ผู้เขียน หัวข้อ: DCDC Trip @ สวนผึ้ง ราชบุรี วันอาทิตย์ที่ 18 พย 55 นี้ ใครสน เรียนเชิญครับ  (อ่าน 19425 ครั้ง)

ออฟไลน์ terngz(เติ้ง)(DCDC)

• ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมไปเลย!!
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
ขอไปด้วยคนได้ป่าวคับ ผมอยู่วังน้อย อยุธยา ไม่ทราบว่าใช้เส้นทางไหนกันครับ แจ้งพิกัดด้วยครับ จะได้ไปดักรอครับ เบอร์ผม0819485648ชื่อป๊อบครับอายุ40ปี ขับm795คงไม่แก่เกินไปนะครับที่จะขอร่วมขบวนไปด้วย mon32 mon32

พี่ป๊อบ ไว้ผมทราบเส้นทางจะแจ้งให้ทราบนะครับ วันนี้จะมีประชุมกันว่าจะไปทางไหน แต่ว่าเร็วๆนี้อ่ะ อยากไปยุดยา พี่ป๊อบพอเป็นไกด์ไปหาของอร่อยๆกิน ได้มั้ยคร๊าบบพี่ครับ

mon57 mon57 mon57

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ poppyeye

• Moto GP point: +1/-0
  • เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
ขอไปด้วยคนได้ป่าวคับ ผมอยู่วังน้อย อยุธยา ไม่ทราบว่าใช้เส้นทางไหนกันครับ แจ้งพิกัดด้วยครับ จะได้ไปดักรอครับ เบอร์ผม0819485648ชื่อป๊อบครับอายุ40ปี ขับm795คงไม่แก่เกินไปนะครับที่จะขอร่วมขบวนไปด้วย mon32 mon32

พี่ป๊อบ ไว้ผมทราบเส้นทางจะแจ้งให้ทราบนะครับ วันนี้จะมีประชุมกันว่าจะไปทางไหน แต่ว่าเร็วๆนี้อ่ะ อยากไปยุดยา พี่ป๊อบพอเป็นไกด์ไปหาของอร่อยๆกิน ได้มั้ยคร๊าบบพี่ครับ
ได้เลยคับ มาวันไหนแจ้งมาได้เลย จะพาไปกินขนมจีนนำ้ยา ก๋วยเตี๋ยว กุ้งแม่นำ้หรือจะล่องเรือชมวิวพร้อมทานข้าวบนเร่ือ จะได้หารายละเอียดให้คับ

mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ อ.โอม (DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พี่ป๊อบครับ .... โอ๋ยยยย แต่ละอย่างที่พี่ว่ามา ผมน้ำลายจะไหล เอาเป็นว่าจบจากสวนผึ้ง อาทิตย์ถัดไปผมจัดไปยุดยาเลยก็แล้วกันครับพี่ จัดหน่อยไม่ไหวแย้วววว เจอพี่ป๊อบยั่วน้ำลายขนาดนี้ โอ๋ยยยย

ออฟไลน์ OJJ69

18 นี้ถ้าไม่ติดอะไรผมขอไปแจมด้วยครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:32:48 PM โดย OJJ69 »

ออฟไลน์ birdtnp

• The Dream for me it's real
อ.โอมครับ  ผมไปด้วยนะครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ใส่ชื่อให้เรียบร้อยแล้วครับ ฟิตร่างกายไว้เจอกันครับ

ออฟไลน์ Karner

• M795 น้องหมูแดง
ผ่านเส้นเพชรเกษมนครปฐม(นครชัยศรี)  ไหมครับ  พอดีกลับบ้านนครปฐม  อาจจะไปแจมด้วยนะครับ   mon61   mon32
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield

ออฟไลน์ -krit-

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:01:35 AM โดย กัดฟัน »

