ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเช็คก่อนหมดระยะเวลาประกัน 2ปีจากศูนย์  (อ่าน 1456 ครั้ง)

ออฟไลน์ chonnasak

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รถกำลังจะหมดwaranty 2ปี จากศูนย์ เเราจำเป็นต้องนำรถเข้าไปเช็คอะไรบ้างที่ศูนย์ครับ แล้วมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
รถวิ่งมากี่โลแล้วคับ ก็เข้าเช็คตามระยะเลย เสียเงินตามปกติ

ทางที่ดีเช็คด้วยตัวเองก่อนว่ามีส่วนไหนผิดปกติบ้าง แจ้งเคลมเลย

ออฟไลน์ Chitanont

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมเช็คเรื่องสายไฟ เรื่องมอเตอร์สตาร์ท
ดีที่ผมแจ้งก่อนหมดประกัน 1เดือน ผมเลยได้เปลี่ยนฟรี ไม่งั้นโดนไปเกือบ30,000