ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาร้านล้างรถ(แถวเลียบด่วนครับ)  (อ่าน 5009 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ตามหาร้านล้างรถ(แถวเลียบด่วนครับ)
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:04:46 PM »
คือว่าตอนนี้เจ้าสีแดงผมสภาพย่ำแย่มากอ่ะครับ(คราบ+โคลนเต็มคัน) mon6

และผมจำได้ว่าเคยมีเพื่อนสมาชิกโพสร้านล้างแล้วเลียบด่วนอยู่นะครับ........แต่ผมพยายามหามา2 ชม.แล้ว...ไม่เจออ่ะครับ mon40

รบกวนเพื่อนๆ ๆ ช่วยชี้เป้าให้จักเป็นพระคุณยิ่งครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ mon32

Ducati Bikers Thailand

ตามหาร้านล้างรถ(แถวเลียบด่วนครับ)
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:04:46 PM »
//

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

Re: ตามหาร้านล้างรถ(แถวเลียบด่วนครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:23:12 PM »
จำได้เคยมีร้านของเพื่อนๆเราใน คริสตัลพาร์คตะครุบ ลองไปดูไม่รู้ปิดหรือยัง
พี่ป๊อก

ออฟไลน์ Gade Ducati

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-1
Re: ตามหาร้านล้างรถ(แถวเลียบด่วนครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:55:35 PM »
เห็นมีคนเคยโพสต์ไว้แถวซอยหมูกระทะจันเกษม ลาดพร้าว87มั้งครับวุฒ เลยเลียบทางด่วนมานิดนึง บริการเยี่ยม mon57

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:39:55 PM »
ไปร้านพี่เด้นเลยครับ อยู่ในลาดจอดรถคริสตัล ปาร์คครับ
ขนาดอเวนทาดอร์ยังมาล้างที่นี่ mon48

ออฟไลน์ msgz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:56:36 PM »
ไปร้านพี่เด้นเลยครับ อยู่ในลาดจอดรถคริสตัล ปาร์คครับ
ขนาดอเวนทาดอร์ยังมาล้างที่นี่ mon48

ขอทราบราคาได้ไหมครับ

ออฟไลน์ alice

• Monoposto
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 06:26:54 PM »
เห็นมีคนเคยโพสต์ไว้แถวซอยหมูกระทะจันเกษม ลาดพร้าว87มั้งครับวุฒ เลยเลียบทางด่วนมานิดนึง บริการเยี่ยม mon57

ร้าน tum car care ครับ ล้างดีเว่อร์ 350 บาท ล้าง ขัด แหย่ จน อยากจะบอกให้พอเถอะครับ(ผมไปล้างที 2 กว่าๆ)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:31:58 AM »

ร้าน tum car care ครับ ล้างดีเว่อร์ 350 บาท ล้าง ขัด แหย่ จน อยากจะบอกให้พอเถอะครับ(ผมไปล้างที 2 กว่าๆ)
ร้านพี่ตั้มครับ บริการดีมากๆๆ คุยเป็นกันเอง พี่ตั้ม ขี่ มอนสเตอร์เหมือนกันครับ ล้างดี แหย่นาน สองสามชั่วโมง มีที่นั่งรอครับ ต้องลองแล้วจะเข้าใจ mon4   อยู่หลังร้านหมูกะทะจันเกษมเลยครับ  เลยซอย ลาดพร้าว 87 ปั๊บ เลี้ยวซ้าย เข้าไปที่จอด ที่เค้ามีสนามฟุตซอล อ่ะคับ ไม่ยาก ๆ

นี่ก็อีกร้านแนะนำครับ ของพี่เด้น เพื่อนสมาชิกเราเองครับ ไปลองแล้วจะติดจัยยยย mon17
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:37:18 AM »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ

ร้านพี่ตั้มผมไปมา4รอบแล้วครับ(ล้างละเอียดจริง...ไปทิ้งรถไว้ 10.00 ได้ 15.00)แกเก็บทุกเม็ดจริง ๆ ผมใช้วิธีไปทิ้งไว้แล้วกลับบ้านมาเลยครับ..ค่อยไปเอา

แต่คราวนี้เคยเห็นมีเพื่อนสมาชิกโพสอีกร้านแถวเลียบด่วนนี่ล่ะครับ(ฝั่งโลตัสก่อนถึงซ.วัชรพล)..เลยอยากลองอุดหนุนเพื่อนสมาชิกนะครับ mon4

ออฟไลน์ najamts

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:13:42 AM »
เส้นเกษตร-นวมินทร์ ด้านติดกับหลัง สตรีวิทย์2 เลยทุ่งทานตะวันไปทางเกษตรนิดนึง ชื่อร้าน ล้างละมุน เจ้าของร้านก็ขี่มอไซด์เหมือนกัน ล้างเนียนมาก มาที่นี่หลายครั้งได้กระทบไหล่ดาราบ่อยๆ เคยนั่งคอยไปคุยกับคุณโดมที่เอา พอร์ช มาล้าง ก็สนุกดีครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 02:23:42 PM »
โอ้ ๆๆ ขอบคุณครับ ชื่อ "ล้างละมุน" นี่ได้ยินชื่อมานานแล้วนะครับ......ยังไม่ได้ไปใช้บริการซักที

อยากสอบถามเพิ่มเติมว่าใช้เวลาล้างนานไหมครับ+มีอะไรแก้เซ็งตอนรอไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 02:56:08 PM »
โอ้ ๆๆ ขอบคุณครับ ชื่อ "ล้างละมุน" นี่ได้ยินชื่อมานานแล้วนะครับ......ยังไม่ได้ไปใช้บริการซักที

อยากสอบถามเพิ่มเติมว่าใช้เวลาล้างนานไหมครับ+มีอะไรแก้เซ็งตอนรอไหมครับ

ขอบคุณครับ

วุฒิครับตอนนี้พี่อยู่ที่ร้านล้างละมุน ผมเป็นไงเดี๋ยวแจ้งให้ทราบ แต่ที่แน่ๆเจ้าของร้านบอกว่าคอย2ช.ม.  งานนี้ยาวไป
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 03:14:12 PM »
ไปไหนต่อป่าวครับพี่เต้ย......ผมอยากแว้นนะครับ

• *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 03:25:33 PM »
ไปไหนต่อป่าวครับพี่เต้ย......ผมอยากแว้นนะครับ

ไม่ล่ะค้าบวุฒิเมื่อคืนดึกแล้ว ขืนไปขี่อีกมีหวัง....อิอิ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 04:15:11 PM »
เออ......พี่ครับเมื่อวานเราก็เลิกกันตอน..........(จำไม่ได้ดีกว่า..... mon6)

ออฟไลน์ sup!(DCDC)

• **
  • DEUCDATI HYP11
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:29:15 PM »
ตกลงได้ล้างหรือยังคับ mon40

• *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:16:42 AM »
รายงานผลการล้างที่ร้านล้างละมุน ระยะเวลาทั้งหมด 2.40ช.ม(รวมถึงรอคิวด้วยนะคับวันอาทิตรถเยอะ) การล้างละเอียดละออดีมากการเช็ดการขัดก็ละเอียดละออเช่นกันจึงใช้เวลาค่อนข้างนาน ค่าล้าง 350 บาท ดูจากอุปกรณ์ที่ใช้ วิธีการล้างการเช็ด โดยส่วนตัวผมว่าโอเคคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป เห็นรถแล้ว แม่งใหม่กว่าตอนรับมาจากศูนย์อีก555 แต่คราวหน้าจะลองไปล้างที่ซอย 87 ดูบ้างครับ จะได้รู้ว่าร้านไหนถูกใจผมกว่ากัน อันนี้เป็นความคิดเห็นผมคนเดียวนะคร้าบ

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Facebook
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:44:19 AM »
รายงานผลการล้างที่ร้านล้างละมุน ระยะเวลาทั้งหมด 2.40ช.ม(รวมถึงรอคิวด้วยนะคับวันอาทิตรถเยอะ) การล้างละเอียดละออดีมากการเช็ดการขัดก็ละเอียดละออเช่นกันจึงใช้เวลาค่อนข้างนาน ค่าล้าง 350 บาท ดูจากอุปกรณ์ที่ใช้ วิธีการล้างการเช็ด โดยส่วนตัวผมว่าโอเคคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป เห็นรถแล้ว แม่งใหม่กว่าตอนรับมาจากศูนย์อีก555 แต่คราวหน้าจะลองไปล้างที่ซอย 87 ดูบ้างครับ จะได้รู้ว่าร้านไหนถูกใจผมกว่ากัน อันนี้เป็นความคิดเห็นผมคนเดียวนะคร้าบ

มาเลยพี่เต้ย เดี๋ยวผมไปนั่งกินเบียร์รอเป็นเพื่อนครับ
เมื่อวานผมก็ไปล้างร้านนี้มา เอี่ยมอ่องเลย  mon17
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 02:24:55 PM »
แหมๆ  ๆ X นี่ไปนั่งกินเบียร์รอ...หรือว่าไป.............  mon17

อย่าทำให้พี่เต้ยเขาเสียน้า.......เดี๋ยววีซ่าไม่ผ่าน mon16

ปล.มาล้าง 87 โทรหาด้วยนะครับจะไปสมทบ mon4