ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถใหม่ แต่เลือกเลขทะเบียนไม่ได้ ทำไงครับ  (อ่าน 2323 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goolfy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมซื้อ M 796 ที่ศูนย์ แต่เลือเลขทะเบียนไม่ได้

แนะนำวิธีดำเนินการให้หน่อยคับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ treaksung

• Ducati Owner
Re: ออกรถใหม่ แต่เลือกเลขทะเบียนไม่ได้ ทำไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:55:34 AM »
ศูนย์ไม่ทำให้ก็ไปทำเองก็ได้นิครับ ขั้นตอนก็ไม่ยาก แต่ถ้าอยากได้เลขเทพๆ อันนี้

ก็คงต้องมีกำลังภายใน แต่ถ้าเลขปรกติไม่ใช่ปัญหา

ปล.ศูนย์ไหนครับ แล้ว จขกท. อยากได้เลขอะไร

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ออกรถใหม่ แต่เลือกเลขทะเบียนไม่ได้ ทำไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 09:41:18 AM »
เลขอะไรก้อได้ ขอแค่ไม่ใช่ 3 6 9 คับ
ผมออกที่ศูนย์อุดร เค้าบอกว่าทะเบียนกรุงเทพ
ผมไม่รู้ต้องทำไง ช่วยแนะนำหน่อยคับ

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 03:43:22 PM »
ถ้าจดทะเบียน กทม มาที่ขนส่งจตุจักรเลยครับ ข้อมูลในเนทมี ถ้าเลขธรรมดาๆ จองได้สบายครับ

แต่ถ้าเลข เดี่ยว เลขคู่ เลขตอง ไม่ได้ครับ ต้องหาซื้อเอา

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 12:14:36 AM »
ผมอยุ่ อุดรธานี คับ
รถจดทะเบียน กทม
แล้วผมจะทำยังไง ??

ออฟไลน์ phubade

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 03:47:53 PM »
คุณก็ต้องมาที่ขนส่ง(จตุจักร) แล้วมาจองเลขเลือกเลขที่ต้องการ (ผมจองได้เลข 3xx998 ) เสร็จแล้วเอาใบกระดาษเลขที่จองที่ขนส่งเขียนให้ไปให้ศูนย์จัดการต่อ 

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 05:40:45 AM »
ขอบคุนคับ