ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Zard Carbon-penta กับ HP corse เลือกอะไรดีค่ะ  (อ่าน 5730 ครั้ง)

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
กำลังตัดสินใจซื้อปลายท่อ ไม่รู้เลือกอะไรดี เดิมทีใจอยู่ที่ zard carbon-penta แต่พอ HP corse ออกมาก็เลยตัดใจไม่ถูก ขอเสียงโหวต ช่วยในการตัดสินใจหน่อยค่ะ
my lovely Ducati ^^

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ bboyone(บอส)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ระหว่าง Zard Carbon-penta กับ HP corse เลือกอะไรดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:05:45 PM »
Zard เป็นท่อที่สวยงาม เสียงดุดัน โหดเลยทีเดียว ครับ
HP    เป็นท่อทรง โมโตจีพี เสียงโหดเหมือนกันครับ (แล้วแต่คนชอบครับว่าอันไหนดีกว่าเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน มันดีทั้ง2 เลยครับ ^^)

เป็นผมเลือก HP เพราะไม่เหมือนใครดี น่าลอง mon57 mon57

อย่าลืมเอารูปรถมาโชวมั้งนะครับผม mon8 mon8

Re: ระหว่าง Zard Carbon-penta กับ HP corse เลือกอะไรดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:14:34 PM »
HP corse ของหมดต้องรออีก 2 อาทิตย์ ระหว่างนี้เลยคิดหนักว่าจะรอดีไหม zard penta สวยตรงที่แคบและไม่อ้วนๆเหมือน akrapovich
ใจชอบ HP corse ตรงที่สลิมโค้งมน เรื่องเสียงไม่รู้ค่ะ แต่ชอบดังๆแน่นๆค่ะ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:39:28 PM »
คุณวิได้รถแล้วเหรอครับ ดีใจด้วยครับ  mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:07:39 PM »
ตอนนี้หยอดกระปุกรอถอย Zard ตัวนี้อยู่เลยครับ  mon6

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:11:23 PM »
ถ้าพูดถึง Performance ผมว่าำไม่ต่างกันมากครับ เรื่องเสียงผมเดาว่าคงดังมากทั้งคู่เพราะท่อมันดูเล็กๆเพรียวๆ ส่วนรูปทรงเป็นเรื่องของรสนิยมคงไม่มีอะไรสวยกว่าอะไร......แต่ถ้าสนใจสองตัวนี้ผมเดาว่าชอบแบบแนวๆไม่เหมือนใคร ผมเชียร์ HP corse น่าจะมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง ความโค้งมนของท่อ แสดงฟามอ่อนช้อยน่าจะเข้ากับฟามเป็นหญิงของคุณวิได้ดี จัดเลยคับ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 06:27:29 AM »
ขอบคุณ คุณ bankie มากเลยค่ะ ตอบได้โดนใจมากๆ คิดเหมือนกันที่ว่ามันโค้งๆเพรียวๆ ดูสวยดี ส่วนตัวแล้วชอบเพรียวๆสลิมๆ ทั้งรถ ท่อใหญ่ๆไม่น่าเหมาะ
เดี๋ยวติดท่อแล้วจะลงรูปให้ชมกันค่ะ

ออฟไลน์ otto(อ็อด)DNT795

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 07:58:53 AM »
คุณวิภาดา ได้รับรถแล้วเหรอครับ
Hpสวยกว่าครับ  mon4

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:07:09 AM »
ผมเคยใช้ HP Corse กับ ER6
เสียงจะแผดดิบๆ หน่อย (ไม่ถอดไซเลนเซอร์)
ถ้ามาเป็นคู่ แล้วเสียงคงจะสุดๆ
เป็นท่อที่มีรูปทรงสวยดี ไม่เหมือนใครครับ
แต่ท่อไม่ใช่ไทเทเนี่ยม ไม่มีการ์ด คนซ้อนหมดสิทธิ์แน่นอนครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 01:00:36 PM »
ได้รถวันศุกร์หน้าค่ะคุณ otto ชุดกับหมวกซื้อหมดแล้ว หมวกใช้ของ shoei

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 01:35:15 PM »
ระยะยาว zard ครับผม ดุดัน  mon48

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 03:56:10 AM »
ผมรักแรกพบกับ HP corse คับ mon17 เห็นปับชอบเลย
เหมือนทรงmoto gp mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ cocacora10400 (Ko')

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 05:36:23 PM »
ผมก็ชอบ HP ครับ.
ไม่ทราบมีใครใช้แล้วบ้างครับ คนซ้อนร้อนไหมครับ

ออฟไลน์ casanovas

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:03:20 PM »
ผู้หญิงอะไร สุดจริง เห็นมาทั้งสองตัวแล้ว ผมว่าอ่อนช้อยอย่างมีสไตน์ต้อง hp ถ้าดูดุหน่อยต้อง zard   ถ้าเรื่องเสียง ใกล้เคียงกันครับ

ออฟไลน์ @prapat@

• *
  • Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:40:38 AM »
HP เลยครับเสียงดังสะนั่นลั้นทุ้งมว๊ากๆๆๆ  mon49

ออฟไลน์ Pang_Lalla(แป้ง)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:04:19 AM »
กำลังจะได้เดือนหน้า..แต่ยังไม่รู้จะใส่ท่อของอะไรดี..ขอทราบราคาท่อสองตัวนี้หน่อยจ้า..แต่ใจมองของ termignoni อยู่..แบบไหนดีก่ากันอะ..ชอบตอบหน่อยนะจ็ะ

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:33:17 AM »
เลือกอนาคต - Penta

เอามัน - HP

เลือกที่ชอบครับ ลองไปฟังดูก่อน  mon57

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:26:35 AM »
รับรถวันศุกร์เหมือนกันเลยครับ ไปกี่โมงน่ะครับ

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:34:42 PM »
ผมชอบเสียง termig แต่ไปได้ zard racing มา เสียงดังส่ะใจมาก รถต้องหลบให้เลยครับ mon61

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:41:43 PM »
จากที่ใช้มา ยังดูคาติก็ต้อง เทอมิกครับ เพราะมันมีกรองอากาศและ ecu  แต่งให้นี่และ  mon47 แรงโคตรๆ(สำหรับคนที่ชอบความแรงนะแต่เสียงอาจจะไม่ดังเท่าหลายๆยี่ห้อ)