ จอดติดไฟแดงแล้วดับเครื่อง (ความร้อน 3 ขีด)นานๆจะ 4 ขีดสักที

แก้มาแล้วที่ 0 ทองหล่อ หลังจากนั้นไม่เป็นอีกเลย mon57
ถามเจ้าหน้าทีี่ เค้าบอกว่าเกิดจากน้ำมันเป็นฟอง 
กรณีที่เกิดความร้อนจัด (งงอยู่ไม่เคยเกิน 4 ขีดซะด้วยซ้ำ) mon40
เค้าแก้รูระบายให้มันกว้างขึ้น อะไรสักอย่างเนี่ย คับจำไม่ได้ mon16

หลังจากนั้นวิ่งมา 500โล แล้วไม่เคยเป็นอีกเลย mon4

ออฟไลน์ CraZyLiFt

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:29:34 PM »
วิธีแก้เบื้องต้น ถ้ายังไม่มีเวลาเข้า 0

ให้เปิดฝาถังน้ำมัน ทิ้งไว้สักพัก ก็ start  ติดแล้วคับ mon48

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:33:42 PM »
แบบนี้อายคนแย่ mon17 รถตั้งแพง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:04:31 PM »
555 ผมมีความรู้สึกนั้นแล้วครับ คนมองกันตรึม mon17

ออฟไลน์ bentoko

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:09:24 AM »
ผมเจอวันรับรถเลยครับ ต้องขี่จากศูนย์พระราม 3 กลับบ้านที่ซอยวัชรพล รามอินทรา ระหว่างทางรถติดมากพอถึงใต้ทางด่วนรามอินทราความร้อนขึ้นไป 7 ขีด กลัวน้ำมันจะพุ่งเลยตัดสินใจจอดพักราวครึ่งชั่วโมง พอ start ใหม่ หลายครั้งไม่ติด ต้องรออีก 15 นาที start ใหม่ถึงติด ตอนนี้ขี่ไปไหนเจอไฟแดงไม่กล้าดับเครื่องเลยครับ  mon40 

ออฟไลน์ gonggong

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:37:15 AM »
เป็นหลายคนเหมือนกันนะเนี่ย

ไว้เอาเข้าตามคำแนะนำดีกว่าเน้อ

ขอบคุณครับ เพื่อนๆ ducati ทุกคน

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:42:10 PM »
เป็นปกติครับ วิ่งๆ มาแล้วดับเครื่องเลยโดยไม่ วอมดาว ควรจะวอมดาวก่อนจะดับเครื่องครับ 

ผิดถูกยังไง รอท่านอื่นมาิอธิบายอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:59:08 PM »
ปัญหาไอน้ำมันเชื้อเพลิงยังแก้กันไม่หายอีกนะ

แต่อย่าคิดมากปัญหาไม่ใหญ่ แค่จอดดับสตาร์ทไม่ติด

เดี๋ยวปัญหาขาตั้งก็จะตามมาเมื่อเกิน 5 พันโล

ค่อยๆศึกษาไปครับอย่าคิดมาก

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:16:27 PM »
ปัญหาไอน้ำมันเชื้อเพลิงยังแก้กันไม่หายอีกนะ

แต่อย่าคิดมากปัญหาไม่ใหญ่ แค่จอดดับสตาร์ทไม่ติด

เดี๋ยวปัญหาขาตั้งก็จะตามมาเมื่อเกิน 5 พันโล

ผม 9xxx โลแล้วยังไม่เจอปัญหาเซ็นเซอร์ขาตั้งครับ
น่าจะเกี่ยวกับการล้างรถและดูแลรักษาด้วยครับเรื่องเซ็นเซอร์ขาตั้ง รวมไปถึงชุดไฟต่างๆในตัวรถครับ
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 10:04:10 PM »

ผม 9xxx โลแล้วยังไม่เจอปัญหาเซ็นเซอร์ขาตั้งครับ
น่าจะเกี่ยวกับการล้างรถและดูแลรักษาด้วยครับเรื่องเซ็นเซอร์ขาตั้ง รวมไปถึงชุดไฟต่างๆในตัวรถครับ

เกี่ยวกับการเอารถไปแต่งด้วยไหมครับ ???

