ผู้เขียน หัวข้อ: First trip - First time - First impression by DCDC. (ทริป...เปิดซิง)  (อ่าน 48296 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
Re: First trip - First time - First impression by DCDC
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:45:59 PM »
อย่าลืมท่าเต้นด้วยครับ!!!
<iframe title="YouTube video player" width="640" height="385" src="//www.youtube.com/embed/82YyRnz_8oU?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
mon47

Ducati Bikers Thailand

Re: First trip - First time - First impression by DCDC
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:45:59 PM »
//

ออฟไลน์ kongpb พี่ก้อง (DCDC)

• "ชอบคน" ผมชอบหลายใจ...แต่ชอบ "มอไซค์"ผมไม่ชอบหลายคัน
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:52:17 PM »
จะเชื่อผมไม๊ ถ้าผมจะบอกว่า ถึง 50 คันแน่นอน mon47
โหว!!!!.......อย่างนั้นเลยเหรอครับคุณกอล์ฟทำไมเยอะจังรุ้สึกตื้นตันมากๆครับ
ต้องฝากคุณกอล์ฟช่วยและครับทริปนี้จะได้สนุกๆ

ออฟไลน์ Tum Chun

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 12:23:12 AM »
ขอไปด้วยคนน่ะครับ อยากลองไปเป็นกลุ่มดูบ้างครับ เคยแต่ฉายเดี่ยว

• "ชอบคน" ผมชอบหลายใจ...แต่ชอบ "มอไซค์"ผมไม่ชอบหลายคัน
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 01:17:31 PM »
เพื่ิอนๆครับบอกชื่อกันด้วยครับจะได้เรียกถูก

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 01:19:09 PM »
อัพเดทเพื่อนร่วมขบวน...จะได้ไม่เหงากันครับ
ผุ้ที่ประสงค์จะไปมีดังต่อไปนี้

1. นายเคน
2. นายอ๊อฟ
3. นายเอ๋
4. นายการ์ด
5. นายเต้ เต้าหู้
6. นายเต้ย
7. นายรณ
8. นายวุฒิ
9. นายไข่นุ้ย
10. นายหน่อย (น้องฟ้า)
11. นายโอม
12. นายโป้ม
13. นายโส
14. นายโอ๊ค
15. นายป๊อค
16. นายบอย
17. นายเต้ HP
18. นายพีท
19. นายนนท์
20. นายและน.ส. เหม่ง& แฟน (คู่รักสองล้อ2012)
21. แบ็งค์กี้ (ยืนยันอีกที)
22. กอล์ฟฟี่
23. ปังปอนด์ DCG (ผุ้มีน้ำใจ บริการรถเซอร์วิส)
24. นายอ้ำ
25. นายง้วง
26. PP
27. Bright
28. Goodnewgarage
29. Tum chun
30. นายหน่อง DIAVEL
31. นายบอย town in town
32. Turboman
 นี่เป็นเพียงทริปแรกเล็กๆสั้นๆของพวกเราน๊ะครับขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่ให้ความสนใจและร่วมเดินทางไปด้วยกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 08:33:34 AM โดย kongpb พี่ก้อง (DCDC) »

ออฟไลน์ Nguang71 (DCDC)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 01:36:24 PM »
อัพเดทเพื่อนร่วมขบวน...จะได้ไม่เหงากันครับ
ผุ้ที่ประสงค์จะไปมีดังต่อไปนี้

1. นายเคน
2. นายอ๊อฟ
3. นายเอ๋
4. นายการ์ด
6. นายเต้ย
7. นายรณ
8. นายวุฒิ
11. นายโอม
12. นายโป้ม
13. นายโส
14. นายโอ๊ค
15. นายป๊อค
16. นายบอย
18. นายพีท
19. นายนนท์
20. นายและน.ส. เหม่ง& แฟน (คู่รักสองล้อ2012)
23. ปังปอนด์ DCG (ผุ้มีน้ำใจ บริการรถเซอร์วิส)
24. นายอ้ำ
25. นายง้วง
26. PP
27. Bright
 นี่เป็นเพียงทริปแรกเล็กๆสั้นๆของพวกเราน๊ะครับขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่ให้ความสนใจและร่วมเดินทางไปด้วยกัน

สงสัยจะถึง 50 จริงๆด้วย mon61

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 02:14:38 AM »

สวัสดีครับสมาชิก DCDC ทุกท่าน ผมวุฒิ (เลขากลุ่มDCDC จำเป็น mon6)  จะขอแจ้งกำหนดการคร่าว ๆ สำหรับการไปทริป "เปิดซิง 2/9/55" ดังนี้นะครับ

07.00 รวมพลกันที่ CDC หน้า Starbuck
(ตรงนี้เนื่องจากสมาชิกที่ไปมีจำนวนมากจึงขอความร่วมมือทุกท่านให้เติมน้ำมันให้เต็มถังก่อนออกเดินทางนะครับ..ซึ่งปั๊ม ปตท.ก่อนถึง CDC มีน้ำมัน 95 ไว้บริการทุกท่านครับ)

08.00 ล้อหมุน มุ่งหน้าไปที่วัดหลวงพ่อโสธร

09.00 ถึงที่วัด โดยจอดด้านข้าง หรือไม่ก็ด้านหน้าอุโปสถ(หลังเก่า)   หรือทุกท่านสามารถเสนอที่จอดได้เลยนะครับเพราะไปกันถึง 30 คัน

09.45 ออกเดินทางจากวัดหลวงพ่อโสธรมุ่งหน้าไปยังชายหาดบางแสน

11.00 ถึงบางแสน แวะทานอาหารกลางวันที่ร้าน........................(ไว้โหวดกันอีกทีนะครับทุกท่านเสนอมาได้เลยนะครับ)

13.00 อิ่มหนำทั่วหน้า  มุ่งหน้าไปยัง "เขาสามมุก"  ถ่ายรูปหมู่บนเขาเป็นที่ระลึก

13.30 ออกเดินทางไปยัง "ตลาด 100ปี คลองสวน" (ซึ่งพี่ก้องติดต่อเรื่องที่จอดไว้อยู่แล้วนะครับ)

ปล.ระหว่างทางไปตลาดจะมีการ แวะเติมน้ำมันที่ปั้ม ปตท.คลองสวน (ซึ่งเป็นการเติมน้ำมันครั้งเดียวในทริปนะครับ)

14.30  ถึง "ตลาด 100ปี คลองสวน"  ช็อปปิ้งตามอัธยาศัย

15.30  สมควรแก่เวลาออกเดินทางสู่ สนามบินแห่งความภูมิใจไทยทั้งชาติ  "สนามบินสุวรรณภูมิ" (ทั้งนี้เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านอยากทราบกันว่าทำไมต้องไปที่สุวรรณภูมิกันนะครับ...ผมก็เป็นอีกคนที่อยากทราบนะครับ)

16.30 ถึงสนามบินสุวรรณภูมิ (บิดกันให้หมดปลอกตามอัธยาศัย)  และแยกย้ายกันที่นี่พร้อมด้วยความประทับใจในการ "เปิดซิง" ของใครหลายคนในทริปนี้

17.45 กลุ่ม DCDC นัดรวมตัวกันที่เดิมนะครับ@ starbuck CDC

ปล.สำหรับเส้นทางการเดินทางมีดังนี้ครับ

1.วัดหลวงพ่อโสธร

***ออกจาก CDC มุ่งหน้าสู่ "ถนนลาดพร้าว" และวิ่งตรงยาวไปทาง "ถนนสุขาภิบาล 2" (มุ่งหน้าไปยังนิด้า+สวนสยาม)

***ผ่าน 5 แยกมีนบุรี  และมุ่งหน้าตรงไปสู่ "ถนนสุวินทวงค์"(เส้น304)

2.บางแสน

***ใช้เส้นทาง ฉะเชิงเทรา-บางปะกง-บางนาตราด-บายพาสบ้านบึง-แยกอ่างศิลา

3.ตลาดคลองสวน-สุวรรณภูมิ

***ใช้เส้นทางเดียวกับขามา

ปล2.สำหรับกำหนดการเดินทางในครั้งนี้สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมนะครับ
(เพราะผมก็พึ่งจะเคยทำนี่ล่ะครับผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณที่นี้ด้วยนะครับ mon5 และขอขอบคุณพี่ป็อก (Diavel),พี่เหน่ง (Diavel) ซึ่งเอื้อเฟื้อข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการทำทริปนี้ครับ)

ปล3.สำหรับผู้นำในทริปนี้ได้แก่ คุณกอล์ฟ(Diavel) และปิดท้ายได้แก่ พี่เหน่ง(Diavel) ขอขอบคุณทั้งสองท่านเป็นอย่างสูงครับ mon10

ปล4.การเดินทางในครั้งนี้เนื่องจากเป็นครั้งแรกของหลาย ๆท่าน เพื่อป้องกันการเกิดอุบัติเหตุจึงจะมีการ กำหนดตำแหน่งการขี่ (กำหนดลำดับการขี่) ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

ปล5.ตอนนี้ยังขาดรถService นะครับ(เนื่องจากคุณปอนด์ รถมีปัญหาจึงไม่สามารถมาได้แล้วนะครับ mon8 mon8..หากท่านใดสะดวกรบกวนด้วยนะครับ mon5 mon5)

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ AimilyAim

• Monster Girls
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 03:12:24 AM »

สวัสดีครับสมาชิก DCDC ทุกท่าน ผมวุฒิ (เลขากลุ่มDCDC จำเป็น mon6)  จะขอแจ้งกำหนดการคร่าว ๆ สำหรับการไปทริป "เปิดซิง 2/9/55" ดังนี้นะครับ

07.00 รวมพลกันที่ CDC หน้า Starbuck
(ตรงนี้เนื่องจากสมาชิกที่ไปมีจำนวนมากจึงขอความร่วมมือทุกท่านให้เติมน้ำมันให้เต็มถังก่อนออกเดินทางนะครับ..ซึ่งปั๊ม ปตท.ก่อนถึง CDC มีน้ำมัน 95 ไว้บริการทุกท่านครับ)

08.00 ล้อหมุน มุ่งหน้าไปที่วัดหลวงพ่อโสธร

09.00 ถึงที่วัด โดยจอดด้านข้าง หรือไม่ก็ด้านหน้าอุโปสถ(หลังเก่า)   หรือทุกท่านสามารถเสนอที่จอดได้เลยนะครับเพราะไปกันถึง 30 คัน

09.45 ออกเดินทางจากวัดหลวงพ่อโสธรมุ่งหน้าไปยังชายหาดบางแสน

11.00 ถึงบางแสน แวะทานอาหารกลางวันที่ร้าน........................(ไว้โหวดกันอีกทีนะครับทุกท่านเสนอมาได้เลยนะครับ)

13.00 อิ่มหนำทั่วหน้า  มุ่งหน้าไปยัง "เขาสามมุก"  ถ่ายรูปหมู่บนเขาเป็นที่ระลึก

13.30 ออกเดินทางไปยัง "ตลาด 100ปี คลองสวน" (ซึ่งพี่ก้องติดต่อเรื่องที่จอดไว้อยู่แล้วนะครับ)

ปล.ระหว่างทางไปตลาดจะมีการ แวะเติมน้ำมันที่ปั้ม ปตท.คลองสวน (ซึ่งเป็นการเติมน้ำมันครั้งเดียวในทริปนะครับ)

14.30  ถึง "ตลาด 100ปี คลองสวน"  ช็อปปิ้งตามอัธยาศัย

15.30  สมควรแก่เวลาออกเดินทางสู่ สนามบินแห่งความภูมิใจไทยทั้งชาติ  "สนามบินสุวรรณภูมิ" (ทั้งนี้เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านอยากทราบกันว่าทำไมต้องไปที่สุวรรณภูมิกันนะครับ...ผมก็เป็นอีกคนที่อยากทราบนะครับ)

16.30 ถึงสนามบินสุวรรณภูมิ (บิดกันให้หมดปลอกตามอัธยาศัย)  และแยกย้ายกันที่นี่พร้อมด้วยความประทับใจในการ "เปิดซิง" ของใครหลายคนในทริปนี้

17.45 กลุ่ม DCDC นัดรวมตัวกันที่เดิมนะครับ@ starbuck CDC

ปล.สำหรับเส้นทางการเดินทางมีดังนี้ครับ

1.วัดหลวงพ่อโสธร

***ออกจาก CDC มุ่งหน้าสู่ "ถนนลาดพร้าว" และวิ่งตรงยาวไปทาง "ถนนสุขาภิบาล 2" (มุ่งหน้าไปยังนิด้า+สวนสยาม)

***ผ่าน 5 แยกมีนบุรี  และมุ่งหน้าตรงไปสู่ "ถนนสุวินทวงค์"(เส้น304)

2.บางแสน

***ใช้เส้นทาง ฉะเชิงเทรา-บางปะกง-บางนาตราด-บายพาสบ้านบึง-แยกอ่างศิลา

3.ตลาดคลองสวน-สุวรรณภูมิ

***ใช้เส้นทางเดียวกับขามา

ปล2.สำหรับกำหนดการเดินทางในครั้งนี้สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมนะครับ
(เพราะผมก็พึ่งจะเคยทำนี่ล่ะครับผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณที่นี้ด้วยนะครับ mon5 และขอขอบคุณพี่ป็อก (Diavel),พี่เหน่ง (Diavel) ซึ่งเอื้อเฟื้อข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการทำทริปนี้ครับ)

ปล3.สำหรับผู้นำในทริปนี้ได้แก่ คุณกอล์ฟ(Diavel) และปิดท้ายได้แก่ พี่เหน่ง(Diavel) ขอขอบคุณทั้งสองท่านเป็นอย่างสูงครับ mon10

ปล4.การเดินทางในครั้งนี้เนื่องจากเป็นครั้งแรกของหลาย ๆท่าน เพื่อป้องกันการเกิดอุบัติเหตุจึงจะมีการ กำหนดตำแหน่งการขี่ (กำหนดลำดับการขี่) ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

