ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนไฟเลี้ยว แต่กลายเป็นไฟดิสโก้ แก้ยังไงดีครับ เครียดครับ  (อ่าน 1951 ครั้ง)

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
วันนี้ไปได้ ไฟเลี้ยว ของ K-speed รุ่น K7 มาครับ ดีใจมากเหลือสองตัวสุดท้ายพอดี ผมก็ชอบรุ่นนี้พอดีด้วย

ทางร้านบอกว่า ต่อได้เลย ไม่ต้องใช้รีเลย์ (และมันก็ไม่มีรีเลย์ในตัว)
กลับบ้านมาเลยจัดการเปลี่ยนทั้งคู่หน้าคู่หลังเลยครับ จัดหนักครับ ผลที่ออกมาก็หนักหนาเลยครับ  mon49 mon49

ทรงสวยดีครับ เป็นรูปทรงกระบอก แต่ใส่แล้วเครียดครับ จากไฟเลี้ยวเป็นไฟดิสโก้ไปเลย เปิดทีกระพริบถี่มาก ถี่เหมือนรถไฟเลี้ยวขาดไปข้างนึง ถี่ยังกะรถแว๊นเลยครับ  mon6 mon6 mon6

กลัวคนตามมาจากข้างหลังตาจะลายเอาครับ

ตอนนี้เครียดมากครับ แก้ไขยังไงดีครับ ถ้าจะติดรีเลย์เพิ่ม ติดตรงไหนครับ ติดยังไง ต้องติดทุกตัวเลยหรือเปล่า

หรือว่าต้องถอดทิ้งแล้วหาตัวอื่นใส่แทนให้รู้แล้วรู้รอด

เซ็งมากครับ แก้ไขยังไงดี รวบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ  mon57 mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
วันนี้ไปได้ ไฟเลี้ยว ของ K-speed รุ่น K7 มาครับ ดีใจมากเหลือสองตัวสุดท้ายพอดี ผมก็ชอบรุ่นนี้พอดีด้วย

ทางร้านบอกว่า ต่อได้เลย ไม่ต้องใช้รีเลย์ (และมันก็ไม่มีรีเลย์ในตัว)
กลับบ้านมาเลยจัดการเปลี่ยนทั้งคู่หน้าคู่หลังเลยครับ จัดหนักครับ ผลที่ออกมาก็หนักหนาเลยครับ  mon49 mon49

ทรงสวยดีครับ เป็นรูปทรงกระบอก แต่ใส่แล้วเครียดครับ จากไฟเลี้ยวเป็นไฟดิสโก้ไปเลย เปิดทีกระพริบถี่มาก ถี่เหมือนรถไฟเลี้ยวขาดไปข้างนึง ถี่ยังกะรถแว๊นเลยครับ  mon6 mon6 mon6

กลัวคนตามมาจากข้างหลังตาจะลายเอาครับ

ตอนนี้เครียดมากครับ แก้ไขยังไงดีครับ ถ้าจะติดรีเลย์เพิ่ม ติดตรงไหนครับ ติดยังไง ต้องติดทุกตัวเลยหรือเปล่า

หรือว่าต้องถอดทิ้งแล้วหาตัวอื่นใส่แทนให้รู้แล้วรู้รอด

เซ็งมากครับ แก้ไขยังไงดี รวบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ  mon57 mon57 mon57

หา !!! เปลี่ยนไฟเลี้ยวกระพริบเร็วขึ้นจากของเดิมหรอ อย่าทราบว่าเร็วประมาณไหนอะครับ แบบ รัวเลยไหม ผมเคยคิดว่าถ้าได้ monster มาจะปรับไฟเลี้ยวให้กระพริบเร็วขึ้นอยู่แล้ว ถ้า เป็นแบบนี้ ก็ไม่ต้องทำอะไรเลยอะดิ เปลี่ยนไฟเลี้ยวหน้าหลังอย่างเดียว  สาเหตุที่ผมอยากทำแบบนี้เพราะ ความปลอดภัยครับ เวลาแทรกหรือแซง เปิดไฟเลี้ยวให้กระพริบเร็ว มันปลอดภัยดี รถข้างหลังหรือข้างหน้าจะได้เห้นชัดขึ้น fino คันที่ผมมาทำงานก็ทำแบบนี้ครับ มองง่ายว่าเปิดไฟเลี้ยวของเดิมครับ แต่ว่ารถเด็กแว้นมันก็ชอบทำกันนะ fino ที่ผมขับอยู่เอารีเลไฟเลี้ยวมาจากของแต่งพวกนี้แหละ ไม่ได้ใช้ของเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2012, 10:21:19 AM โดย alovela501(เด็กวินจ้า) »
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
relay จะเป็นกล่องเล็กๆ ครับ

ถ้ารุ่นใหม่ๆ จะเล็กๆ แบนๆ

วิธีต่อก็ต่อ ตรงหลอดไฟเลี้ยวแบบอนุกรมครับ

จากในรูป relay คือตัวขวาสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2012, 10:36:40 AM โดย ปุ๊ DNT »