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:29:17 AM »
งั้ยปัญหาเยอะจัง ผมอยู่ไกล 0ตั้ง 500. โล เป็นไรขึ้นมา ทำงั้ยดีหว่า. สงสัยจอดดีกว่า

ออฟไลน์ apichat_pop

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:24:24 AM »
ของผมได้รถมา 1 อาทิตย์ วิ่งไป 300กว่าโล เจอร้อน5ขีด แล้วพัก พอสตารท์ติดแต่ออกตัวดับ น่าเป็นที่น้ำมันระเหยเลยลองกดปั้มติ้ก สัก 2 -3 ทีแล้วสตารท์หายนะ ส่วนเรื่องร้อนยอมรับครับแต่ใจรักทนได้ เรื่องร้อนๆแล้วปลาวาฬไม่เจอนะคับ แค่มีแรงดันเบาๆ ของผม795 ABS คับ

ออฟไลน์ taiiiiiiiiii

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:01:43 AM »
จากที่อ่านมา คาดว่าในตัว abs เค้าน่าจะพยายามแก้ปัญหาเรื่องความร้อนบ้างแล้วคับ

แต่น่าจะยังแก้ไม่หายขาด

เพราะถ้าความร้อนที่กระทบกับขาหรือความรุสึกเราผมว่าถ้าใจเทให้ ducati แล้ว แค่ร้อนผมรับได้ครับ

แต่ปัญหาสตาร์ทไม่ติด ก็เกิดจากความร้อนทำให้เกิดฟองน้ำมัน และแรงดันจากถังน้ำมัน อันนี้เค้าควรแก้ให้หายขาด

เพราะมีผลต่อการใช้งานในชีวิตประจำวัน เช่นติดไฟแดง ดับแล้วสตาร์ทไม่ติดนี่อาจจะอายนิดนึง

หรือ จะเติมน้ำมันแล้วรอลุ้นฝาถังนี่ก็แอบกังวลนิดนึง

แต่ใจผมเทให้น้องม่อนไป90%แล้วคับ

เลยอยากให้หลายๆท่านที่รับ monster abs แล้วช่วยกันรีวิวหน่อยว่า พบเจอปัญหาแบบนี้อยู่ไหม

จะได้เป็นประโยชน์กับหลายๆท่านที่ใจมาแล้วแต่ยังตัดสินใจอยู่คับ abc36

ออฟไลน์ Pun1199

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:12:38 AM »
ผมไปรับรถ795แถวพระราม3 จุดหมายคือมหาสารคาม พอขับมาได้สักพักความรู้สึกตอนนั้นอยากเอารถไปคืนจังเลย ร้อนโคตร ทั้งดับ ทั้งอาย. แต่พอพ้นรังสิตมาได้รู้สึกหล่อขึ้นมาทันที ขับจนถึงทุกวันนี้ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย. สรุปขับในกรุงเทพต้องเข้าใจรถครับ แต่นอกเมืองหล่อตลอด

ออฟไลน์ apichat_pop

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:23:46 AM »
ผมก็ใช้ในเมืองทุกวันครับ ร้อนจริงอย่างที่ว่าแต่ติดไฟแดงก็ดับเครื่อง ไฟเขียวสตาร์ทก็ยังไม่เจอปันหานะ แต่เรื่องกำลังรถ กับช่วงล่าง ส่วนตัวชอบมากครับ
อ้อ...อยากให้มีกระทู้รวมค่าใช้จ่ายของหลายท่านเวลาเข้าศูนย์ก็ดีนะครับ อยากทราบค่าใช้จ่ายตามระยะต่างๆ

ออฟไลน์ Guuaeng

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 03:02:59 PM »
ผมก็ใช้ในเมืองทุกวันครับ ร้อนจริงอย่างที่ว่าแต่ติดไฟแดงก็ดับเครื่อง ไฟเขียวสตาร์ทก็ยังไม่เจอปันหานะ แต่เรื่องกำลังรถ กับช่วงล่าง ส่วนตัวชอบมากครับ
อ้อ...อยากให้มีกระทู้รวมค่าใช้จ่ายของหลายท่านเวลาเข้าศูนย์ก็ดีนะครับ อยากทราบค่าใช้จ่ายตามระยะต่างๆ

ผมใช้ ดีเซล ความร็อน หกขีด ก็สตาร์ท ทีเดียวติดนะครับ
แต่ก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน เพราะเห็นพูดกันบ่อยว่าเครื่องร้อน แล้วจะสตาร์ทไม่ติด