ออฟไลน์ Knot

พี่ โอม ครับ

กลับถึง กทม ประมาณกี่โมง ครับ

ผมอยากไปด้วยมากๆ แต่ติดงานแต่ง วันอาทิตย์ ประมาณ 6 โมง  ถ้ากลับมาทัน ลงชื่อเลยครับ

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
อยากไปด้วย ไม่ได้ติดงานแต่ง แต่ติดแต่งงานเองเลย - -' ไว้คราวหน้าขอแจมด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ ซ้อ888 (DCDC)

• Monster Girls
  • Moto GP point: +4/-0
อยากไปด้วย ไม่ได้ติดงานแต่ง แต่ติดแต่งงานเองเลย - -' ไว้คราวหน้าขอแจมด้วยน่ะครับ

ดีใจด้วยนะคะ groom to be  mon57

ออฟไลน์ Nack Motobike

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ขอไปด้วยได้ ไหมครับ อยู่อยุธยาครับ

ออฟไลน์ KNOT...

ขอลงชื่อไปด้วยคราบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ piyanan

• *
ลงชื่อด้วยคับ ใหม่ทั้งคนทั้งรถ ขออยู่คันที่กลางกลุ่มที่สุดนะครับ แล้วcdcอยู่ตรงไหนของเลียบด่วนครับ หึหึบอกหน่อย

• *

ประกาศ อัพเดททริป สวนผึ้งนะครับ !!

วันนี้ได้คุยกับคุณ Vut และ บอย เรียบร้อยแล้วเรื่องเส้นทางต่างๆ โดยวันศุกร์นี้ ทางทีมงานจะส่งรถไปสำรวจเส้นทาง จุดท่องเที่ยว กินข้าว ถ่ายรูปต่างๆ ถ้าเสร็จหลังจากนั้นเราก็จะอัพเดทตารางสถานที่อีกครั้งที่กระทู้นี้ ซึ่งใครที่ลงชื่อไว้แล้ว ก็ฟิตร่างกายรอไว้ได้เลยนะครับ หาเสื้อผ้าหน้าผม หล่อ - สวย กันสุดชีวิตนะครับ

เรื่องที่สรุปได้แล้วตอนนี้

1. รถน้ำขบวน รถ เซอร์วิส พร้อม
2. ผู้ขี่นำขบวนคือ บอย ทาวอินทาวน์
3. รวมตัวที่ CDC Starbuck เวลาเดิม แล้วออกเดินทางเส้น พระราม 2
4. ตากล้อง ภาพนิ่ง ภาพเคลื่อไหว พร้อม !!
5. คนที่เฟิร์มทริปนี้แล้ว ประมาณ 15 ท่านโดยประมาณ มีบางท่านที่ติดภาระกิจบ้าง

เอาสรุปคร่าวๆ ประมาณนี้ก่อนนะครับ ไว้จะมาอัพเดทตารางทริปกันวันต่อวันเลยทีเดียวนะคับ วันพุธหรือพฤหัสนี้ ถ้าผมมีอะไรอัพเดทได้อีก ก็จะมาอัพเดทกันเรื่อยๆนะครับ อดใจรออีกนิดส์ ... เดียว ครับผม

mon40 mon40

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• *
  • เต้ยครับ
เซ็งโคต อดไปแล้วคร้าบที่บ้านจะไปงานทอดกฐินที่ระยอง เป็นอันว่าอดไปเลยเรา เซ็งเป็ด mon29
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

ออฟไลน์ piyanan

• *
cdc อยู่ช่วงไหนของเลียบด่วนครับบอกที 

• *

อยู่ช่วงกลางๆของถนนเลียบด่วนครับ ถ้ามาจากทางรามอินทรา จะอยู่ซ้ายมือ ถ้ามาจากลาดพร้าวจะอยู่ขวามือ ให้ยูเทิร์นอันที่ 3 ครับ สังเกตง่ายครับ ติดถนนใหญ่เลย ห้างอันเบ้อเร้อใหญ่โฮกที่สุดของถนนเส้นนั้น ...เลยละคร้าบบบ

