--------------- DDRT 1st Trip to Suphan Buri ---------------
เรียนเชิญ พี่น้อง ชาว Diavel ทุกท่าน
ทริปครั้งแรกของพวกเราครับ
Ducati Diavel Rider Thailand
เยี่ยมเยือน บ้านพี่จิ้ป
พี่ๆ ท่านไหนยังขี่คนเดียว
เขิลไม่กล้าเข้ากลุ่ม
เรียนเชิญไปกับกลุ่มนี้ได้เลยครับ
เป็นทริปแรก เฮฮาทุกคน ไม่ต้องกังวลครับ
แล้วเจอกันครับ 555+
-------------------------------------------------------------
ลงชื่อไปแน่ๆ1. มาแชล Jeepsu1000(DDRT)
2. พี่ บิ๊กDDRT (B.Diavel ลงชื่อแทน)
3. พี่ Tem
4. พี่ ตอย
5. พี่ boybear(DRL)
6. พี่ au_thapra (อุ๊_ท่าพระ)
7. พี่ aries (วุ่น วงเวียนใหญ่)
8. พี่ chatmy...(ชาติ Monster)
9. พี่ gataux875 (นิว พระราม 2)
10. พี่ โจ อนุสรณ์ (บางแค er6th ลงชื่อแทน)
11. พี่ เอ็ดดี้ (1198S Corse aries ลงชื่อแทน)
12. พี่ รัก (อู่ทอง Jeepsu1000(DDRT) ลงชื่อแทน)
13. พี่ เนตร (อู่ทอง Jeepsu1000(DDRT) ลงชื่อแทน)
14. พี่ sroch28 (เอ้)
15. พี่ ยอด 151
16. พี่ TuEi (ตุ้ย Monster)
17. พี่ rexxx (เล็ก โพไซดอน)
18. พี่ Tuckii (Monster)
19. น้อง B.Diavel (ไบทร์ไชน่าทาว 1)
20. น้อง er6th (DDRT) (แบงค์ หลักสี่)
***เพื่อให้เจ้าบ้าน Jeepsu1000(DDRT) จัดเตรียมได้ครบถ้วน
ต้องการร่วมทริป ไม่ว่าจะรุ่นไหน เชิญลงชื่อยืนยันการเดินทางได้เลยครับ***
-------------------------------------------------------------
แผนการเดินทาง8.00 น. นัดพบกันที่ ปตท.
8.15 น. ออกเดินทางมุ่งหน้าสู่สุพรรณบุรี
9.00 น. รวมตัวกันอีกครั้งที่ ปตท. ที่ 3
- มุ่งหน้าสักการะหลวงพ่อโตที่วัดป่าเลไลย์ พร้อมพบกับเจ้าถิ่น จิ๊ปสุพรรณ
- แวะเข้าไปยืดแข้งยืดขาที่บ้าน ล้างรถกับพริตตี้ ที่บ้านเจ้าถิ่น
9.30 น. มุ่งหน้าสู่อุทยานมังกรสวรรค์
10.30 น. มุ่งหน้าสู่ร้านกุ้งเป็น (ก่อนถึงตลาดสามชุก) กินอาหารกลางวัน
12.30 น. หลังจากอิ่มท้อง วิ่งระยะใกล้ๆ มุ่งหน้าสู่ตลาด 100 ปี ย่อยสักนิด
13.30 น. วิ่งระยะไกลมุ่งหน้าสู่บึงฉวาก
14.30 น. ถึงบึงฉวาก พักผ่อนชมอุโมงค์ปลาที่ใหญ่ที่สุดในโลก
16.00 น. เดินทางกลับ กทม. โดยสวัสดิภาพ
-------------------------------------------------------------
**มาแชล จิ้ป ขอนำท่านสู่สุพรรณบุรี**1. เลยบางใหญ่มา เลี้ยวซ้าย เข้าสุพรรณ
2. สองนาทีจะเจอ ปตท.
จุดรวมพล เวลา .....08.00.......น.แวะขี้แวะเยี้ยวให้เรียบร้อย
จาก ปตท. นี้ วิ่งประมาณ 100-120 km/h
ระยะทาง 50+ km จะเข้าเมืองสุพรรณ
ใช้เวลาประมาณ 50 นาที 35 วินาที
เส้นนี้เรียกว่า ทางหลวง 340
จะเจอ ปตท. บนเส้นทางนี้ทั้งหมดรวมจุดรวมพลด้วย 3 แห่ง
3. ปตท.ที่สอง ไม่ต้องสนใจ ท่านมาถูกทางแล้ว
4. จากนั้นก็วิ่งยาวๆ ใช้ความเร็วได้ เบาแค่คอสะพาน ไม่มีถนนเสียหานสักจุด (เซฟตี้เฟริสด้วยคับ)
5. ที่ความเร็ว 120-130 ใช้เวลาประมาณ 25 นาที 8 วิ เราก็จะถึง อ.บางปลาม้า
6. อีก 5-10 นาทีต่อมา อันนี้สำคัญนะคับ ปตท. ที่สาม
6.1 เป็นจุดรวมพลย่อย สำหรับรอกลุ่มรั้งท้าย แวะขี้ แวะเยี้ยวกันอีกที
บทต่อไปจะเข้าเมืองละ7. ออกจากปั้ม ให้ใช้ทางคู่ขนาน เพื่อความปลอดภัย
8. ตรงมาเรื่อยๆ ผ่านโรบินสัน
9. ลอดใต้สะพาน
10. ผ่านโลตัส
11. ผ่านค๊อกพิต
12. เลยค๊อกพิตมา 200 เมตรเลี้ยวซ้าย
13. จะเจอเส้นตรงผ่านตัวเมือง
14. เราจะมุ่งหน้าวัดป่าเลไล โดยใช้การนับสี่แยกไฟแดง 2 แยกนะคับ
14.1 ไฟแดงที่ 1
14.2 ไฟแดงที่ 2
15. และเมื่อผ่านไฟแดงที่ 2 ระยะทางประมาณ 800 เมตร เราก็จะถึงวัดป่าเลไลย์
พวกเราจะสักการะหลวงพ่อโตที่นี่ก่อน แล้วค่อยเดินทางตามแผนต่อๆไป
**ผมกับที่รัก จะรออยู่ที่นี่**