ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง การแจ้งย้าย ทะเบียนรถครับ  (อ่าน 1456 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_Jina

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามเรื่อง การแจ้งย้าย ทะเบียนรถครับ
 เนื่องจาก "น้องม่อนแจ่ม" ของผม เกิดที่เชียงใหม่ แต่ทางศูนย์เชียงใหม่ ไม่สามารถ แจ้งเกิดให้ที่เชียงใหม่ได้
จึงต้องไปแจ้งเกิดที่ กทม. ทีนี้คืออยากสอบถามว่า ผมจะย้ายมาเข้า เชียงใหม่ ได้มั้ยครับ
กรณีนี้ ผมซื้อผ่อน รับรถได้สอง-สาม เดือน นี่เอง
ยังไม่ได้ป้าย กทม นะครับ กำลังรออยู่ ผมกะว่าถ้าได้ป้ายมาแล้ว ผมจะแจ้งย้าย มาเชียงใหม่ เนื่องจาก ป้ายที่ติดอยุ่กับรถ ของ พี่ชายผมมันโดนใจ คือ เลข 796 เป๊ะเลยครับ
 mon10 mon10 mon10 mon10 mon10

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: สอบถามเรื่อง การแจ้งย้าย ทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 09:59:27 PM »

• *
Re: สอบถามเรื่อง การแจ้งย้าย ทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 02:36:25 PM »
ลองอ่านดูนะครับ

http://www.dlt.go.th/th/index.php?option=com_content&view=article&id=2891:11&catid=127

ขอบคุณครับ

แต่ที่ผมอยากรุ้คือ ย้ายแบบแลกป้าย ในขณะที่ยังติดไฟแนนซ์ ได้มั้ยอ่ะครับ

ออฟไลน์ howtosellhappiness

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 12:04:41 AM »
เท่าที่ผมทราบสามารถทำได้ครับ แต่ท่านต้องไปติดต่อไฟแนทซ์เพื่อไปขอเอาเงินไปมัดจำเล่มทะเบียนมาแล้วนำเรื่องไปติดต่อที่ขนส่งเชียงใหม่ครับ เดินเข้าประตูไปขวามือมีประสาสัมพันธ์ ถามเอานะครับว่าติดต่อตรงไหนผมไม่แน่ใจครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:55:25 PM »
เท่าที่ผมทราบสามารถทำได้ครับ แต่ท่านต้องไปติดต่อไฟแนทซ์เพื่อไปขอเอาเงินไปมัดจำเล่มทะเบียนมาแล้วนำเรื่องไปติดต่อที่ขนส่งเชียงใหม่ครับ เดินเข้าประตูไปขวามือมีประสาสัมพันธ์ ถามเอานะครับว่าติดต่อตรงไหนผมไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณมากๆครับ