ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รูป : Ducati Monster Club Meeting No.4 @ Int-Intersect Ducati Rama3  (อ่าน 10208 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
กระทู้รูป : Ducati Monster Club Meeting No.4 @ Int-Intersect Ducati Rama3
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 05:53:02 PM »
ก็จบครบถ้วนสมบูรณ์ไปเรียบร้อยนะครับ กับมิตติ้งใหญ่ของคลับครั้งที่ 4 ที่ผ่านพ้นไป mon4 เพื่อน ๆ มากันมากมาย ทั้งที่มีฝนตก ประปรายระหว่างทางมาตลอดทั้งวันเลย (ที่พระราม3 ไม่ตกครับ) ระหว่างที่ผมเตรียมงาน จะมีเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งไลน์มาถาม แอ๊ปมาถาม โทร.มาหา ถามว่าฝนตกไหม ที่เค้าจะตกแล้ว หรือไม่ก็อีกชั่วโมงจะไป เพราะติดฝน บอกตรง ๆ ผมก็ลุ้นมากครับ .. เพราะถึงเพื่อน ๆ จะลงชื่อกันไว้กว่า 80 คน แต่แน่นอนครับ วันงาน อะไรมันก็เกิดขึ้นได้เสมอครับ mon6 ลุ้นนานมาก แต่สุดท้าย ทุกคนก็มากัน  .. ซึ้งใจ และขอบคุณมาก ๆ จริง ๆ ครับ แต่ละครั้งที่ได้ยินเสียงรถดูคาติ กำลังจะเลี้ยวเข้ามาจอด โอ้วว.. ดีใจ mon48  บอกตรง ๆ ว่างานนี้ เกิดขึ้นและเป็นความทรงจำที่ดีได้เสมอไป ก็เพราะเพื่อน ๆ สมาชิกทุกคนมาร่วมงานกันนั่นล่ะครับ mon10

สำหรับ การประกวด Ducati Owner Photography Contest 2012 นั้น เราก็ได้ผู้ชนะเลิศไปเรียบร้อยแล้วนะครับ  เป็นสาว(แสนสวย)ขี่มอเตอร์ไซค์ ดูคาติ 795 ด้วยตัวของเธอเอง นั่นก็คือ คุณดาว นั่นเองครับ abc24 กับรูปนี้ครับ

ภาพชนะเลิศอันดับ 1

คุณดาว  จะได้รับ หมวกกันน็อคคาร์บอนเคฟลาห์ LS2 จากร้าน Ninja Shop จำนวน 1 รางวัล

ทริปแรก กับ รถคันแรก ในช่วงรันอิน ปัญญา สมาธิ สติ อะดรีนาลีน มาเต็มกับลมแรกที่ปะทะหมวกกันน็อคผ่านไปที่ไหล่ แขน หน้าอก สูดลมหายใจลึกๆ Feel Free มากจนต้องยกให้เป็น My Beautiful Monster ที่รวมเรากับรถเป็นหนึ่งเดียวกันจริงๆ  (ขอบคุณพี่ชายใจดีที่นำล่วงหน้าไปตั้งกล้องถ่ายให้ด้วยค่ะ)

ภาพอันดับที่ 2

AUM จะได้รับ ครอบเบาะคาร์บอน เคฟลาห์ จากร้าน เคฟลาห์ มาเนีย 1 รางวัล

ชื่อภาพ : เส้นทางแห่งกาลเวลา
รุ่น      : Ducati GT1000
User   : AUM

บนเส้นทางแห่งความเจริญรุ่งเรือง ผ่านมาหลายยุคหลายสมัย ความคลาสสิคก็จะยังคงอยู่คู่กันตลอดไป
ไม่ว่าจะกี่ฝนจะกี่หนาว เราก็พร้อมที่จะไปด้วยกันเสมอ...

ภาพอันดับที่ 3

minisk2 (NooM) จะได้รับ หมวกแก็ป risoma limited จากร้าน MPK จำนวน 1 รางวัล

ชื่อภาพ ทางจะหมดแต่เราไม่หมดทาง
รุ่น Monster 795
User Minisk2

ส่วนภาพที่เหลือ อีก 7 ภาพ ที่เข้ารอบ 10 คนสุดท้าย จะได้รับ Gift Voucher รับประทานอาหาร จากร้าน ยูจัง มูลค่า 500 บาท ทุกท่านครับ (รบกวนผู้ที่เข้ารอบ 10 คนที่เหลือ ส่งที่อยู่มาให้ผมทาง PM ครับ ผมจะส่งบัตรรับประทานอาหารไปให้ทางจดหมายครับ

ก่อนที่เราจะไปดูรูปกัน ผมขออนุญาตกล่าวขอบพระคุณผู้สนับสนุนใจดี ดังนี้ครับ
1. ศูนย์ ดูคาติ พระราม 3 สำหรับการอำนวยความสะดวก ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นการประสานงานสถานที่ ระบบแสงสีเสียง ต่าง ๆ รวมทั้งฟรีบาร์ และติดต่อ พี่จอห์น และรายการทีวี และสื่อต่าง ๆ มาทำข่าวให้ด้วย ขอบพระคุณครับ
2. ขอขอบพระคุณ ทาง Int-Intersect สำหรับสถานที่จอดรถ การอำนวยความสะดวกต่าง ๆ อีกมากมายด้วยครับ
3. พี่จอห์น พี่พิธีกรรายการทีวี สปีด แชแนล ที่มาเป็นพิธีกรในงานให้นะครับ แถมยังมาถ่ายทำรายการด้วย ขอบพระคุณครับ
4. ขอบคุณเืพื่อน ๆ พี่น้อง หลายท่าน ที่ช่วยผมลงมือ ลงแรง ดูแลงานด้วยกัน ในหลาย ๆ ด้านนะครับ ทั้งที่ควรจะมาเที่ยวอย่างเดียวแท้ ๆ ขอบคุณครับ
5. สุดท้าย ขอขอบพระคุณเพื่อนพี่น้อง ผู้มาร่วมงานทุก ๆ ท่านครับ รวมถึงอีกหลายท่าน ที่มาแจม แต่อาจไม่ได้เข้ามาร่วมคุย ที่นั่่งที่ร้าน HOB และอีกหลายมุมมาก ๆ ขอบคุณที่มาทำให้งานนี้ เติมเต็ม และสนุกสนานนะครับ

สิ่งนึงที่ผมอยากกล่าวตรงนี้คือ .. กิจกรรมภายในงานต่าง ๆ ทั้งหมดนั้น ผมเป็นคนคิด และจัดการแต่เพียงผู้เดียวครับ ดังนั้น ถ้าเพื่อนท่านใด เห็นว่ามันน้อยเกินไป หรือ อยากคอมเพลนสิ่งใด กรุณาติดต่อผมโดยตรง ได้เลยครับ หากมีข้อผิดพลาดใด ๆ ผมขอน้อมรับฟัง และแก้ไขแต่เพียงผู้เดียวครับ แต่หากเพื่อน ๆ สนุกสนาน  นั้นต้องยกความดีความชอบให้ทีมผู้จัด ที่จัดการงานออกมาได้เรียบร้อยมาก ๆ ขอบคุณคร้าบ mon10

มามะ กล่าวซะเยอะ  มาดูรูปกันครับ abc18

เปิดมาตอนห้าโมง เหงาเงิบอยู่ไม่กี่คัน mon19

สามหนุ่มสามมุมคับ  mon16 (กอล์ฟฟี่ / ปอนด์ / แน็ค )

ไม่มีเบอร์ 1 ถึง 2 คน mon47 (คนกลางนั่น น้องนีน่า เซลสาวเซี้ยว แห่ง ดูคาติพระราม 3)

หน้าตาเป็นงานเป็นการมากๆ mon16

มาเพิ่มทีละน้อย ๆ ค้าบ mon48

15 หยก ๆ 16 หย่อน ๆ  abc24

ีร้านที่เราจะเข้าไปทานกันครับ

มาเยอะขึ้นเรื่อย ๆ

น้องนีน่า กับน้องกอล์ฟครับ

มุมไหนก็สวยเสมอ (เห็นด้วยมั้ยครับ mon42)

Gay Gang abc23

ฟ้าเริ่มมืด

เอารถขึ้นมาตั้งด้านบน เตรียมสัมภาษณ์รายการทีวีครับ

พี่จอห์น คร้าบ ผมสีท้องทอง abc24

Street fighter ของหนึ่งครับ และ 848 evo corse ของน้องไอซ์ ครับ

เกร็งครับเกร็ง abc23 หนึ่งตอบคำถามผิดด้วยคับ ขอบอก อิอิ  abc36

มาเพิ่ม ๆ  mon48

เต็มแล้วคร้าบ จริง ๆมีจอดหลบฝนปรอย ๆ ในศูนย์ดูคาติพระราม 3 อีกครับ

สปอร์ท100 เ้จ้าของรางวัลที่ 2  mon57

มากันพรึบ ๆ แถวยาว ๆแถวเดียวนี่ ของ DCDC คร้าบ mon43

มีป้ายด้วยนะเออ mon16

พิธีกรร่วม ในงานประกาศผล รูปถ่าย mon61

หนุ่มใหญ่ใจดี คนกลางนี่ คือพี่เบิ้ล ครับ ผู้จัดการศูนย์ดูคาติพระราม 3 ครับ abc24

พี่ชายชุดเทานี่คือ คุณอู๋ครับ คุณอนุวัชร อินทรภูวศักดิ์ เจ้าของ ดูคาติพระราม3 และ Int นี่ละครับ mon10 ขอบคุณนะครับสำหรับความเอื้อเฟื้อทั้งหมด

สองสาวสวย ฝ่ายประสานงาน ของ ดูคาติ พระราม 3 คร้าบ หลายคนกรี๊ดแตก abc23 โดยเฉพาะ  mon47 อุๆๆ

ช่วงแนะนำทีมงานดูคาติพระราม3 เล็กน้อย mon57

มาช่วงสัมภาษณ์ เจ้าของภาพแต่ละรูปที่เข้ารอบ 10 รูปสุดท้ายครับ

แล้วก็มอบรางวัล ให้กับคุณดาวครับ ผู้ชนะเลิศ  สามารถเล่าเรื่องราวในภาพได้เห็นภาพ รับเต็มความรู้สึก สุดๆครับ mon57

ผมขอลงรูปที่ก็อปปี้ มาจากทางดูคาติ พระราม 3 เพิ่มเติมนะครับ

หมดแล้วคร้าบ เพื่อนๆ ติชมกันได้นะครับ พบกัน กับกิจกรรมดี ๆ ในครั้งหน้า ขอกระซิบว่า มันเจ๋งมาก อุๆ ๆ แต่ขออุบไว้ก่อน mon47

ไว้พบกันอีกนะคร้าบ  abc33

ขอบคุณครับ mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2012, 10:52:40 AM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

กระทู้รูป : Ducati Monster Club Meeting No.4 @ Int-Intersect Ducati Rama3
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 05:53:02 PM »
//

ออฟไลน์ charos

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: กระทู้รูป : Ducati Monster Club Meeting No.4 @ Int-Intersect Ducati Rama3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 06:04:17 PM »
รายการจะออกอากาศเมื่อไรครับพี่กอล์ฟ
อยากดูหน้าหล่อๆของพี่ออกทีวีครับ  abc23

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
Re: กระทู้รูป : Ducati Monster Club Meeting No.4 @ Int-Intersect Ducati Rama3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 04:39:57 PM »
แหล่ม  mon14 mon14 mon14

ออฟไลน์ Hunter HDP

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 03:34:34 PM »
หุหุ คุณกอล์ฟฟี่ นี่หล่อนะครับ นึกว่าดาราฮ่องกง  mon47 mon47 mon47
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 03:38:33 PM »
รายการจะออกอากาศเมื่อไรครับพี่กอล์ฟ
อยากดูหน้าหล่อๆของพี่ออกทีวีครับ  abc23
ถ้าได้วันเวลาออกอากาศ และนิตยสารต่าง ๆ ที่ถ่ายไป ว่าลงเล่มไหนแล้ว

จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ mon43
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 03:39:16 PM »
แหล่ม  mon14 mon14 mon14
abc24 แหมๆๆๆๆ ตัวเอง ก็หล่อนะ อิอิ

หุหุ คุณกอล์ฟฟี่ นี่หล่อนะครับ นึกว่าดาราฮ่องกง  mon47 mon47 mon47
  abc52 ไม่หรอกครับ เขินมากอีกตะหาก แหะๆ