ออฟไลน์ sup!(DCDC)

• **
  • DEUCDATI HYP11
ลงชื่อไปด้วยคนครับอ.โอม mon6

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
เพื่อนๆ ครับวันนี้ ผม+คุณง้วง+คุณB(Driverอาชีพ)+พี่หนุ่ม(ช่างภาพอาชีพ)

ได้ไปสำรวจเส้นทางไปสวนผึ้ง+จุดเดิมน้ำมัน+จุดแวะพักต่าง ๆ

ผลปรากฎว่าเราจะข้าม Scenery ไปนะครับ(ทั้งนี้เพราะเส้นทางไปกำลังทำถนนครับ ทั้งฝุ่น+กรวด+บางช่วงเหลือแค่ 1 เลน ซึ่งจะอันตรายมากครับ)

แต่เราจะไปที่ "New Land" แทนนะครับ (กิจกรรมทำเพียบ+ทานอาหารกันที่นี่เลยนะครับ)    http://www.trueplookpanya.com/true/sarapan_detail.php?cms_id=9320

คราวนี้เราไปกันวันอาทิตย์(คนเยอะมากกกก) ดังนั้นผมจึงต้องทำการจองร้านอาหาร+ช่วงเวลาทำกิจกรรมไว้ก่อนนะครับ จึงอยากรบกวนเพื่อน ๆดังนี้

1.ท่านที่จะไปแน่นอนช่วยยืนยันกับผมอีกครั้งนะครับ(PM ก็ได้ครับ)

2.ท่านมีความประสงค์จะทำกิจกรรมอะไรบ้างนะครับ
  2.1) รถไฟชมพื้นที่          ปรกติ 60   ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 40
  2.2) ให้อาหารแกะ          ปรกติ 40   ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 30
  2.3) ยิงธนู(หรือหน้าไม้)    ปรกติ 100 ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 80
  2.4) ATV                    ปรกติ 200 ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 180
หากเหมารวมจ่าย 300 บาทเล่นได้ทั้งหมดนะครับ(จะได้กันเวลาไว้นะครับไม่งั้นคนจะเยอะมากก)

3.อาหารเป็นแบบ Set คาดว่าจะตกประมาณ 200-300/ท่าน ขึ้นอยู่กับจำนวนสมาชิกที่ไปนะครับ (อันนี้รวมค่าน้ำมันรถ Service แล้วนะครับ)

ท่านใดต้องการทำกิจกรรมอะไร+อาหารอะไรเป็นพิเศษกรุณาแจ้งมาที่ผมภายในวันศุกร์ที่ 16 ก่อน 12.00น.นะครับ เพราะผมจะต้องโอนมัดจำไปให้ทางร้านก่อนนะครับ

กำหนดการคร่าว ๆ มีดังนี้

07.00     รวมตัวกันที่ CDC (เติมน้ำมันมาให้เต็มก่อนออกเดินทางนะครับ)

07.15     ฟัง Brief เส้นทาง

แวะเติมน้ำมัน PTT บ้านโป่ง (ต้องเติมทุกคันเพราะจะใช้ระยะทางไป+กลับกว่า 160 กิโล)

10.30      ถึง New Land (ทานอาหาร+ทำกิจกรรมต่าง ๆ)

12.30      เดินทางไปถ่ายรูปที่ "สวนผึ้งรีสอรต์" ที่มีบ้านเป็นรูปมนุษย์หินฟริ้นสโตน

13.00      มาซื้อของฝาก+ถ่ายรูปที่ "บ้านเทียนหอม"

13.30      ออกเดินทางกลับ BKK

14.15      เติมน้ำมันที่ปั๊ม PTT หลังออกจากอ.สวนผึ้ง

16.30      ถึง CDC โดยสวัสดิภาพ

ขอบคุณทุกท่านครับ mon61 mon61 mon61

ปล.ขอบคุณ อ.โอมที่สนับสนุนรถสำรวจเส้นทาง+รถ Service (เป็นรถ Isuzu )