ปล5.ตอนนี้ยังขาดรถService นะครับ(เนื่องจากคุณปอนด์ รถมีปัญหาจึงไม่สามารถมาได้แล้วนะครับ mon8 mon8..หากท่านใดสะดวกรบกวนด้วยนะครับ mon5 mon5)

ขอบคุณทุกท่านครับ

รับทราบค่ะ  mon57

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:49:33 PM »
จะเชื่อผมไม๊ ถ้าผมจะบอกว่า ถึง 50 คันแน่นอน mon47

คุณกอล์ฟนำขบวนหน่อยนะคร้าบบ กลุ่มนี้มือใหม่ทั้งนั้น  mon57
จริงๆ ผมอยากให้เกียรติพี่ก้องนำขบวนไหมครับ  ผมอยากไปขี่ด้วยแค่นั้นเอง mon10

คนนำเอาคนเดิมที่กำหนดไว้ตอนแรกจะดีกว่ามังคับ mon10
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 01:48:35 PM »
เดี่ยวผม ขี่เวสป้า ไป mon3

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 07:04:58 PM »
ปอนด์ไม่เปนรัยมากใช่ปล่าว......ทั้งคนทั้งรถน่ะ
คุณวัชร์มาแจ้งข่าวและเมื่อวาน......เวสป้าก้อโอ..นะ.....555

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:37:36 PM »
ใครมีอะไรเพิ่มเติมได้เลยนะครับ........... mon42

ปล.พี่ป็อก(Diavel) น้ำใจงามมาก......ไปดูเส้นทางให้พวกเราด้วยนะครับ...........

ขอขอบคุณพี่ป็อกอย่างมากครับ

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:53:23 PM »
ใครมีอะไรเพิ่มเติมได้เลยนะครับ........... mon42

ปล.พี่ป็อก(Diavel) น้ำใจงามมาก......ไปดูเส้นทางให้พวกเราด้วยนะครับ...........

ขอขอบคุณพี่ป็อกอย่างมากครับ
น้องวุฒิ(เลขาทริป)
พี่โพส รายละเอียดเพิ่มเติมให้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:02:24 AM »
ถ้าไม่ติดไรก็จะไปด้วยนะครับ   C:-)

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:34:10 AM »

1. นายเคน
2. นายอ๊อฟ
3. นายเอ๋
4. นายการ์ด
6. นายเต้ย
7. นายรณ
8. นายวุฒิ
11. นายโอม
12. นายโป้ม
13. นายโส
14. นายโอ๊ค
15. นายป๊อค
16. นายบอย
18. นายพีท
19. นายนนท์
24. นายอ้ำ
25. นายง้วง
26. PP
27. Bright
30. นายหน่อง DIAVEL
31. นายบอย town in town
32. Turboman
33. นายซุฟ
34. นายแท็ป (SU K9)
35. Shyboy
 นี่คือทริปแรกเล็กๆสั้นๆของพวกเราน๊ะครับขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่ให้ความสนใจและร่วมเดินทางไปด้วยกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 03:56:00 PM โดย kongpb พี่ก้อง (DCDC) »

ออฟไลน์ sufsha(ซุฟ DCG!!)

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:47:49 AM »
ไปด้วยครับ ขอรอตรงปั้มเชลล์แยกขนส่งพื้นที่ 4 (หนองจอกครับ)

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • ><
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:30:49 PM »
ปอนด์ไม่เปนรัยมากใช่ปล่าว......ทั้งคนทั้งรถน่ะ
คุณวัชร์มาแจ้งข่าวและเมื่อวาน......เวสป้าก้อโอ..นะ.....555

หลังช้ำๆ นิดหน่อย คอเคล็ดๆ ครับ พี่ก้อง ขอบคุณครับ

เวสป้าปิดท้าย 100 ตลอดทาง  mon40

ออฟไลน์ ak_ganja(ไข่นุ้ย)(DCDC)

• **
  • การวางแนอยู่ที่คน ผลสำเร็จอยู่ที่ฟ้า
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:44:19 PM »
จริงป่าวครับคุณปังปอนด์เดี๋ยวผมชวนน้องขี่เวสป้าไปเป็นเพื่อนด้วยครับ
หนทางนับหมื่นลี้ ย่อมต้องมีก้าวแรก

• หิวโนม
  • ><
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 02:05:38 PM »
จริงป่าวครับคุณปังปอนด์เดี๋ยวผมชวนน้องขี่เวสป้าไปเป็นเพื่อนด้วยครับ

จริงครับ

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 02:39:32 PM »

จริงครับ

mon57 mon57
........ผุ้มีใจรักตัวจิง....